• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sis Game The Night Flier khủng 9,8mb cho v5 :D

b0m_lx

cũng chưa chắc đâu nha. Giao diện ss2 dùng củ chuối bỏ xừ. Màn hình tuy to nhưng màu sắc ko thật hjx. Mình vẫn thích ios 4 hơn. Còn về nokia hy vọng trong time tới sẽ thành công vs win 7.5 hehe

stop ! k bàn chiến sự
nếu còn tiếp tục sẽ pm mod vào giải quyết

a2king

máy gì mà yếu zậy :D
mình sài 5530 yếu vậy mà chơi mượt nha

xài N97 bạn ơi, RAM toàn báo 19 hoặc 22 Mb thôi, chán quá, thấy thằng N9 mới ra của Nokia chay Meego gì đó mà ham...

jack_hunter97

Mình khoái meegoo hơn giao diên mới đẹp hơn win7 nhiều (n9 đó ) game này hơi nặng đó chủ thớt ơi toàn là bị out giống game nhảy xdancer gì đó nên thôi del nó rồi

b0m_lx

Mình khoái meegoo hơn giao diên mới đẹp hơn win7 nhiều (n9 đó ) game này hơi nặng đó chủ thớt ơi toàn là bị out giống game nhảy xdancer gì đó nên thôi del nó rồi

mình chơi bằng 5530 hoài mà có sao đâu :))
hay bạn flash lại máy đi

a2king

sao ram yếu vậy trời ?
flash bản khác coi

ờ, trước nay mình cũng thắc mắc sao Ram mình yếu quá, khởi động xong thì thấy Ram khoag 44Mb, sau đó chừng vài giây thì các ứng dụng chạy ngầm bắt đầu hoạt động thì nó giảm còn 22mb. các ứng dụng ngần mình dùng là: Remind me, Switch Profile, Youlu, KTask, T9 Nav, Lock Screen, Green Charging, bàn phím Swype, Widget thời tiết, và widget Ion Battery timer. có vậy hà...à, mình cài thêm cái từ điển Lạc Việt và từ điển Msdict (cái này nặng, gồm từ dien Oxford 22Mb, Cambridge gồm cả phần phát âm - 260Mb, từ điển Collin French12mb,...) tại mình là dân ngoại ngữ nên dùng từ điển nhiều, mình cũng hay đi nước ngoài nên hay update các bản đồ Ovi Máp cho dt lắm (mình update dc 5 nuoc thi phai)...vậy là RAM cỡ đó là ok ko bạn??? mình ko dùng bản Cook, mình up firm lên V22 là xài tới giờ lun đó, flash lại cũng 3 lần rồi...

lat123

bác cài nhiều thế thì chịu rồi :)) Nó load ngần đấy ct lên thì 128mb ram đỡ làm sao ? :mad:)

a2king

bác cài nhiều thế thì chịu rồi :)) Nó load ngần đấy ct lên thì 128mb ram đỡ làm sao ? :mad:)

ác cái là vì tất cả chuong trình đó đều hay và cần thiết, nên ko xóa đc...chưa kể là mình đã bỏ mấy cái trình ghi âm cuộc gọi và chặn tin nhắn, chặn số đt lạ nữa kìa...

Dragon459

Manager
tắt hết tự khởi động đê.lúc nào dùn rồi chạy.cho chạy nhiều thế thì cỡ ram v5 chịu sao dc.

a2king

tắt hết tự khởi động đê.lúc nào dùn rồi chạy.cho chạy nhiều thế thì cỡ ram v5 chịu sao dc.

nhìn kĩ nè bạn,chạy ngầm của mình gồm có: Remind me, Switch Profile, Youlu, KTask, T9 Nav, Lock Screen, Green Charging, bàn phím Swype, Widget thời tiết, và widget Ion Battery timer. Ngoai 2 cái widget và green charging ra thì mấy cái còn lại, nếu tắt tự khởi động hết thì cài vào làm gì nữa...mà tắt tự khởi động thì nó vẫn chạy ngầm chứ có tắt hết đâu, nặng thì vẫn nặng...

a2king

cài vào bộ nhớ máy là ok :))

thiệt hông đó cha, muốn giúp thật tình thì nói chứ đừng xạo nha, toàn bộ ổ C giờ còn 22Mb hà...cài vào chắc khỏi chạy quá...

b0m_lx

thiệt hông đó cha, muốn giúp thật tình thì nói chứ đừng xạo nha, toàn bộ ổ C giờ còn 22Mb hà...cài vào chắc khỏi chạy quá...

ẹc cài nhiều sof quá hả mà còn 22mb ?
flash lại máy rùi cài vào bộ nhớ máy mà chơi :))
game mình test toàn cài trên bộ nhớ máy

a2king

ẹc cài nhiều sof quá hả mà còn 22mb ?
flash lại máy rùi cài vào bộ nhớ máy mà chơi :))
game mình test toàn cài trên bộ nhớ máy

Flash rồi thì ổ C cũng có 45Mb hà, mình cài toàn trên ổ E k chứ dám cài vào ổ C đâu...mỗi lần cài 1 chuong trình thì ổ C mất 1kb...mình cài nhiều bộ từ điển lắm nên nó giảm dần dần...

jack_hunter97

mình flash lại thì ổ c no phắng lên tới 75 mb xoá thêm cái fota thì 80 mb nhưng lúc sao chả hỉu j nó xuống còn 70mb nhưng cũng đẹp vỉ khi reboot bấm memcheck thì ram là 70mb cho hợp đôi với ổ c ước chi ram với ổ c lên tới 80 lun cho đêp nhưng 1 lúc ổn định thì 63mb dùng lâu thì toàn 58mb thấp lắm là 50mb cho ăn ramblow thì free lên 58mb mà sao máy bom ghê thế game nào cũng cài vào ổ c thế ko sợ nó báo đầy ah

b0m_lx

Flash rồi thì ổ C cũng có 45Mb hà, mình cài toàn trên ổ E k chứ dám cài vào ổ C đâu...mỗi lần cài 1 chuong trình thì ổ C mất 1kb...mình cài nhiều bộ từ điển lắm nên nó giảm dần dần...
mình flash xong ram máy là 64mb , dung lượng ổ c là 82mb
chẳng hiểu máy bạn kiểu gi :D
mình flash lại thì ổ c no phắng lên tới 75 mb xoá thêm cái fota thì 80 mb nhưng lúc sao chả hỉu j nó xuống còn 70mb nhưng cũng đẹp vỉ khi reboot bấm memcheck thì ram là 70mb cho hợp đôi với ổ c ước chi ram với ổ c lên tới 80 lun cho đêp nhưng 1 lúc ổn định thì 63mb dùng lâu thì toàn 58mb thấp lắm là 50mb cho ăn ramblow thì free lên 58mb mà sao máy bom ghê thế game nào cũng cài vào ổ c thế ko sợ nó báo đầy ah

chỉ cài test chụp hình xong lại xoá :))

a2king

mình nói là mình chỉ cài game => chơi thử => ok => chụp hình => post => xoá :))
hiểu chưa ? thế nên k bao giờ full đc ổ C

trời, mục đích của mình cài là để chơi, còn mục đích bạn là post lấy thanks...khác nhau vậy mà khuyên tui cài vao ổ C cho quăng máy à...pó tay...