• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick - Phần mềm Chat quá quen thuộc!! [Các phiên bản] *Trang 9*

phong1598

utf-8 là font tích hợp unicode nên hỗ trợ cả gõ và hiển thị tiếng việt unicode

zikzak

em bị lỗi load thiếu nick ntn. ví dụ em có 1 group friends 20 đứa nhưng lúc load ở slick chỉ được 18-19 đứa, thiếu tên 102 đứa. có lúc em đến thấy thiếu hơn 20 nick tất cả trong list của em

alphablue90

em bị lỗi load thiếu nick ntn. ví dụ em có 1 group friends 20 đứa nhưng lúc load ở slick chỉ được 18-19 đứa, thiếu tên 102 đứa. có lúc em đến thấy thiếu hơn 20 nick tất cả trong list của em

bạn có để show offline không?

tosenzzz2

Hình như Phần mềm này không hỗ trợ Skype và Facebook như Nimbuzz thì phải. Mình chưa xài cái này, Pác nào xài cho thử ý kiến nếu là Y!M thì Nimbuzz với cái này cái nào xài Good hơn?

panrai

Super V.I.P
Hình như Phần mềm này không hỗ trợ Skype và Facebook như Nimbuzz thì phải. Mình chưa xài cái này, Pác nào xài cho thử ý kiến nếu là Y!M thì Nimbuzz với cái này cái nào xài Good hơn?

mỗi ngưởi mỗi ý bạn ơi,nhưng mình sài thì thấy thằng nầy sài tốt hơn bởi vì nó theo mình từ s60 và s60v3cho đến ngày hôm nay là s60v5:))

your_rules

Slick thì khỏi phải chê rùi but để slick có thể hiển thị font tiếng việt thì mình phải cài file của panrai, còn nimbuzz thì k cần cái đặt thêm cũng có thể hiển thị tiếng việt được, nói chung là tùy mỗi người xài thôi

andytung1991

hix uft-8 cũng hok dc, thử tất cả cũng hok dc, font nào cũng chỉ hiện dc á à ã â ă, còn lại là ? :((
À dc rùi, chọn Font System là dc :D

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Cứ chép nguyên folder utf8 vào Private à hay chép cái thư mục bên trong là a0000bcf vào private hả panrai ? Mà mình thấy cứ tích vô sử dụng phông hệ thống là nó đọc đc tiếng vịêt rồi mà đâu cần phải chép cái này vào. À còn mấy cái nhạc cho onl và off copy vào đâu để nó đổi nhạc đây panrai ?

Inuyasha1987

Trời ơi mod panrai đâu nhỉ, trả lời giùm mình phát, gửi tin nhắn cũng ko đc, hay bác cho em xin cái nik có gì em thỉnh giáo bác với :(

xahoibac2202

sao em xài slick, mà bên kia ghi tiếng việt là máy em ko hiện ra được, jo làm sao đây, em đã chỉnh qua font uf8
Có soft nào giống vietkey đánh kỉu telex cho nokia 5800 hok ta

Chỉnh sửa cuối:

alphablue90

sao em xài slick, mà bên kia ghi tiếng việt là máy em ko hiện ra được, jo làm sao đây, có soft nào giống vietkey đánh kỉu telex cho nokia 5800 hok ta
làm gì có, bản này là bản TA, còn hiển thị TV bạn đổi font sang utf-8, và use system font là đánh được TV mà không bị lỗi font

xahoibac2202

thì thấy ip có soft giống vietkey đánh như telex mà 5800 hok có soft này thì thấy bàn phím qwerty như mất 1 nữa

alphablue90

thì thấy ip có soft giống vietkey đánh như telex mà 5800 hok có soft này thì thấy bàn phím qwerty như mất 1 nữa
bạn bật chế độ chữ viết tiếng việt lên, đánh tiếng việt ngon lành mà, nó up lên từ hồi lên fw v21 đấy

xahoibac2202

bạn cho mình yh hướng dẫn được hok, àh em bảo đánh như telex cơ, chứ đánh TV kiủ đó chán chết