• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smartphoneware Best Blacklist v3.00 S60v3 - Ứng dụng từ chối cuộc gọi

AquaSta

Moderator

Smartphoneware Best Blacklist v3.00

Tự động từ chối gọi không mong muốn. Phân tích xử lý ngay số gọi đến và từ chối tức thì. Dễ dàng để cấu hình và sử dụng. Điện thoại của bạn sẽ luôn luôn báo bận cho các cuộc gọi không mời!

Phiên bản 3.00 - Có gì mới?
* Thêm vào kiểu từ chối mới: Từ chối và gửi tin nhắn sms trở lại. Bạn có thể thiết lập danh sách đen để gửi sms cho người bị từ chối nếu cần thiết để giải thích lý do từ chối của bạn, ví dụ như "Tôi đang bận hội nghị kinh doanh, sẽ gọi lại cho bạn sau".
* Thêm vào các kiểu tương ứng mới:
- Tất cả danh bạ: diễn tả tất cả các số trong danh bạ
- Tất cả không trong danh bạ: diễn tả tất cả các số tìm kiếm không có trong danh bạ
- Số biểu mẫu: cho phép để làm cho số 'mặt nạ' bằng cách sử dụng ký tự *. V.D. nếu đăt bao gồm trong danh sách đen: "38050 *" - sẽ chặn tất cả các số điện thoại bắt đầu từ 38050. "*12345" - sẽ chặn tất cả các số điện thoại nào kết thúc bằng 12345. "*123*" - sẽ chặn tất cả các số điện thoại ở bất cứ nơi nào có chứa cụm số 123

Download

Phiên bản c.r.@.c.k.e.d bởi GKS@OPDA

Ứng dụng này mình đã search trên PDAViet nhưng chưa thấy ai post từ ngày 25-06. Nếu đã có người post trước đó mà mình chưa bao quát được nhờ mod del giúp.

BuuPhucCT

Well-Known Member
PM này tuy chặn khá nhanh nhưng có hạn chế là chỉ chặn cuộc gọi mà không chặn được tin nhắn. Mcleaner vẫn là OK nhất. Mà mấy bản c rack này chạy không ổn định lắm. Anh em nên down bản TRIAL từ trang chủ và xài k3y đăng ký thì sẽ OK hơn.

AquaSta

Moderator
PM này tuy chặn khá nhanh nhưng có hạn chế là chỉ chặn cuộc gọi mà không chặn được tin nhắn. Mcleaner vẫn là OK nhất. Mà mấy bản c rack này chạy không ổn định lắm. Anh em nên down bản TRIAL từ trang chủ và xài k3y đăng ký thì sẽ OK hơn.

Mcleaner có thực sự là nó chặn tin nhắn không bạn? Hay là nó xóa tin nhắn của bạn đi thôi. Người gửi vẫn gửi được có điều khi nó xóa thì bạn không xem được thì phải, không biết có chế độ lưu tin nhắn đã xóa không? Liệu nó có lưu các tin nhắn bị chặn giống Fingertip Access Ultimate SMS không? Chứ nếu không thì cũng chả khác gì Kaspersky, nó chỉ có chức năng xóa tin nhắn để cho bạn đỡ phải đọc =))>:). Tùy người sử dụng mà chọn lưa thôi

Mình nghĩ chả có phần mềm nào gọi là chặn tin nhắn SMS cả. Có chăng là xóa đi cho đỡ phải đọc. Còn người gửi vẫn nghĩ là họ đã gửi được đến cho bạn nhưng mà bạn không thèm trả lời. Nhiều khi như thế lại là phiền phức.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mcleaner có thực sự là nó chặn tin nhắn không bạn? Hay là nó xóa tin nhắn của bạn đi thôi. Người gửi vẫn gửi được có điều khi nó xóa thì bạn không xem được thì phải, không biết có chế độ lưu tin nhắn đã xóa không? Liệu nó có lưu các tin nhắn bị chặn giống Fingertip Access Ultimate SMS không? Chứ nếu không thì cũng chả khác gì Kaspersky, nó chỉ có chức năng xóa tin nhắn để cho bạn đỡ phải đọc =))>:). Tùy người sử dụng mà chọn lưa thôi

