• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh 2 5800XM

anhky

Hiện tại mình đang cầm trong tay 2 cái 5800XM, 1 cái mua tháng 2, 1 cái mua tháng6,mình thấy khác biệt rất nhiều:
Màu màn hính cái t2 nhat hơn t6 nhiều,t6 thì màn hình bóng + đậm màu hơn.
Về hình ảnh thì cái Tháng 6 ăn đứt cái Tháng 2.:
Đang chụp hình để post lên :

Cả 2 máy điều chạy chung FW 30, camera dể chế độ tự động, hoàn toàn ko chỉnh sửa.
Lun cả màn hình cũng khác, mình để cùng độ sáng.
Ko biết Nokia có bảo hành máy vụ này hok nữa.

Thanks các bạn đã vào và góp ý cho mình nha ^.^

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Chả hiểu ông này lập cái topic về cái gì nữa, viết thế ai hiểu đc. Có thể cái t2 nó chỉnh độ sáng màn hình yếu nên nhìn nó nhạt

anhky

Tháng 6

Tháng 2

Chỉnh sửa cuối:

batousaiyoyo

cái này la do bạn để 2 camera 2 chỗ khác nhau 1 cái thì gần mặt trời còn 1 cái thì xa mặt trời nên hình bị vậy đó,2 góc nhìn khác nhau,chụp thử cùng 1 góc nhìn xem.

anhky

Màn hình thì dể tối mình úp

Mình thử nhiều lần rồi bạn , cái T6 luôn lấy màu đậm hơn T2

Auto

5k8 hot wá chời.
Cái gì cũng 1top 1top =.=!
Posted via Mobile Device

Inuyasha1987

Chài, Cậu ktra lại độ phơi sáng camera của 2 con chưa, có thể con tháng 6 chỉnh độ phơi sáng cao hơn. Hoặc liệu cái con tháng 2 có vấn đề gì ko chứ mình cũng mua hồi đầu tháng 2 hay tháng 3 gì đó chụp đâu có vấn đề gì, cũng tươi như con tháng 6 vậy, nói chung 5800 của bọn mình chỉ chụp xấu lúc trời tối hoặc âm u thôi còn trời đủ ánh sáng thì nó chụp cũng lung linh lắm, miễn đừng có rung tay và đợi nó tự chỉnh chuẩn khung rồi hẵng bấm chụp

K

knight1112

Guest
Mình nghĩ góc chụp có khác nhau, nhưng đúng là có sự khác biệt đáng kể về chất lượng ảnh đấy
Ảnh của T6 nhìn sáng sủa, vùng tối hoàn toàn không bị nhiễu như ảnh T2
Nhưng bạn nên thử ở điều kiện giống nhau, lúc đó sẽ nhận ra sự khác biệt chính xác hơn

sphinx

khớ khớ khớ, cho hỏi chủ thớt firmware của 2 con có khác nhau ko? Nếu cái con mua hồi tháng 2 mà chưa động gì đến thì nó là firmware 11.0.008 khác biệt nhiều với con 21.0.012 mua hồi tháng 6 đấy.

jehovan

Kiếm thêm cái thứ 3 để so sánh đi bác, biết đâu con thứ 3 lại đẹp hơn hai con kia thì sao?:))

anhky

hix,đang kiếm cái thứ 3 mà o có nè, nhìn bề ngoài ,2 cái màn hình khác lắm, NOkia có xữ lí hok đây?

ttthanh1

cho minh hoi sao cai n5800 of minh ko cai dc mot so game chag han nhu game Asphalt 4 no bao la k suport ma con sign la j jay may pac.

vgncr290n3

5800 nó có cảm biến ánh sáng bên ngoài nên nó tự động chỉnh độ sáng màn hình nên bạn thấy 2 cái nó khác nhau thôi