• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN ĐỘNG ,SKIN, CLOCK CHO SLIDE UNLOCK PRO & S2U2

kukingkong

A Ancola cho e hỏi 1 ti,sao cái thời tiết của s2u2 của e chỉ có hiện nhiệt độ mà ko hiện biểu tượng hình ảnh vậy.Em dùng thằng HTC weather để lấy thông tin về thời tiết.Thanks

Bạn copy nguyên thư mục weather (lấy trong bộ Diamond ở trên đó) vào thư mục gfx là lên thôi. Nhớ chạy Ilock2.exe để nó unload, refresh trạng thái nhé.

ancola66

Super V.I.P
S2U2 LARGE Battery

Pin to và mầu sắc rất đẹp khi nạp pin

Các bạn chỉ việc nhấp phải chuột chọn save as những file ảnh đính kèm (Gồm 4 ảnh ) về PC của bạn rồi copy vào thư mục gfx là OK ( Các bạn lưu ý bức ảnh quả pin là gồm 3 ảnh riêng rẽ đó nhé )

ancola66

Super V.I.P
Ancola66 ơi, mình tháy có 2 hình thôi mà, vậy 2 hình nữa đâu rồi?
Thế này nhé :
* Hình thứ nhất là đuôi cục pin (Bạn nhấp phải chuộtvào chỗ xanh đậm để save as)
* Hình thứ hai là thân cục pin mầu xanh nhạt
* Hình thứ ba là đầu cục pin ( cũng có mầu xanh đậm đó )
* Hình thứ tư là hình đứng rời ra đó :D

phapqtek300

mình đã làm như bạn chỉ rồi mà không được bạn chỉ lại hộ mình cách chinh S2U2 mình tìm hoài mà không thấy setings ở đâu cả không biết có cần dùng thêm phần mềm nào nữa không chỉ hộ mình nhé thanks

ghekua

mình đã làm như bạn chỉ rồi mà không được bạn chỉ lại hộ mình cách chinh S2U2 mình tìm hoài mà không thấy setings ở đâu cả không biết có cần dùng thêm phần mềm nào nữa không chỉ hộ mình nhé thanks
bạn vào Program/S2U2 sẽ thấy S2U2 setting hoặc bạn vào Mydevice\programfile\S2U2
copy toàn bộ hình này vào thư mục gfx, sau đó vào S2U2 setting và save lun, quay ra, enjoy

dotuananhs

Các bác cho em hỏi nếu dùng chương trình này với Spd mobile thì có bị sung đột j không? nếu mà dùng được trên nền của Spdmobile thì hay nhỉ? các bác cho em ý kiến với

betheone123

link down Slide Unlock Pro die rồi Anh ơi... có thễ cho E xin link khác ko?? mà hình như khi cài cái Slide Unlock PRo thì phãi remove cái SU2U phãi không
Thanks

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi nếu dùng chương trình này với Spd mobile thì có bị sung đột j không? nếu mà dùng được trên nền của Spdmobile thì hay nhỉ? các bác cho em ý kiến với

Dùng vô tư:D

link down Slide Unlock Pro die rồi Anh ơi... có thễ cho E xin link khác ko?? mà hình như khi cài cái Slide Unlock PRo thì phãi remove cái SU2U phãi không
Thanks
*Đúng roài chỉ sài một khoá thôi chứ bạn:D
*Bạn tải bản Slide unlock Pro bản 1.0.5 ở ĐÂY

phapqtek300

mình đã làm như các bạn chir roài thêm cả dự báo thời tiết cững không được mình rất thích mấy hình này mà kkhoong làm được thì tiếc quá

vanhuan

Tôi có một mẹo nhỏ(Tips)! Chúng ta có thể thay hình nền mặc định của S2U2 bằng cách là mình tìm một hình nào đó có dung lượng nhẹ chừng vài chục kb hoặc 1 đến 3 trăm cũng được nhưng càng nhẹ thì càng tốt(Mình có thể lấy hình của mình hoặc người yêu chẳng hạn...)
Chúng ta đổi tên file hình đó là wallpaper và một hình nữa để thay cho hình nền lúc màn hình ở chế độ Lanscape và đặt tên cho nó là wallpaperL . Bước tiếp theo là dung Resco file Explorer truy suất vào program Files của Device>>>vào folder S2U2>>> vào thư Mục gfx cắt đi hai hình bên dưới có tên là wallpaperwallpaperL và dán hai hinh lựa chọn của mình vừa mới đặt tên vào vị trí đó là được! Rồi kích hoạt S2U2 là thưởng thức nhé! Trông nó rất là cá tính và sở thích của từng người nữa! Chúc các bạn vui nhé!Chú ý: trước khi làm điều đó là bạn nên iLock trước rồi mới làm các động tác trên nhé! Không cần Reset lại máy!:D=D>​

Chỉnh sửa cuối:

dotuananhs

Ạc sao phải làm gì mà lằng nhằng thế bạn ơi! Mình thường làm. copy 1 ảnh nào mà bạn thích copy sang mục Pictures&Video của máy. Xong vào mục S2US setting save là ổn rùi mà.:D

vanhuan

Ạc sao phải làm gì mà lằng nhằng thế bạn ơi! Mình thường làm. copy 1 ảnh nào mà bạn thích copy sang mục Pictures&Video của máy. Xong vào mục S2US setting save là ổn rùi mà.:D
cách của mình thì an toàn hơn! Nếu như bạn để trong Device lỡ tay xóa mất thì làm gì có ảnh để đường dẫn tìm đến!

dotuananhs

Mình cũng đã test rùi nếu có lỡ tay xóa đì thì copy lại cại khác cũng được mà hihi :D

vanhuan

Nếu lỡ tay xóa ảnh của người yêu thì sao! Nhưng mà cũng không sao phải không bạn! Còn nhiều ảnh khác đẹp hơn phải không?!