Ặc. Mcleaner có chế độ lưu tin nhắn đã chặn trong giao diện PM và bạn hoàn toàn có thể đọc lại được những tin nhắn đã chặn. Tất cả những PM chặn tin nhắn và cuộc gọi mình đã test cả rùi kể cả Handy blacklist, best blacklist, advaced blocker, mcleaner, Fingertip Access Ultimate cuối cùng lại Mcleaner vẫn là OK nhất. Không tin bạn cứ thử sẽ biết.:)

MinhThang

Manager

Mình nghĩ chả có phần mềm nào gọi là chặn tin nhắn SMS cả. Có chăng là xóa đi cho đỡ phải đọc. Còn người gửi vẫn nghĩ là họ đã gửi được đến cho bạn nhưng mà bạn không thèm trả lời. Nhiều khi như thế lại là phiền phức.

Đúng là xưa nay ta cứ quen gọi là chặn tin nhắn, chứ thật sự người gởi vẫn tưởng ta nhận, khi người gởi thực hiện gởi tin lên Tổng đài, Tổng đài xử lý gởi đến cho ta,mà ta lại có pm từ chối. Nếu gọi là chặn tin nhắn thì phải chặn từ ngay người gởi.:D

AquaSta

Moderator
Ặc. Mcleaner có chế độ lưu tin nhắn đã chặn trong giao diện PM và bạn hoàn toàn có thể đọc lại được những tin nhắn đã chặn. Tất cả những PM chặn tin nhắn và cuộc gọi mình đã test cả rùi kể cả Handy blacklist, best blacklist, advaced blocker, mcleaner, Fingertip Access Ultimate cuối cùng lại Mcleaner vẫn là OK nhất. Không tin bạn cứ thử sẽ biết.:)

Cám ơn bạn! Có máy đâu mà thử. Thế thì ý kiến của bạn là đúng rồi! Nhưng dù sao Best Blacklist có chặn được các số định nghĩa chuỗi, nói chung là có mở rộng. Dù sao cũng phải post cho phong phú. Ko lẽ post mỗi Mcleaner? Lúc nào có bản Mcleaner mình sẽ cập nhật, hy vọng lúc đó bạn thank cho mình >:):p

Kenji1992

Đúng là xưa nay ta cứ quen gọi là chặn tin nhắn, chứ thật sự người gởi vẫn tưởng ta nhận, khi người gởi thực hiện gởi tin lên Tổng đài, Tổng đài xử lý gởi đến cho ta,mà ta lại có pm từ chối. Nếu gọi là chặn tin nhắn thì phải chặn từ ngay người gởi.:D

cũng có lý , nếu ai dùng việttel thì bên đó có chức năng chặn cuộc gọi và tin nhắn đến số mình , có thể chặn đc ngoại mạng và nội mạng .

BuuPhucCT

Well-Known Member

Chặn từ người gởi thì chỉ có cách điện thoại cho người gởi bảo họ đừng gởi tin thôi anh hay là nhờ tổng đài chặn không nhận tin của số máy đó chứ làm sao mà có PM nào ngăn người ta gửi tin được.:D

MinhThang

Manager
Cám ơn bạn! Có máy đâu mà thử. Thế thì ý kiến của bạn là đúng rồi! Nhưng dù sao Best Blacklist có chặn được các số định nghĩa chuỗi, nói chung là có mở rộng. Dù sao cũng phải post cho phong phú. Ko lẽ post mỗi Mcleaner? Lúc nào có bản Mcleaner mình sẽ cập nhật, hy vọng lúc đó bạn thank cho mình >:):p

Mỗi pm đều có có cái hay của nó, chỉ có điều ta chưa tận dụng và khai thác đúng lúc đó thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member

Mình không có ý chê khen gì cả vì mỗi PM đều có cái hay riêng của nó. mình chỉ nêu ý kiến và kinh nghiệm của cá nhân mình thui để mọi người có thể chọn lựa PM nào cho phù hợp thôi. Bạn đứng hiểu lầm ý của mình nhé.Còn thank thì dễ thôi chứ có gì mà quan trọng đâu. Nếu bạn đóng góp cho PV nhiều PM hay thì mình thank bạn vài chục cái còn được chứ đừng nói gì một vài cái:):):)