• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SIM lúc nhận sim lúc không trên UNI!

trungtin83

mình dùng con T-mobile mda pro ,máy mua về dùng bản radio 1.18,rom toma 8.7 final litle , dùng mạng mobiphone ,đang dùng bình thường ,tới hôm 31-3 -09 đột nhiên máy báo không có mạng ,dò mãi không thấy mạng mobiphone đâu ,lạ cái là lắp sim vina hoặc viettel vào thì vô tư ,ngồi cả ngày để up đủ loại rom lẫn radio ,vẫn thế ..... đã ai gặp lỗi này chưa ? help me :(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

agriver05

:| Bạn thử kiểm tra lại cái sim mobile chưa? Lắp một cái sim mobile khác vào máy hoặc lắp sim của bạn sang máy khác. Đôi khi cũng do sim hỏng :| Còn nếu vẫn không được thì bạn format Doc xem sao. Bạn qua Topic format Doc đọc rồi làm theo hướng dẫn 8-|

trungtin83

mình lắp đến mấy cái sim mobi vào vẫn thế ,cứ lắp sim vina hoặc vietel vào là có sóng ngay , sim mobi của mình lắp vào máy khác nhận ngay ,

NguyenTu

Super V.I.P
mình lắp đến mấy cái sim mobi vào vẫn thế ,cứ lắp sim vina hoặc vietel vào là có sóng ngay , sim mobi của mình lắp vào máy khác nhận ngay ,

có thể do bản rom 8.7 đó bạn. bạn thử UP bản Rom 8.2 xem sao. mình nhớ k nhầm thì MDA Pro hợp với radio 1.11.

trungtin83

thanks các bạn nhiều ,mình nghe theo anh nguyentu1976 up bản 1.11 ,lúc đầu cho sim mobi vào không có sóng ,chán vứt đấy đi ngủ ,đến sáng hôm sau thì sóng sánh tràn trề , có lẽ do mạng mobi

manhhai11113621

exec lúc nhận sim lúc kô

mình đang sài con O2 excel bị lỗi nhận sim 64k, lúc nhận được lúc kô nhận. có ai chỉ cách cho mình kô? mình đã up rất nhiều bản ROM và Radio nhưng vẫn bị tình trạnh như vậy. :(:)(:)(:)(:)(:)((

trinhh

Trong mục Universal cũng có câu hỏi tương tự rồi bạn tìm đọc lại nhé
Trc mình cũng bị như vậy khi dùng cục pin dung lượng cao (còn cục pin đi theo máy thì bình thường).
Cứ thay cục dung lượng cao vào là lại bị lúc nhận lúc không hoặc đang dùng thì ko nhận nữa, mình chèn thêm miếng giấy vào chỗ tiếp xúc giữa pin và SIM cho chặt là lại ngon :D

manhhai11113621

Trong mục Universal cũng có câu hỏi tương tự rồi bạn tìm đọc lại nhé
Trc mình cũng bị như vậy khi dùng cục pin dung lượng cao (còn cục pin đi theo máy thì bình thường).
Cứ thay cục dung lượng cao vào là lại bị lúc nhận lúc không hoặc đang dùng thì ko nhận nữa, mình chèn thêm miếng giấy vào chỗ tiếp xúc giữa pin và SIM cho chặt là lại ngon :D

mình cũng chèn rồi nhưng cũng chỉ được 2 ngày rồi lại bị tình trạng đó. Nhưng dù sao cũng thanks bạn:-??:-??