• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sim dãy 11 số không nhận được trên UNI

pahy155

Tôi dùng hiện nay là chiếc Uni thứ 3, nhưng chưa bao giờ bị lỗi như sau, tôi cũng đã thử tất cả các cách mà trên diễn đàn đã hướng dẫn ,nhưng không khắc phục được lỗi ,mong được sự giúp đỡ của các bạn trong diễn đàn.
lỗi như sau:
-Khi cắm sim dãy 11 số bắt đầu bằng 016...(của tất cả các mạng vietllel,vina,mobilefone) thì UNI nhận sim như bình thường, nhắn tin gọi điện bình thường , sóng khỏe , nói chung không có vấn đề gì , máy dùng được như bình thường.
-Nhưng khi cắm sim dãy 10 số bắt đầu bằng 09......(của tất cả các mạng vietllel,vina,mobilefone)thì UNI báo sim is missing tức là không nhận sim, máy coi như mình chưa cắm sim, không sóng, không quản lý sim.

Tôi đã thử rất nhiều cách , up rất nhiều bản rom và radio, cũng đã thử format DOC rồi, và thử gần 20 cái sim của tất cả các mạng đều xảy ra trường hợp như trên đã nói.
Mong các bạn trong diễn đàn giúp đỡ tôi trường hợp này.
Chân thành cảm ơn!

beyi_bany

bạn kiểm tra kỹ lại xem sim của ban cắm vào máy khác có nhận không?trước mình cũng giống bạn hóa ra là sim lỗi.Nếu bạn thử vẫn không được thì kiểm tra lại chân sim xem,lau chùi sạch sẽ và hơi đẩy chân sim lên một chút và cắm Sim vào xem

visaoyeu

trường hợp này mình gặp tháng vừa rồi tới 3 lần, cuối cùng rút ra dc 1 nguyên nhân do cục pin sắp đie nên làm radio chạm chạm dẫn tới hư sim, ko tin bạn cứ làm cái sim mới bỏ vào xem tình hình có cải thiện ko