• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Signsis 1.03 signsis trên mobile, nhỏ gọn.

kaizuki

anh nguyenpa làm thành công rồi sao , thế thì có thể chỉ dẫn anh em dc ko , em thử làm thì tạo được file nhưng mà khi install thì lại ko dc

nguyenpa

Super V.I.P
1 là bạn phải có files cer mà files cer thì mình tạo tứ files mycert.ke/y nên khi sign mình cũng sign bằng files mycert.ke/y :D tất cả điều ok.

kaizuki

thế ạh , cái file mycer.crs thì chắc ko sign được đúng ko bạn . Sign đủ kiểu đủ file mà ko dc . đành chấp nhận dzậy

CongVoi

Super V.I.P
thế ạh , cái file mycer.crs thì chắc ko sign được đúng ko bạn . Sign đủ kiểu đủ file mà ko dc . đành chấp nhận dzậy

Đúng rồi đấy.Bây giờ chỉ còn cách chờ đợi may ra mới có thể tạo tiếp file .cer.Thân gửi

kaizuki

giờ chả ai tạo được file Cer đâu bạn àh , muốn tạo được thì phải chả những 200 USA thì mới tạo dc , nhưngm mà bỏ nhiu tiền thế đề mà sign vài pm nhỏ thế thì ko có bỏ hee

ronaldo07mu

Có ai ví dụ cho mình 1 phát đc ko?
Ví dụ như mình muốn sign cái Roteme thì dòng SIS FILE,KEY FILE,CERT FILE,PASS nhập những cái j?

tiny1990

nếu bạn đã hack phone thì không cần nhập gì cả. chỉ dẫn 1 đường dẫn tơi file cần sign (vd: roteme) rồi bấm Option (menu trái) chọn seft sign ==> Ok rồi đó. Now bạn mở file ra và cài đi.

sayonara386

Có ai ví dụ cho mình 1 phát đc ko?
Ví dụ như mình muốn sign cái Roteme thì dòng SIS FILE,KEY FILE,CERT FILE,PASS nhập những cái j?
Nếu mà chưa biết dòng KEY FILE, CERT FILE phải nhập cái gì thì chắc là chưa sign lần nào rồi. Bạn tìm đọc lại các bài hướng dẫn cơ bản về sign rồi đọc thêm bài hướng dẫn hack phone (hack rồi thì không cần nhập KEY, CERT mà chỉ cần self sign như bạn tiny1990 nói) của mod nào đó thì phải. Nhưng mà mình hạn chế tránh phải hack (cr4ck) phone vì thế có nghĩa là phá bỏ những rule về an toàn của chiếc điện thoại, nếu mình không phải là dân chuyên nghiệp :)

bachletuyet

cho mình xin 1 cái files *cer và mycert.ke.y đii IMEI 359593009057713 VÀO LÀM MÃI RÙI NHƯNG MÀ MẤY CÁI TRANG HƯỚNG DẪN LINK DIE HẾT RÙI CÒN ĐÂU

Kojiro

Super V.I.P
cho mình xin 1 cái files *cer và mycert.ke.y đii IMEI 359593009057713 VÀO LÀM MÃI RÙI NHƯNG MÀ MẤY CÁI TRANG HƯỚNG DẪN LINK DIE HẾT RÙI CÒN ĐÂU

Tập hack phone nha bạn. trang OPDA quá tải nên không vào được đâu.

Và chú ý, không đề nghị file cer nhé vì lí do ở trên luôn.

bachletuyet

Tập hack phone nha bạn. trang OPDA quá tải nên không vào được đâu.

Và chú ý, không đề nghị file cer nhé vì lí do ở trên luôn.

mình hack được phone rùi đó chứ nhưng hack phone với cái kiếm file cer và key này có liên quan jì đến nhau nhỉ ,mình đã tự kiếm rùi nhưng mà vô các trang dạy cách làm các link trong đó die hết rùi mà T_T ,mong bạn giúp

tiny1990

bachletuyet có liên quan chút chút đây chứ. nhờ hack phone thì bạn mới truy tìm đến cer và key. Mở RomPatcher lên --> Chọn Disable cap ---Rồi mở xplore lên chép đè file cer và key vào thư mục cài đặt của trình mobisigner (nếu cài thẻ thì chép vào thẻ, cài máy thì chép vào máy)

VD: cài mobisigner vào thẻ thì chép cer và key (không phải cer và key của dt bạn nhé. mà là của 4fum úp lên) vào E:\Private\EC696702 <-- chép vào mục đó
thứ 2: chép file 000001 vào mục gì nhĩ anh em giúp hộ với từ nhiên quên rùi hhuhu

Kojiro

Super V.I.P
mình hack được phone rùi đó chứ nhưng hack phone với cái kiếm file cer và key này có liên quan jì đến nhau nhỉ ,mình đã tự kiếm rùi nhưng mà vô các trang dạy cách làm các link trong đó die hết rùi mà T_T ,mong bạn giúp

Bạn xem bài này nè, không cần sign vẫn cài được ứng dụng: http://pdaviet.net/showthread.php?t=26672

...
VD: cài mobisigner vào thẻ thì chép cer và key (không phải cer và key của dt bạn nhé. mà là của 4fum úp lên) vào E:\Private\EC696702 <-- chép vào mục đó
thứ 2: chép file 000001 vào mục gì nhĩ anh em giúp hộ với từ nhiên quên rùi hhuhu

Chép file đó vào C:\resource\swicertstore\dat\