• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin KeyBoard (Skin Bàn Phím ảo) Các loại!

AnhPheCT

DINIK - Anastasia Skin Keyboard
cho EzInput (WVGA/VGA) v1.0

Chỉ là giao diện cho EzInput 2.xx, hổ trợ HĐH WM6.5 cho Màn hình WVGA/VGA

Link kèm chuẩn *.7z. Tải về giải nén bằng WinRar ra file *.CAB cài vào bộ nhớ chính của máy. Khởi động PPC lại, Nếu muốn gở bỏ Cài lại 1 lần nửa máy sẻ gở bỏ Skin vừa cài.

AnhPheCT

DINIK - Anastasia Skin Keyboard
cho EzInput (WVGA/VGA) v2.0
(Cập nhật 30/04/2010)

Chỉ là giao diện cho EzInput 2.xx, hổ trợ HĐH WM6.5 cho Màn hình WVGA/VGA

Mã:
[COLOR=Black]- Modern glossy Anastasia Look
- By Pressing Green colored Button. (Better to see which Button you  pressing)
- By Pressing Green Pop Up. (Better to see which Button you pressing)
- Better typing experience. Personally i find it more occurred to type.  (Since the Buttons are now 3D and Green on Push)
- Skinned Full QWERTY in Portrait.
- Skinned Full QWERTY in Landscape.
- Working on WWE Roms. (And maybe all other...didn't tested all)
- Working Languages: English, German, French, Italian, Spanish... (Maybe  more...didn't tested all)[/COLOR]

Link kèm chuẩn *.7z. Tải về giải nén bằng WinRar ra file *.CAB cài vào bộ nhớ chính của máy. Khởi động PPC lại, Nếu muốn gở bỏ Cài lại 1 lần nửa máy sẻ gở bỏ Skin vừa cài.

DINIK - Anastasia EzInput v2.0

DINIK - Anastasia - Keyboard TP2 v2.0 (TouchPal 2)

Chỉnh sửa cuối:

duby

cho mình hỏi sao minh cài vào HD2 restart lại nó không đổi skin nhĩ mình có cần cài thêm EZinput hem

AnhPheCT

cho mình hỏi sao minh cài vào HD2 restart lại nó không đổi skin nhĩ mình có cần cài thêm EZinput hem
Bạn phải chắc chắn rằng trong PPC của Bạn đã có Keyboard EzInput rồi! Đây chỉ là Skin thôi! Nếu chưa cài EzInput thi phải cài vào!!

kjsryan

có skun chữ bự giống như i phone hay droid không bạn?
Từ ngày đổi qua hd2 bực nhất cái vụ nhắn tín
Toàn bấm sai chữ nhiều khi muốn đập
Chịu đựng đến cuối năm mà hem lên được wm7 hay bản droid ổn định thì cho em nó ra đi mua android xài

AN1000

cái này là hỗ trọ cho Soft nhập text nào hay chỉ là thay đổi giao diện mặc định của Keybord ảo?

luuchidung1987

hix! không hiểu có skill bàn phím chữ to không chứ dùng bàn phím này bé quá nhắn cái tin mà cứ phải lùi lại để sửa từng câu một HAZZ..chắc lại phải quay về với bàn phím cứng mất thôi

kenjing

skin này đẹp quá. có bạn nào hảo tâm chế qua cho vnkeyb dùng thì quả thật là rất tuyệt rất tuyệt

hanoiwap

Super V.I.P
có skun chữ bự giống như i phone hay droid không bạn?
Từ ngày đổi qua hd2 bực nhất cái vụ nhắn tín
Toàn bấm sai chữ nhiều khi muốn đập
Chịu đựng đến cuối năm mà hem lên được wm7 hay bản droid ổn định thì cho em nó ra đi mua android xài

Bạn cài VieTahomaT9.cab thì dù tay to bấm cũng không bị sai nữa

AnhPheCT

tai ve bung len bi bao unsuccessful roi bac ANH PHE oi....xin loi vietkey bi loi kg go dau duoc
File nào? Nói tên còn test kiểm tra chứ!!

DINIK - Keyboard v3.0
cho WVGA
Test.... bình thường cài thành công và đẹp luôn nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Mod AnhPhe076 ơi, em dùng TP2 cài bản update V3.0 này vào máy thành công nhưng phần ký tự chữ lại màu đen mà tông nền cũng màu đen nên thấy bất tiện quá vì nhìn tối om om, em thấy ảnh bác post lên thì phần kí tự chữ màu trắng trên nền đen đẹp quá!

AnhPheCT

Mod AnhPhe076 ơi, em dùng TP2 cài bản update V3.0 này vào máy thành công nhưng phần ký tự chữ lại màu đen mà tông nền cũng màu đen nên thấy bất tiện quá vì nhìn tối om om, em thấy ảnh bác post lên thì phần kí tự chữ màu trắng trên nền đen đẹp quá!

Chính xác là cài thành công ko bị lỗi đúng ko!! Chỉ là ký tự màu đen thôi chứ gì? Ký tự màu đen là do Skin mặc định của Bác có ký tự màu đen trước!! Để Mình tìm cách thôi. Skin này tự reMod lại của Mr.DINIK bên XDA. Ông ko cho công bố, và cũng chưa xuất hiện trên các diễn đàn, chỉ có trên PV thôi.

mrducbao

Chính xác là cài thành công ko bị lỗi đúng ko!! Chỉ là ký tự màu đen thôi chứ gì? Ký tự màu đen là do Skin mặc định của Bác có ký tự màu đen trước!! Để Mình tìm cách thôi. Skin này tự reMod lại của Mr.DINIK bên XDA. Ông ko cho công bố, và cũng chưa xuất hiện trên các diễn đàn, chỉ có trên PV thôi.

Vâng, cài vào dùng ngon không lỗi gì cả, lại rất đẹp, nếu ký tự màu trắng nữa thì miễn bàn
Mong Mod có cách giúp xử lý vụ này :D

Thanks Mod