• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SO SÁNH PHÂN TÍCH ƯU NHƯỢC ĐIỂM CÁC BẢN ANDROID HD2 CÓ ẢNH

dale89

bác cho e hỏi cái giao diện của bản android gốc lấy ở đâu vậy, e thấy bác đổi đc cái giao diện của bản Mdeejay Evo Sense 1.0 warm. bác bày e cách với

camhoi

Một phần rất quan trọng là các bác chạy ROM WinMo bản nào ? Các bác nên đưa lên thêm cho anh em tham khảo với để tránh tình trạng người bảo good người bảo như mứt :D:D:D

vatdnvn

bác cho e hỏi cái giao diện của bản android gốc lấy ở đâu vậy, e thấy bác đổi đc cái giao diện của bản Mdeejay Evo Sense 1.0 warm. bác bày e cách với

Vào phần thay đổi setting, chọn HTC Skin .

jennydontcry

Một phần rất quan trọng là các bác chạy ROM WinMo bản nào ? Các bác nên đưa lên thêm cho anh em tham khảo với để tránh tình trạng người bảo good người bảo như mứt :D:D:D

Bạn cần xem kỹ trước khi nói chứ,bác ý đã đề rất rõ bản ROM của WM là : ROM WM Miri Dinik v2,17 ở bài số #1 rồi mà!

dungphp

Đồng chí matmeo41087 cho xin cái bản HyperDroid 1.5 nhé ! Kết cái giao diện Glass này quá !

dungphp

Ai biết cái Skin của HyperDroid 1.5 trên không ? Cho mình xin với !!! Thankssssssss

Kenji1992

ngoài lề 1 xíu , cho hỏi làm sao có thể độ thẻ nhớ và độ thẻ nhớ để làm gì

chucuoihp

FORMAT THẺ NHỚ ĐỂ HỖ TRỢ TỐT CHO CHẠY ANDROID TRÊN HD2

Vì hiện tại mới chỉ có phiên bản Android chạy trên thẻ nhớ cho HD2, vì vậy thẻ nhớ đóng góp một phần rất quan trọng trong việc chạy Android trên HD2. Để chạy Android thì chỉ cần format thẻ nhớ theo định dạng FAT32 là OK, nhưng để chạy tốt thì không đơn giản như vậy. Bình thường ta cho thẻ nhớ vào đâu đọc thẻ và format trên PC bằng trình mặc định của Windows. Rất đơn giản và nhanh chóng, chỉ có điều là trình mặc định của Windows chỉ format theo định dạng chung cho các loại ổ cứng, usb, thẻ nhớ, không theo thông số mặc định của nhà sản xuất. Điều này dẫn đến việc chạy Android tuy cùng một phiên bản, cùng một thẻ nhớ giống nhau mà bạn chạy mượt bạn lại chạy bị giật cục:(. Phần mềm tôi giới thiệu sau đây sẽ Format thẻ nhớ một cách tốt nhất. Tôi và một số bạn đã test và thấy rõ sự khác biệt=D>. Android chạy rất nhanh và mượt, ít bị Freeze.

SDFormatter 3.0 Beta

* Cài phần mềm
* Cho thẻ nhớ vào đầu đọc thẻ
* Kết nối với PC
* Chạy phần mềm
* Nhấn Refresh
* Nhấn Option
* Format Type : Full (Erase Off)
* Format Size AD Justiment : Off
* Nhấn OK
* Nhấn Format

*** Phần mềm sẽ Format cho thẻ nhớ của bạn theo đúng thông số thiết kế của nhà sản xuất

Các bạn tham khảo ,tải phần mềm và file hướng dẫn sử dụng tại ĐÂY

của bạn đây nhé _________________

matmeo41087

Độ lên cho tốc độ đọc và ghi dữ liệu của thẻ nhớ tăng lên > tốc độ load của Andoid nhanh > Chạy mượt ko bị frezee \-/

dungphp

matmeo41087 cho mình hỏi, cái Hyper Droid 1.5 trên làm sao mất đc cái Launcher đi nhỉ ?!

matmeo41087

matmeo41087 cho mình hỏi, cái Hyper Droid 1.5 trên làm sao mất đc cái Launcher đi nhỉ ?!

Ý bạn là không dùng cái luncher pro nua ah.Bạn kiếm một cái home khác vd như awd.luncher hoặc open home rồi dùng cái home switch để chuyển sang dạn home khác mà bác muốn :p

Chờ mãi không thấy bản trên NAND nhỉ

Chắc không lâu nữa đâu hy vọng là trong tháng 10 này sẽ có\-/

dungphp

Ý bạn là không dùng cái luncher pro nua ah.Bạn kiếm một cái home khác vd như awd.luncher hoặc open home rồi dùng cái home switch để chuyển sang dạn home khác mà bác muốn :p

Bác nói luôn cách làm của bác đi cho nhanh ! Cái của bác kg thấy Launcher đâu cả, thay vào là mấy cái nút (có thể remove) Thanks

VUHEO

Bác nói luôn cách làm của bác đi cho nhanh ! Cái của bác kg thấy Launcher đâu cả, thay vào là mấy cái nút (có thể remove) Thanks
Mắt vẫn sáng mà cái đầu bị mờ tí
Cái hình cái nhà dưới đáy là cái gì nhỉ

aphodit

Các bác cho mình hỏi là phải set cpu sao cho nó hoạt động tốt nhất vậy .Thanks