• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh Whitestone và Blackstone

caothanhhai

Bác nào đã dùng cả hai con cho em vài ý kiến so sánh giữa hai con gần như nhau này với.
Whitestone thì mới hơn, hệ điều hành mới hơn, cảm ứng có vẻ nhậy hơn,... nhưng không có nhiều Rom lại bị khá nhiều lỗi tương thích???
Theo các bác nên dùng con nào?
Thanks

kenu97

hôm nào em qua cafe cho anh mượn máy dùng thử nhá, rồi a quyết định đổi máy nhanh thôi :d

vietanh141281

Mình đã dũng cả HD lẫn Imagio nói chung là tương đương nhau, mỗi cái có cái hay và dở riêng nhưng nếu đc chọn thì nên chon Imagio hơn vì nó mới ra và chất lượng tốt chưa có hàng lởm.

vinken

mình cũng đã từng được chọn người ta tặng Imagio hay Touch HD, và mình đã chọn Imagio :)). Touch HD màn hình to hơn chút nhưng cảm ứng không nhậy bằng dùng hơi bực. Imagio ban đầu tuy nhiều lỗi nhưng mong chờ ngày up Rom là ngon ngay

lampn

Theo mình thì nên chọn Imagio, trước mình dùng imagio sau đổi sang HD giờ lại về Imagio. Những ưu mà Imagio hơn nè:

- Cảm ứng mượt hơn
- Hệ điều hành mới hơn (HD có thể up được rom nhưng dù sao dùng bản Rom gốc theo máy vẫn sướng hơn)
- Một cái tuyệt của Imagio nữa là: Chụp hình ngon hơn hẳn HD1. Nếu ở trong nhà thiếu anh sáng 1 chút chất lượng hình ảnh Imagio vượt trội về mọi mặt còn HD chỉ dùng chụp ảnh tĩnh thôi chứ chụp vật di động là mỗi thứ đi một hướng. Tất nhiên là cùng 5MegaPixel nhưng Imagio vượt xa.

Đôi điều tâm sự giúp bạn có thêm tiêu chí để lựa chọn giữa Imagio và HD1.
Nhưng nếu chọn Imagio với HD 2 thì mình chọn HD2 nên đang rao bán Imagio để lên đời HD2 :D

caothanhhai

Theo mình thì nên chọn Imagio, trước mình dùng imagio sau đổi sang HD giờ lại về Imagio. Những ưu mà Imagio hơn nè:

- Cảm ứng mượt hơn
- Hệ điều hành mới hơn (HD có thể up được rom nhưng dù sao dùng bản Rom gốc theo máy vẫn sướng hơn)
- Một cái tuyệt của Imagio nữa là: Chụp hình ngon hơn hẳn HD1. Nếu ở trong nhà thiếu anh sáng 1 chút chất lượng hình ảnh Imagio vượt trội về mọi mặt còn HD chỉ dùng chụp ảnh tĩnh thôi chứ chụp vật di động là mỗi thứ đi một hướng. Tất nhiên là cùng 5MegaPixel nhưng Imagio vượt xa.

Nhưng nếu chọn Imagio với HD 2 thì mình chọn HD2 nên đang rao bán Imagio để lên đời HD2 :D

Nhưng tôi thấy Imagio còn thấy rất nhiều lỗi như, âm lượng, SMS, Locked, kết nối GPRS, 3g ... so với HD1
Thanks

vietanh141281

tât cả các lỗi trên đều có thể khắc phục được hết. Vì vậy Imagio dùng hay hơn hẳn.

kenu97

đúng rồi, nói về bổ rẻ thì hơn HD1. chờ có Tools để bác Quang chế rom mới thôi \-/

lampn

Nhưng tôi thấy Imagio còn thấy rất nhiều lỗi như, âm lượng, SMS, Locked, kết nối GPRS, 3g ... so với HD1
Thanks

Đấy không phải là lỗi bạn ạ. Bạn có thể sử dụng SKTool để khắc phục. Âm lượng của nó có to thật nhưng chất lượng âm thanh thì thật hơn so với HD1, nếu to thì bạn có thể bấm nút cho nhỏ bớt khi đàm thoại.

caothanhhai

Đấy không phải là lỗi bạn ạ. Bạn có thể sử dụng SKTool để khắc phục. Âm lượng của nó có to thật nhưng chất lượng âm thanh thì thật hơn so với HD1, nếu to thì bạn có thể bấm nút cho nhỏ bớt khi đàm thoại.

HD1 thì có thú UpRom mỗi ngày, Vọc có vẻ lành hơn ....
Mà sao chúng ta không giao lưu nhỉ , cho biết thêm nhiều thứ : bác nào bên này muốn dùng thử HD1 xem thế nào vài tuần thì PM nhé !!!

DucLong

Super V.I.P
Mà sao chúng ta không giao lưu nhỉ , cho biết thêm nhiều thứ : bác nào bên này muốn dùng thử HD1 xem thế nào vài tuần thì PM nhé !!!

Mà hình như HD ít bị lỗi lặt vặt như Imagio.

hoangtumodel

cái nào mà ko up rom dc bạn :D, quan trọng là imagio vẫn chưa có HSPL thui, nhưng theo thông tin từ nước ngoài thì bản HardSPL sắp ra rùi

Mà hình như HD ít bị lỗi lặt vặt như Imagio.

nhưng lỗi quan trọng nhất là rất dễ bị liệt phím do thiết kế đó bác ah :D, mấy lỗi khác do rom ship thui, úp rom mới lên là hết mà

kqminh

Hd cảm ứng chán lắm , imagio th2i tạm chấp nhận được , với cái giá hiện tại thì imagio là lựa chọn tốt , mình dùng thấy nó chạy ổn , mấy cái lỗi lặt vặt đa phần do rom , fix cũng dễ , nếu có điều kiện mua HD2 thì tuyệt vời , ko phàn nàn chỗ nào khi dc cầm thử hd2 vài ngày

Hd cảm ứng chán lắm , imagio th2i tạm chấp nhận được , với cái giá hiện tại thì imagio là lựa chọn tốt , mình dùng thấy nó chạy ổn , mấy cái lỗi lặt vặt đa phần do rom , fix cũng dễ , nếu có điều kiện mua HD2 thì tuyệt vời , ko phàn nàn chỗ nào khi dc cầm thử hd2 vài ngày
Imagio khi mà HSPL thì sẽ rầm rộ hơn chứ không đìu hiu nữa.... Và đặc biệt là các lỗi của bản rom ship sẽ được khắc phục...:(

boyhaychat

- Cảm ứng mượt hơn

anh bán Imago ở đâu vậy, để em qua súc 1 em

lycucu

pó tay! đi so sánh amigo và HD1 trong box của amigo ! kaka!
theo đánh giá khách quan của tui! với 2 em đều zin, chưa up rom hoặc sửa chữa thì HD ngon hơn amigo ! cảm giác máy chạy mạnh hơn! nhưng HD1 lại mắc hơn !

kqminh

pó tay! đi so sánh amigo và HD1 trong box của amigo ! kaka!
theo đánh giá khách quan của tui! với 2 em đều zin, chưa up rom hoặc sửa chữa thì HD ngon hơn amigo ! cảm giác máy chạy mạnh hơn! nhưng HD1 lại mắc hơn !

KEKEK IMAGIO nha bác , mạnh hơn ,cảm ứng nhạy hơn và rẻ hơn HD1 , vậy imagio thắng thế rồi , ROM bây giờ ra nhêìu rồi tha hồ up