• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin spb shell Htc sense 3.5 14 hs mod by AyTeeZ

Dragon459

Manager
minh ko doi dc thanh pho de update thoi tiet giup voi
bạn cần cài đặt bản tiếng anh sau đó update thời tiết thành phố của bạn, sau đó sao lưu ra 1 bản msetting và dùng cho cả bản EN và VI
Note: cần viết tiếng việt có dấu

AyTeeZ

bản en đó bạn.bạm chọn ngỗn ngữ máy là tiếng anh mới dùng dk

thephuong001

Bạn oi mình thêm được skin rồi. Nhưng kô thấy giống như bạn. Của bạn là cài cả hình nền vói theme à. Mà mình kô biết xử lý cái link set như thế nào. Vói lại đang dùng bản việt hóa làm thế nào để chuyển sang tiếng việt vậy . Mới dùng cái này kô biết bố ngốn pin nhiều kô

Dragon459

Manager
thế này nhé,mình nói lại 1 lần.các bạn nào chưa làm được thì làm theo nhé,
1/ trước hết các bạn cài spb bản EN và copy skin bản này theo đường dẫn(chế độ ngôn ngữ phải là tiếng anh)
2/ các bạn phục hồi cài đặt bằng file msetting của chủ thớt. nếu chưa có thì xin của chủ thớt.
3/ cài đặt lại thành phố và cập nhât thời tiết nơi các bạn sống ( vì là bản EN nên cập nhật được mà k bị lỗi)
4/ sao lưu ra 1 file msetting mới - đây chính là file mà các bạn cần giữ lại. 4 bước trên chỉ là phục vụ để lấy cái này thôi
5/ gỡ bỏ bản EN - cài lại spb tiếng việt - chép skin theo đường dẫn
6/ phục hồi cài đặt với file msetting mới mà các bạn tạo được ở bước 4. Done!
have fun.

thephuong001

làm thế nào để phục hồi msetting. Mà làm sao để chọn ngôn ngữ tiếng việt cho phần mềm đã việt hóa

teenlovely

chỉ e cách đổi hình nền với,bên cái màn hình co clock htc với weather ó,e nhớ cái spb shel mặc định là chọn nut option ở bên phải có phần chinh, bản nay e k bit phải chỉnh ở mô.cai hjnh của e đen thuj nhìn xấu hoắc.hjx

luanquangle147

bạn tải skin ở link mediafire về,giải nén ra.nhớ là cài phần mềm spb mobile shell v3.7 trở lên nhé.vào ổ c/system/app xoá
SpbShell_20028b16.reg,và
copy SpbShell_20028b16.reg
từ file vừa tải về vào.
chép thư mục spbshell vào ổ e/
other.bật spbshell lên,load skin 14 hs
mod by krow.set( chạm vào góc phía dưới pin,tạo 1 widget cài đặt,vào cài đặt-chọn restore setting-chọn nơi lưu cái 14 hs mod by krow.set bạn tải về là ok.spb shell chạy trên nền tiếng anh nên bạn chọn ngôn ngữ tiếng anh nhé?

bạn ơi máy mình lúc mới cài spbshell thiì không sao nhưng khi qua bước xóa file SpbShell_20028b16.reg,và
copy SpbShell_20028b16.reg
từ file vừa tải về vào thì mở chương trình lên thì nó báo "ứng dụng không thể chạy được" làm sao bây giờ, giúp mình với !!!

missthuha

hi ai cho miss bản vi mới nhất đi hic mún đổi mới xíu mak hok có tv buk nghe hic

ak mak skin nè dùng cho bản tv đc hok miss xài bản 3.8 nó có 3d lag wá trời lun hic ai chỉ cho hết 3d hok miss cám ơn!

Last edited by a moderator: