• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie v4.01 S60v3 incl Loader v1.02 Full (Bài #8)

Status
Không mở trả lời sau này.

kevin_fire

em sài bản SM4.1 VH nhưng nó bắt đòi code, em kô biết tìm code ở đâu a`. vào topic bên SM4.1 VH thì lại nói là điền code ở bài topic bên đây. Nhưng em tìm rồ mà kô thấy đâu cả.

MinhThang

Manager
em sài bản SM4.1 VH nhưng nó bắt đòi code, em kô biết tìm code ở đâu a`. vào topic bên SM4.1 VH thì lại nói là điền code ở bài topic bên đây. Nhưng em tìm rồ mà kô thấy đâu cả.

Cái đó thì bạn nên dùng pm cho ai đó để xin, vì qui định của diễn đàn, nên anh em không úp lên được.

Auto

MP4 máy mình quay phim mở xem không có tiếng, hình thì rất đẹp.:-/

Khi quay tắc mic hay sao mà lại k có tiếng nhỉ.

Posted via Mobile Device

Tớ dùng N81 8GB

Tớ thấy SM 4 hay quá tổng hợp lại các dạng video vào , lại còn có thumb và các tính năng thuận tiện khác , tính dùng làm phần mềm xem video chính luôn cho tiện , thế mà lại bị vụ trễ tiếng T_T

Xài bản 3.41 thì chỉ coi dc avi +_+

Chú Minhthang kiu dùng pm convert của nó lun kìa!
Sao pro k thử đi...
Posted via Mobile Device

hollaking

Lonely Cat Games SmartMovie v.4.01 S60v3 SymbianOS9.1 incl Loader v1.02-bugb

Bản chuẩn mới nhất cho các bạn sài đây.Bản mới này thêm chức năng xem film Flv.Bản này được tác giả illusion nổi tiếng làm ra.Chỉ với 1 ICON duy nhất và thoát ra 1 lần.Yên tâm sài nhé.Lấy tạm mấy hình của Xiaohuang nhé

thoát ra 1 lần là thế nào vậy ? sao tui cài xem được 60p rồi mỗi lần mở lên là nó bắt đăng ký :-??

AndyCuong

Supper Moderators
thoát ra 1 lần là thế nào vậy ? sao tui cài xem được 60p rồi mỗi lần mở lên là nó bắt đăng ký :-??

đúng rùi , chưa đăng ký thì chỉ dùng được 60p thôi , muốn dùng vĩnh viễn thì mua bản quyền đó . =D>

tronjava

sao minh cài rùi coi FLV ko dc, cai icon phim nó là dấu hỏi, bấm thì no báo "no codec for video format:vp62" ji đo ji đó, chẵng bit lam sao nữa, mình xai 6120,minh cai cai ban duy nhat cua congvoi

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
sao minh cài rùi coi FLV ko dc, cai icon phim nó là dấu hỏi, bấm thì no báo "no codec for video format:vp62" ji đo ji đó, chẵng bit lam sao nữa, mình xai 6120,minh cai cai ban duy nhat cua congvoi

Định dạng của file flv đó SM không hỗ trợ bạn à, không phải file flv nào cũng xem được đâu :)

saikimma

Mình định cài bản này cho con E63 mà không được. Bác nào bít chỉ dum mình với

tiny1990

Kính chào cả nhà thân mến!
Em đang gặp vấn đề nén video cho thằng SmartMovie.
Nén cả 3 loại định dạng trên mà chép vào thẻ => thì phần mềm Smartmovie đều đánh dấu "?" hỏi to tướng lên file video.

Vậy ai có kinh nghiệm về nén film xin chỉ giáo em với.

Về AVI: nên nén theo DIVX hay Xvid hay Mpeg4 V2 hay loại khác

Về MP4: nén theo codec nào mà có thể xem trên Smartmovie + Realplayer của đt.

Về FLV:
tải trên mạng về chép vào không xem được luôn :((. Không biết thông số nén như thế nào.

Còn về 3GP chất lượng kém quá nên khỏi bàn về loại file này

Cuối cùng, Em xin cảm ơn mọi người đã đọc bài viết này!

die_for_love_vn

Kính chào cả nhà thân mến!
Em đang gặp vấn đề nén video cho thằng SmartMovie.
Nén cả 3 loại định dạng trên mà chép vào thẻ => thì phần mềm Smartmovie đều đánh dấu "?" hỏi to tướng lên file video.

Vậy ai có kinh nghiệm về nén film xin chỉ giáo em với.

Về AVI: nên nén theo DIVX hay Xvid hay Mpeg4 V2 hay loại khác

Về MP4: nén theo codec nào mà có thể xem trên Smartmovie + Realplayer của đt.

Về FLV:
tải trên mạng về chép vào không xem được luôn :((. Không biết thông số nén như thế nào.

Còn về 3GP chất lượng kém quá nên khỏi bàn về loại file này

Cuối cùng, Em xin cảm ơn mọi người đã đọc bài viết này!
Hê hê... Câu hỏi hay!! Về convert thì mình kô rành lắm nhưng mình có ý kiến thế này. Mình chỉ quan tâm tới flv thôi, down thẳng từ Youtube về xem là ok hết. Mình down qua mobitubia hay mấy pm down từ pc đều xem tốt mà.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.