• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKY A800S: ROOT - RECOVERY - UP ROM & CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

monice

Tình hình là em a800 của mình đêm đang cắm sạc dùng bt xem phim vs chơi game xong rùi tắt màn hình. lúc sau cầm ấn nút nguồn mãi ko lên màn hình. rút sạc tháo pin cũng ko thấy lên. mang dây USB cắm vào PC thì lên cái biểu tượng sạc pin báo 100% khởi động ko đc cứ reset đi reset lại vào recover đc nhưng đinh wipe data thì lại bị xập rồi lại reset ( chả hiểu thế nào nữa. bực quá S/W updating về rom gốc thành công rồi nhưng vẫn như thế @@ ai cứu với có phải đã bị brick

máy của bạn bị cháy ic nguồn rồi! ^^ máy mình hồi tháng 4 cũng bị phải đi thay hết 400k đấy! ^^

Zenie

mọi người cho mình hỏi cái.
mình đã xài thử qua cả 3 bản V6.4 - V6.6 - V6.7
với bản 6.4, dùng GO SMS nhắn tin có dấu, gửi đi ok, các máy khác nhận cũng ok.
nhưng bản 6.6 và 6.7, vẫn dùng GO SMS, khi nhắn tin có dấu, thì tất cả các tin nhắn nhận được ở phía bên kia đều hiện ra trắng tinh, thử lại với tin nhắn không dấu thì các máy kia nhận được bình thường.

Ai biết cách fix lỗi này chỉ mình với :(
Hiện tại dùng 6.6 thấy ổn định, mượt hơn cả 6.4 mà thua 6.4 ở cái vụ nhắn tin có dấu này :(

Thêm 1 vấn đề nhỏ nữa là 6.6 login Youtube rất ok. Nhưng 6.4 và 6.7 lại toàn báo lỗi an error occured. Ai biết fix hướng dẫn mình luôn với. Đã thử remove google play services, restart máy nhưng vẫn không thể login youtube được

Chỉnh sửa cuối:

ncminhhd

Bác chủ cho em hỏi trước em đang dùng bản Rom CM10 V3 giờ muốn up lên bản Rom CM10 V4 không biết đã ổn định chưa mà đọc các bài nhận xét thấy nhiều lỗi quá, xin bác một lời giải đáp . Thanks !

toppic này còn ai wan tâm nữa ko cho mình hỏi với'.mình mới mua con 800.đang xài androi 2.3. mà thấy máy mau hết pin quá...máy còn khoảng 20% pin thì hay bị reset máy.mà nt thì ko gủi đc.chỉ nhận đc thôi.....
ai biết giúp mình nhé.thanks all

Wipe full chưa bạn.

bạn nào có rom ;
* 22/11: Rom 1.46 (android 2.3.5) V5.5 VH by atulaphan (rom zip): http://up.4share.vn/f/7b49434b424d4a...20new.zip.file
+ Fix lỗi reset khi pin yếu.
+ Có Deep sleep --> pin chờ 1%/1h (nếu vẫn ko có DL thì ae flash thêm file baseband v1.46 ở dưới).
+ Lỗi: nt 101 và reset đt là tiếng HQ, đã thử VH file setting khác nhưng vẫn bị.
+ % pin đẹp hơn
+ nt 160 kt = Go sms pro
này ko up lên dùm mình với..link die rồi.thanks all

k123kien

hi hi hi vui quá. Hôm qua up nên bản 3.17 tuy chưa root thành công nhưng lại có tin vui là cam đã chết từ lâu lắm rồi từ cái thời 1.46 mấy lần bỏ máy chuyển qua dùng máy khác vì k có cam nhiều lúc có việc cần ... nhưng chả hiểu thế nào vẫn quay lại dùng và mặc nhiên là không cam. Hôm qua online thấy báo có phiên bản mới thế là up và root mãi không được nên thôi kệ để dùng tạm vì cũng bâng bận. Khi dùng thấy pin có vẻ khá hơn trước, giao diện thì đẹp hơn thật. Hi hi hi hôm nay vào cái gì của google ấy, thấy nó có chắc năng chọn hình đại diện và vô tình bấm vào thấy cái cam nó lại đc hixhix vui quá.
Anh em nào còn con máy cổ này thử xem có được không?