• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

DuaBeo35

HTC Diamond Theme v1.1
By greatbal

Bộ theme cho SPB MobileShell v2.1 theo phong cách của HTC Diamond phiên bản cập nhật v1.1 với nội dung chính:

Mã:
1) Landscape Support
2) New Weather Icons
3) Weather Description (English only)
4) Fixed minor bugs, e.g. discoloration around status area, etc.
5) Opaque digital and analog clocks.
6) Different layouts for different preferences (*see note below)

Vẫn chỉ cho QVGA. Sẽ còn nhiều layout khác sẽ có sau. Đây là layout A cơ bản. Đính kèm là file CAB chỉ việc cài đặt! :D

Link tải:
Mã:
http://www.mediafire.com/?at4gxmzz0rz

Sao mình cài lên máy chỉ có 8 icon nhỉ.
Thiếu mất cái games. Mình cài bản này sau khi cài spb shell 2.1
Ko biết làm thế nào hiện lên cái icon game nhỉ các bác ơi.

Bên trên có bác bảo tải phần qa_ layout nhưng mình ko thấy ở chỗ nào???

Chỉnh sửa cuối:

quanktv

Sao mình cài lên máy chỉ có 8 icon nhỉ.
Thiếu mất cái games. Mình cài bản này sau khi cài spb shell 2.1
Ko biết làm thế nào hiện lên cái icon game nhỉ các bác ơi.

Bạn thử làm như sau:
- giải nén file games.rar đính kèm bên dưới.
- Copy file games.reg vào đâu đó trong PPC hoặc thẻ nhớ.
- Dùng một trình quản lý file(ví dụ Resco Explore) để tìm đến nơi chứa file và chạy file này.
- vào mục customize menu trong settings xem đã có mục games chưa, nếu có rồi thì đánh dấu chọn vào ô đó nhé.

Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:

0988456766

Well-Known Member
bác nào có thể up lại cho em spbshell 2.1 được không? em search mãi mà không thấy, bản 2.1 của em chẳng hiểu sao ko sync weather đc. hix. thanks bác trc.:-/:-??:-/

ancola66

Super V.I.P
WHITE DIAMOND

Một Skin mầu trắng nhẹ nhàng tinh tế WHITE DIAMOND

Kèm theo có thêm một Skin với giao diện mầu đen nếu các bạn thích (Cho đủ bộ Black & White):D

DOWNLOAD

DuaBeo35

Có vấn đề với thằng thời tiết của SPB.

Tui cài thử thấy nếu mình chọn mấy thành phố của Việt Nam như HN, HCM thì nó toàn bảo ko có thông tin thời tiết về các thành phố này.

Nhưng nếu chuyển sang thành phố khác là okie ngay.

Có bác nào bị hiện tượng này ko ạ?

Cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục được không ạ.

Một vấn đề nữa em muốn hỏi là: Sau khi em cài đựoc spb shell với 9 icon (layout a) thì mục game và 1 mục nữa rỗng không. Trong khi muốn vào games thì phải vào mục program.

Có cách nào trỏ lại cho đúng ko ạ

Thanks các bác.

ancola66

Super V.I.P
Có vấn đề với thằng thời tiết của SPB.

Tui cài thử thấy nếu mình chọn mấy thành phố của Việt Nam như HN, HCM thì nó toàn bảo ko có thông tin thời tiết về các thành phố này.

Nhưng nếu chuyển sang thành phố khác là okie ngay.

Có bác nào bị hiện tượng này ko ạ?

Cho em biết nguyên nhân và cách khắc phục được không ạ.

Một vấn đề nữa em muốn hỏi là: Sau khi em cài đựoc spb shell với 9 icon (layout a) thì mục game và 1 mục nữa rỗng không. Trong khi muốn vào games thì phải vào mục program.

Có cách nào trỏ lại cho đúng ko ạ

Thanks các bác.
*Hiện tuợng này chỉ hay gặp khi update bằng GPRS (chắc là do kết nối mạng) Chứ còn kết nối với PC qua AS thì update vô tư:D
* Hai mục đó rỗng không vì làm thêm icon cho đẹp thôi:D. Cũng có cách để 2 icon đó chạy một ứng dụng nào đó chứ không có cácht mở ra một menu như các icon khác được ( Vì thực chất SPB không cho Customize nhiều . những theme và các thứ biến tấu thì là do các dev vọc thôi:D)

Chỉnh sửa cuối:

DuaBeo35

Hic hic

Mình update thời tiết bằng thằng active sync mà. Máy chưa cài kết nối gprs.

