• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin Belle Topbar by measma v2.1(301) beta - Phiên bản có hỗ trợ Lanscape

firedragon510

hình như bản đó chưa remove notification của máy như tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, hay báo thức thì phải :-?
Bản này mình mày mò trên Dailymobile :D, chủ thớt test xem thử thế nào ^^"
Mã:
http://www.mediafire.com/?nbm8wjx9wve3znl

YinYang

Active Member
hình như bản đó chưa remove notification của máy như tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, hay báo thức thì phải :-?
Bản này mình mày mò trên Dailymobile :D, chủ thớt test xem thử thế nào ^^"
Mã:
http://www.mediafire.com/?nbm8wjx9wve3znl
Cái này là file ẩn pin và cột sóng mà bạn :|

yamoto08

Cái này là file ẩn pin và cột sóng mà bạn :|

có 1 bản bên dailymobile mình dùng thử thì nó ẩn pin sóng và cả các biểu tượng thông báo như tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nữa(không phải popup nha )

YinYang

Active Member
có 1 bản bên dailymobile mình dùng thử thì nó ẩn pin sóng và cả các biểu tượng thông báo như tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nữa(không phải popup nha )

Thế thì bạn post lên đây cho ae test chứ sao

Dragon459

Manager
nó ẩn trên chỗ nào bạn
ẩn ở chỗ pin sóng à???? :-?

yamoto08

Thế thì bạn post lên đây cho ae test chứ sao
cái này mình test rồi mà, tưởng mọi người có rồi
nó ẩn trên chỗ nào bạn
ẩn ở chỗ pin sóng à???? :-?
ừ, nó ẩn các biểu tượng báo trên thanh status, nó còn ẩn cả trong các menu và đẩy title lên cao, nếu dùng cái này với skin trong suốt và định dạng giờ kiểu 24h thì nhìn như có tên folder bình thường luôn :D.
link nè:
https://www.box.com/s/e1a35a869f212a79e4c7

Ai muốn tắt luôn cái popup thông báo thì sửa file 102824a0 thành
cenrep
version 1
[owner]
0x100058CD
[defaultmeta]
16777216
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 60 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
cho vào 10202be9 trong C, xóa file 102824a0.cre nếu có và reset hén.

Dragon459

Manager
cái này mình test rồi mà, tưởng mọi người có rồi

ừ, nó ẩn các biểu tượng báo trên thanh status, nó còn ẩn cả trong các menu và đẩy title lên cao, nếu dùng cái này với skin trong suốt và định dạng giờ kiểu 24h thì nhìn như có tên folder bình thường luôn :D.
link nè:
https://www.box.com/s/e1a35a869f212a79e4c7

Ai muốn tắt luôn cái popup thông báo thì sửa file 102824a0 thành

cho vào 10202be9 trong C, xóa file 102824a0.cre nếu có và reset hén.

ặc ặc. tưởng là cái belle topbar nó đè được hoàn toàn lên topbar mặc định của máy .
ai dè vẫn là cái avkon.dll . :|

yamoto08

ặc ặc. tưởng là cái belle topbar nó đè được hoàn toàn lên topbar mặc định của máy .
ai dè vẫn là cái avkon.dll . :|

thì mình vẫn đang nói đến file avkon mà, đâu có nói belle topbar đâu

firedragon510

tại mình thấy trong screenshot của chủ thớt còn báo wifi của máy kìa, file avkon.dll mình up ko bị cái đó nữa ^^"

yamoto08

tại mình thấy trong screenshot của chủ thớt còn báo wifi của máy kìa, file avkon.dll mình up ko bị cái đó nữa ^^"

file bạn dùng có bị lỗi mất các tab và softkey bar trong tin nhắn mới không vậy, hình như cả list trong trình phát nhạc cũng lỗi thì phải, hiển thị không đủ bài.

Dragon459

Manager
Dùng setting bar hay hơn cái này nhiều.
hiện tại thì setting bar thua thằng này về khoản skin đó.
belle topbar tùy biến skin dễ hơn nhiều nhưng về chức năng thì hạn chế hơn so vs setting bar
Về độ mượt khi vuốt thanh trượt thì bây giờ belle topbar vượt trội hơn rồi.

firedragon510

mất tab, còn softkey bar là cái zì zợ :-SS, trình phát nhạc của mình list vẫn đủ bài ^^"

yamoto08

mất tab, còn softkey bar là cái zì zợ :-SS, trình phát nhạc của mình list vẫn đủ bài ^^"

list nhạc của mình chỉ để 10 bài, tuy nó phát đủ nhưng chỉ hiện 6. Còn softkey bar là mình viết thiếu, phải là control softkeybar, nó là cái thanh có nút gửi, chuyển tiếp và đính kèm đấy, ở lanscape thì có nhưng portrait thì không :|, thấy bảo tác giả đang fix nhưng cũng lâu rồi chưa thấy gì :|

xuanminh9x

Sao mấy ngày nay không thể download từ link media đựơc nhỉ.ai biết cách khắc phục ko giúp mìh vs?thank