• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh tốc độ load web để biết cách tối ưu tốc độ nào!

dengrumingzi

Đây là box uiq đương nhiên giành cho uiq.
Ai cũng muốn so sánh tốc độ load web. Tốc độ load web phụ thuộc vào máy nhưng còn phụ thuộc vào cả người sử dụng nữa.
Không có điều kiện test online trực tiếp thì test offline gián tiếp nhé.

Mọi người save trang web ở link dưới rồi cho vào thẻ nhớ hoặc lưu trên bộ nhớ trong của điện thoại. Khi save, trong mục Save as type chọn web page, complete nhé!Sau đó mở xem tốn bao nhiêu giây.
Yêu cầu load cả text lẫn picture nhé.

http://www.vnexpress.net/GL/Van-hoa/2009/06/3BA0FAC9/

P/S: Nếu đt của bạn mở tài liệu này offline nhanh hơn của mình thì khi online cùng nguồn wifi, cùng khoảng cách, đương nhiên máy của bạn cũng sẽ load web nhanh hơn máy của mình.

Mọi người vào ủng hộ nhé! Cuối cùng để tìm ra cách tối ưu tốc độ khi load 1 trang web.=D>

Hy vọng sau 24 tiếng sẽ bắt đầu có bạn post kết quả đo đạc lên.

Chỉnh sửa cuối:

dengrumingzi

:D ehe Mình đã có kết quả. 17,4s nhé, mở trên P990i, cda world 1, chậm quá:( Có ai dùng máy gì nhanh hơn không? Chia xẻ kinh nghiệm nhé.

dengrumingzi

Các bạn nghi ngờ cách so sánh của mình à? So sánh để biết cách tối ưu tốc độ mà.
Cùng một P1i sau 1 thời gian sử dụng cũng có thể có tốc độ khác nhau. Nêu lên để tìm lý do.
Cùng P1i, nhiều người sử dụng, tốc độ cũng khác nhau. Ai sử dụng cho tốc độ nhanh nhất? Chúng ta sẽ chia xẻ được kinh nghiệm.
Với P990i hay M600i cũng vậy.
Quan trọng là mọi người hãy thử rồi thảo luận tốc độ với nhau.
Cuối cùng sẽ xử lý các kết quả để cho ra cách tối ưu tốc độ máy. Ví dụ là do fw, hay do cài ít, nhiều soft, do bộ nhớ hay cái gì khác.....
Hy vọng mọi người nhiệt tình tham gia chút!

dengrumingzi

Cùng 1 P990i dùng một thời gian, tối qua hard reset lại, tốc độ mở tài liệu cũng khác luôn.
Cái bài phalê... hôm trước mất 17,4s . Tối qua mất có 15s.
Không rõ lý do. Do bộ nhớ trong ư? Mình test kỹ thấy không phải do BNT.