Hay nó cấu hình mặc định update qua gprs nhỉ. Ko biết có chỗ thay đổi ko mình tìm ko ra.

Còn vụ icon rỗng thì mình làm đựoc roài:
+ Vào SPB Setting >> Advances >>> Menu
+ Tap và giữ bút vào mục mình muốn add thêm (Games hay My Menu) chọn Add Link
+ Sau đó nó hiện ra danh sách và mình cứ thế mà chiến thôi. Thích cái nào thì chọn cái đó.

Ngoài Add Link còn có 2 chức năng Add nữa:
+ Add Menu để thêm một mục bên trong mục mình add (ví dụ trong mục Games có thêm mục GameFlash) rồi mình lại vào đó để add link :D

+ Add File là để add đến 1 file mình hay truy suất hoặc một chương trình ko cần cài đặt :D

DuaBeo35

Máy mình hiện h ko update được bất cứ thông tin thời tiết nào (mình uprom roài cài lại spb mobi shell 2.1 + htc diamon)

Bác nào biết chỉnh lại chỉ giùm mình với.

Mình dùng AS vào internet bằng trình duyệt bình thường. Nhưng update thời tiết lại không được.

Hay do bản 2.1 bị lỗi nhỉ.

Trên spb forum cũng có chú bị lỗi này nhưng chưa có ai khắc phục được.

Mình nghĩ chỉ có khả năng nó chọn mặc định kết nối để update là gprs hoặc wifi,

Bác nào biết cách cấu hình vụ này không giúp mình với

Thanks nhiều
DuaBeo35

connguab

Mình cũng bị nè, mấy ngày nay mình cũng không thể update thời tiết được ??? hic hic...

demonfang11

Hình như trên trang chủ đang có vấn đề j thì phải, tui cũng ko update thời tiết được

connguab

đã có thể cập nhật dữ liệu thời tiết lại bình thường rùi mọi ng ơi !!!

ancola66

Super V.I.P
White Diamond v1.0 (Layout A)

Giải nén chép toàn bộ vào thư mục cài Mobile Shell. Khởi động lại máy là OK

kukingkong

Tèn ten, chẳng cách nào làm hiện đủ 9 menu cả.

Tôi đã chỉnh registry như chỉ dẫn, thậm chí tải cả file reg trên forum xda-developers, nhưng SR xong cũng chỉ thấy có 8 cái.

Tôi đang dùng Shell 2.1, còn theme thì vista, diamond trong thread này. Cái nào cũng bị vậy. Nhờ các bác chỉ giúp. Đừng HR là được rồi. Thanks

ancola66

Super V.I.P
White DIAMOND (3 TAB)

Đây là Theme White Diamond gồm 3 Tab đã được giới thiệu ở trang trước. Bản này đã sửa lỗi hiển thị Taskbar (Topbar). Một theme nhẹ nhàng đối với những bạn chỉ cần những cái thiết thực nhất và đồng nghĩa với nó là sẽ chạy nhẹ nhàng ít tốn ram và pin hơn.

Mặc định là đồng hồ mầu đen , bạn nào thích đồng hồ trắng 3D thì tải file đính kèm về giải nén chép đè vào là OK

tubua

Tèn ten, chẳng cách nào làm hiện đủ 9 menu cả.

Tôi đã chỉnh registry như chỉ dẫn, thậm chí tải cả file reg trên forum xda-developers, nhưng SR xong cũng chỉ thấy có 8 cái.

Tôi đang dùng Shell 2.1, còn theme thì vista, diamond trong thread này. Cái nào cũng bị vậy. Nhờ các bác chỉ giúp. Đừng HR là được rồi. Thanks

Lúc trước Mình cũng chỉ 8 menu thôi, nhưng chỉnh lại Reg thì đc 9 menu ngay. Mình cũng dùng Shell 2.1 và themes Diamond ở đây mà.

Mình hướng dẫn chi tiết lại Bác xem đã làm đúng chưa nhé !

Down file gắn kèm ở dưới -> giải nén copy vào thẻ nhớ -> rồi dùng resco exploer mở -> SR lại -> Sau đó vào Options -> Advanced -> Menu-> chọn Games

Chúc vui nhé !