• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SnappLife v1.0.3702-PM BIẾN DESKTOP GIỐNG IPHONE!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
SnappLife v1.0.3702 S60v3 SymbianOS9.x Signed

Phần mềm tạo giao điện desktop giống iphone

- Giao điện rất đẹp các bạn có thể add icon vào desktop và có thể kéo màn

hình chính qua lại giống iphone.

- Từ màn hình chính bạn có thể tạo add các shortcut và thêm vào đó còn

có những icon mới đẹp.

- Trình duyệt có thể xoay ngang màn hình nhanh chóng không làm nặng

máy và có thêm nhiều ứng dụng mới kèm theo.

- Sử dụng dễ dàng tuy không nhanh và nhạy bằng iphone nhưng rất hay

và hình ảnh đẹp

ĐẶC BIỆT LÀ CHẠY RẤT TỐT TRÊN CÁC MÁY CÓ MÀN HÌNH 320X240 VỐn RẤT KÉN GIAO DIỆN.

LINK DOWN:
http://www.mediafire.com/?dwjnmqmwrjw

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
anh ơi, phần mềm này có hỗ trợ màn hình ngang không vậy?

Em cài vào test thử giùm anh cái rồi cho mọi người biết kết quả giùm anh. Không được thì gỡ ra dễ mà. Anh đang cho mượn cáp nên chưa test được. Thank nhiều.=D>=D>

thien13311

Active Member
Em cài vào test thử giùm anh cái rồi cho mọi người biết kết quả giùm anh. Anh đang cho mượn cáp nên chưa test được.

Đã test, chạy tốt trên màn hình ngang- vốn rất kén ứng dụng giả lập giao diện.
Sau lần đầu đòi kết nối kiểm tra, lần sau cứ thế vào thẳng ứng dụng.
Tiếng Anh nhưng đường dẫn đễ hiểu, giao diện khá đẹp, ngoài ra PM còn tích sẵn i-con một số link như: google mobile; weratherBug; SkyNew; Messenger v.v.. Và có thể add thêm shortcut-ứng dụng của máy cũng như remove..
Đánh giá: tuyệt vời
Thanks very much!
=D> =D> =D>

tekpal

Active Member
anh ơi, phần mềm này có hỗ trợ màn hình ngang không vậy?

Có hỗ trợ E71 đó bạn.
Điểm hơn của app này là có thể tự khởi động với máy, điểm chưa tốt là các icon như contact, message không làm việc trong giao diện menu

P/S: Cái này trông giống Pre hơn là iPhone :)

thien13311

Active Member
Có hỗ trợ E71 đó bạn.
Điểm hơn của app này là có thể tự khởi động với máy, điểm chưa tốt là các icon như contact, message không làm việc trong giao diện menu

P/S: Cái này trông giống Pre hơn là iPhone :)

Mình đồng ý với bạn, nhưng chắc bạn chưa biết rồi (dòng chữ đậm) bạn hãy remove những icon ko vào được đó đi. Sau đó lại 'add shortcut' vào. Thì lúc đó những icon lấy luôn những icon THEM đang dùng,khi đó bạn vào ứng dụng binh thường. Cái này mình đã nói ở bài trên rồi.
Chúc vui!
:)) :))

P/s: Vì PM TA nên khi add shortcut của máy sẽ không đọc được TV (thiếu ký tự) ví dụ “Danh bạ” -> “Danh b ”; “Cấu hình” -> “Cu hình” v.v..

sn_azure

sao cứ phải "đứng núi này trông núi nọ thế nhỉ" ... tại sao cứ phải dùng iphone transformation pack để làm j chứ ... mua luôn 1 con iphone về nghịch ko sướng hơn sao =.=

mình ko có ý so sánh hay phê phán j đâu nhá ... đối với những bạn có tài chính eo hẹp thì đây có lẽ là giải pháp khả dĩ nhất để có thể tận hưởng phần nào đó giao diện của iphone :p

Last edited by a moderator:

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình ko có ý so sánh hay phê phán j đâu nhá ... đối với những bạn có tài chính eo hẹp thì đây có lẽ là giải pháp khả dĩ nhất để có thể tận hưởng phần nào đó giao diện của iphone :p

Mỗi người có cảm nhận khác nhau về PM. Có thể bạn không thích nhưng cũng đừng nhận xét chủ quan như vậy vì vẫn có người thích. Test PM cũng thú vị lắm bạn à.

vincentgreen54

Mỗi người có cảm nhận khác nhau về PM. Có thể bạn không thích nhưng cũng đừng nhận xét chủ quan như vậy vì vẫn có người thích. Test PM cũng thú vị lắm bạn à.
Ừ,mình đồng ý.Phần mềm mới là cái hay chứ phần cứng thì mau chán lắm.mình nghịch iphone đc mấy bữa thì chán vãi rồi.
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
sao cứ phải "đứng núi này trông núi nọ thế nhỉ" ... tại sao cứ phải dùng iphone transformation pack để làm j chứ ... mua luôn 1 con iphone về nghịch ko sướng hơn sao =.=

SYM mà gống IP mới là cái đáng để bàn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái chính là muốn biến giao diện của SYM giống giao diện IP thôi vì IP có các icons khá đẹp còn tính năng thì vẫn là của SYM. Mình chỉ thích SYM chứ nếu thích IP thì mua nó lâu rùi.SYM vẫn là number 1.

phoenix1985

test rùi !!! Có 1 điểm nhỏ đối với máy dạng trượt: khi đóng máy lại chương trình tự out ra Stanby luôn.

Tốc độ xữ lí hơi chậm..........Nhưng bù lại giao diện đẹp và dễ sử dụng hơn GDESK. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

DinhTuan

Posted via Mobile Device
sao minh cai xong,mo pm thi no bao loi "Not enough resouces".minh dung n73.co ban nao bi nhu vay ko?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
sao minh cai xong,mo pm thi no bao loi "Not enough resouces".minh dung n73.co ban nao bi nhu vay ko?

Theo như mô tả của bạn thì nhiều khả năng là máy bạn bị thiếu RAM do RAM của N73 hơi nhỏ mà những PM dạng này rất tốn RAM. Bạn nên tắt bớt một số PM chạy ngầm rồi thử lại xem sao.

BuuPhucCT

Well-Known Member
test rùi !!! Có 1 điểm nhỏ đối với máy dạng trượt: khi đóng máy lại chương trình tự out ra Stanby luôn.

Tốc độ xữ lí hơi chậm..........Nhưng bù lại giao diện đẹp và dễ sử dụng hơn GDESK. Thanks

Được như vậy là OK rồi bạn à. Hy vọng những bản cập nhật sau này sẽ khắc phục những nhược điểm đó để soft trở nên hoàn hảo.

hurryghost

Posted via Mobile Device
Có huynh nào up cho em 1 file dính kèm hoac up lên 4shared.net em test cái. Thank you so much

thanhlongnd

P/s: Vì PM TA nên khi add shortcut của máy sẽ không đọc được TV (thiếu ký tự) ví dụ “Danh bạ” -> “Danh b ”; “Cấu hình” -> “Cu hình” v.v..

cái này mà các sếp nhà mình việt hóa đc nữa thì ngon, chứ máy toàn Danh b với Cu hình thì nghe chừng hok đc sảng khoái lắm nhỉ ?