• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SignSiS v0.7 ! Signed các ứng dụng

nguyenvansang

Well-Known Member
Phần mềm này giúp các bạn Signed các ứng dụng 1 cách nhanh nhất ( nhớ tạo file .cer trước nhá :D )
Mình sẽ up hình sau. by giờ bận chút việc! ok

blacktulip

"31536u2" là pass của files
còn hình như là :p "0000"
tùy theo bạn chọn files nào để sign thôi :D

nghĩa là khi mình đã có file .cer của máy đó thì mình có thể chọn ứng dụng bất kì chưa được signsis để tạo file sisx phải ko ạ? :)
mã 0000 hình như ko được ạ ! :|

nguyenpa

Super V.I.P
Không phải:
Nếu bạn dùng chường trinh sign của Admin Kawa và ở vị trị " chọn tập tin k.e.y" bạn chọn là Mycert.ke.y thì pass là: 31536u2

Còn dùng chương trình sign mà nguyenvansang up ở vitrí "k.ey files" chọn Mycert.k.ey thì pass là 31536u2 , còn nếu chọn files BIN.k.ey thì pass là 0000.

để tạo file sisx phải ko ạ
các files bạn cài đều là files sisx, những OS9.1 phải cần có 1 chứng chỉ thì mới cài vào được, nhưng files bạn sign là những files chưa có chứng chỉ và buớc sign là bước tạo chứng chỉ cho nó đó :D

blacktulip

khi mình đã có file .cer của máy đó thì mình có thể chọn ứng dụng bất kì chưa được signsis đúng hok ạ? em có tạo được file .cer rồi và sài chường trinh sign của Admin Kawa nhưng vẫn ko được ạ.Sẵn tiện cho e hỏi luôn, có cái e62 xách tay về ,em cài ứng dụng nào nó cũng báo là "Certificate error contact the application supplier" nghĩa là ứng dụng đó cần phải signsis nhưng máy cái ứng dụng với theme đó cài vào những máy khác chạy tốt mà a,e chưa hiểu lắm đặc biệt là cái "Lonely.Cat.Games.SmartMovie.v3.41.S60v3.SymbianOS9.1.Cracked-BiNPDA" :(

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
Nhũng soft nếu sign thanh công thì nó sẽ tạo ra 1 files có tên signed phía trước VD: signed_Psiloc.irRemote.unsign.S603rd.sis là ok.
Còn vấn đề bạn nói là do bạn chưa tắt kiểm tra trên máy thôi: bạn vào xem lại ở đây hàng cuối nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=9614
Đối với dòng E (E65, E61 ....): thì bạn vào app manager ->optons setting -> software intall -> chọn all la ok

Còn files smartmovie la ko cần sign, vì nó ko yêu cầu sign :D :D