• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin Belle cho SPB Shell v3.7 673

extinctzoo

Không có gì phải nói, xem hình thì rõ :D

HDSD:
1) Thoát SPBShell
2) Chép Folder SPBShell vào E:/Others/SPBShell
3) Xóa SpbShell_20028b16.reg file ở C:/System/Apps
4) Xóa SpbShellBackup.reg file ở E:/ Private /20028b16 /
(Dùng Xplore, Nokia File Browser hoặc PC Mass Storage Mode-Chế độ truyền dữ liệu, cũng như đầu đọc thẻ)
5) Chép Scr000001 ở E/ , để có thanh notification (File ảnh này không nằm trong thư mục nào hết:p)
6) Chạy spb mobile shell và Load Belle.set:D
Notification bar :D

Link:http://www.mediafire.com/?5sy6bgs8palyyg5

File Setting đã edit: http://www.mediafire.com/?5xg2v6a7vj51f51

Theme đây, Ace nào Test thử xem còn lỗi ko:http://www.mediafire.com/?l4ztw9697gjc767

Lưu ý
1.Đây mới chỉ là Skin, Theme là của anh Ace;;)
2. Load Belle.set trong File Down về thì sẽ khác cách trang trí của em :D, mọi người tự xử vậy
3.Load Belle.set bằng cách vào menu setting của SPB shell, nhấn để nó hiện menu exit ra là thấy Load Settings ngay:D
4. Không thanks khỏi Down=))=))=))
5. Em mới phát hiện ra ta có thể tạo ra 3 trang như loại menu có thể kéo trái và phải của tác giả : SPB/Media, Ofice, Other :D

Hướng dẫn sơ lược thay đổi các chữ Wifi, Bluetooth,.. ở Notification bar
1.Mở Photoshop Cs2 (bản cao hơn càng tốt)
2.Open bức Notification bar ra, góc phải bên dưới có bảng Layer, click vào Layer 2 cái để nó unlock
3.Dùng Tools Clone Stamp để xóa chữ: Alt click vào vùng màu đen sậm nhất rồi click từ từ vào các chữ, chúng sẽ biến mất (kiên nhẫn nhá:)) )
4.Dùng Text Tool vẽ 1 ô vuông, chọn kích cỡ và font chữ rồi nhập tên Widget mới vào:D
5.Save as, chọn Jpg-Jpgeg Image, chỉnh resolution hay gì đó lên 12 (Max)
Có thể làm tương tự với các icon,chữ khác, đòi hỏi Modder hiểu Photoshop ở tầm trung:-?

p/s: con bé anime ở Music Player là Rin, tks PowerOfNine:D, bonus mấy tấm cho a.e xem chơi

Bye mấy bác, em mua 603, bỏ Topic đi ngâm vậy:))

Chỉnh sửa cuối:

tranlaptoan

Nhìn thích nhỉ. Một thời sử dụng cái WP7. Nhưng kết luận cuối cùng thì vẫn là trình mặc định cho nhẹ nhàng và thanh thản. :D

vuson

Nhìn thích nhỉ. Một thời sử dụng cái WP7. Nhưng kết luận cuối cùng thì vẫn là trình mặc định cho nhẹ nhàng và thanh thản. :D

thì đổi gió mà >:) >:) lâu lâu phải đi ăn ''phở'' chứ >:)

saccerwin

ở bộ nhớ thẻ là E có mục other nhung ko co shell trong đó.. với mục Scr000001 bỏ trong private trong ổ E lun ah...

wangsang1104

load belle.set làm gì vậy bác sao mình làm k đc nhỉ đến chỗ load belle.set chả biết làm ntn k giống trong hình

Chỉnh sửa cuối:

extinctzoo

load belle.set làm gì vậy bác sao mình làm k đc nhỉ đến chỗ load belle.set chả biết làm ntn k giống trong hình
chậc chậc, bỏ sót lưu ý rồi nhá =)), up cái file settings lên ngay đây:D
p/s: kiểu này chắc phải way clip HDSD quá :-??

Chỉnh sửa cuối:

saccerwin

chủ thớt ơi... sao em cài y như vậy mà nó bị lỗi chạy zô nó ghi giao dien tùy chỉnh của bản cũ không hỗ trợ,,,, ai bik sửa dùm cái....:(:)((

AyTeeZ

chủ thớt ơi... sao em cài y như vậy mà nó bị lỗi chạy zô nó ghi giao dien tùy chỉnh của bản cũ không hỗ trợ,,,, ai bik sửa dùm cái....:(:)((
bạn nên xóa hết tan dư của mấy bản skin trước trong ổ e/other.cách tốt nhất là xóa tất cả rồi cài đặt theo chủ thớt hướng dẫn.

AyTeeZ

belle.set là bản mod sắp xếp các icon của chủ thớt.để load được,bạn chạm vào màn hình gần phía tên mạng(dưới chỗ viettel).nó hiện ra menu 3d.tìm đến spb menu-settings-restore settings rồi vào ổ mà bạn chứa file belle.set,chờ nó load xong là ok.