• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT PPC : Yêu cầu + Thảo luận (P7)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tmap

Super V.I.P
Topic này được tạo ra để giải đáp nhanh, kịp thời, tập trung các yêu cầu, đề nghị, thắc mắc xung quanh các vấn đề liên quan đến việc cài đặt, sử dụng các phần mềm trên Pocket PC.

Yêu cầu:
- Bao gồm các bài yêu cầu, đề nghị phần mềm cho PPC (Trước khi yêu cầu, đề nghị phần mềm nào đó, các bạn nên tìm kĩ trong diễn đàn hoặc trong kho download của PDAViet).
- Bài yêu cầu, đề nghị phần mềm phải có nội dung cụ thể về tên gọi, chức năng, version.
- Không yêu cầu, đề nghị các phần mềm thương mại của người Việt.
- Các thắc mắc phải trình bày cụ thể, rõ ràng nhưng không được quá dài dòng.
- Không đăng các bài có nội dung khác.

Mong các bạn chú ý và chấp hành đúng quy định của Topic.

Nếu cần xem lại các bài post cũ các bạn tham khảo:

- Phần 1 ở đây.

- Phần 2 ở đây.

- Phần 3 ở đây.

- Phần 4 ở đây.

- Phần 5 ở đây.

- Phần 6 ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

vntrueloves

Em có cài chương trình SBSH PhoneWeaver v1.15 đã được giới thiệu trong mục Phần mềm ứng dụng cập nhật ngày hôm qua, tuy nhiên, cài xong, nhấn vào nút tắt vWifi thì ok, nhưng bật vWifi thì nó bật khoảng 2s xong rồi lại tắt ngóm, không biết có phải do xung đột gì không? Các nút bật tắt Bluetooth, phone, pushmail thì b/thường. Em thấy phần mềm này rất hay mà ko sử dụng được thì chán quá. Em cài trên Atom life.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em có cài chương trình SBSH PhoneWeaver v1.15 đã được giới thiệu trong mục Phần mềm ứng dụng cập nhật ngày hôm qua, tuy nhiên, cài xong, nhấn vào nút tắt vWifi thì ok, nhưng bật vWifi thì nó bật khoảng 2s xong rồi lại tắt ngóm, không biết có phải do xung đột gì không? Các nút bật tắt Bluetooth, phone, pushmail thì b/thường. Em thấy phần mềm này rất hay mà ko sử dụng được thì chán quá. Em cài trên Atom life.

Nếu các chức năng bluetooth, phone, mail vẫn bình thường thì có nghĩa là PM vẫn chạy bình thường chứ không phải đụng đâu bạn ạ. Bạn thử vào coman manager bật thử xem có lên bình thường không? Sau khi cài bạn đã thử RS chưa? nếu vẫn không được thử remover đi cài lại nhé. Thân!!!

thanhkl

Điện thoại của mình hay bị người khác gọi quấy phá, bác cho em hỏi có phần mềm nào chặn các cuộc gọi của số máy đó được k? em đang dùng HTC touch. cám ơn bác.
Em tìm trong DĐ nhưng k biết cái nào cả.

vntrueloves

Nếu các chức năng bluetooth, phone, mail vẫn bình thường thì có nghĩa là PM vẫn chạy bình thường chứ không phải đụng đâu bạn ạ. Bạn thử vào coman manager bật thử xem có lên bình thường không? Sau khi cài bạn đã thử RS chưa? nếu vẫn không được thử remover đi cài lại nhé. Thân!!!

Quên chưa nói với bác là: sau khi cài đã SR. Em cũng đã remove đi và cài lại rồi nhưng vẫn không được. WiFi của em vẫn dùng bình thường bằng chức năng mặc định, nhưng dùng PM SBSH này thì chỉ tắt được thôi, không bật được mới chán chứ. Không biết có bác nào dùng trên Atom Life được ko ah? :(:)((

Điện thoại của mình hay bị người khác gọi quấy phá, bác cho em hỏi có phần mềm nào chặn các cuộc gọi của số máy đó được k? em đang dùng HTC touch. cám ơn bác.
Em tìm trong DĐ nhưng k biết cái nào cả.

Có nhiều lắm mà bác, ví dụ đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=640

Last edited by a moderator:

tmn

vntrueloves: Nếu bác chưa kịp cài mấy cái soft chặn Call và Sms thì dùng tạm chức năng mặc định của máy đi.

Vào Phone\Settings\More rồi đặt 1 hồi chuông tự trả lời tại mục Answer incoming calls... ý. Đảm bảo bên nháy máy sẽ mất điện luôn.

trantuan1207

bác Tmap cho em hỏi về cái S2U với: như bác bảo s2u 0.3 ko có báo cuộc gọi và tin nhắn nhưng sao em vào thư mục cài của nó em vẫn thấy có cái ảnh hình tin nhắn và gọi nhỡ ?
mí lị bác so sánh cho em cái s2u kiểu cũ (1.219 như bác giới thiệu) với bản 0.3 chúng nó hơn kém nhau thế nào ạ? có phải 0.3 hơn mỗi là load nhanh hơn ko?
nữa là để chỉnh thời gian khóa,các tùy chọn phải chỉnh registry ạ?
tiện thể em seach trên forum mãi bản 1.219 mà ko thấy, chỉ thấy bản cũ hơn thôi. bác làm ơn cho em cái link nếu đc nha. Thank bác nhiều nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ducdl2

bác Tmap cho em hỏi về cái S2U với: như bác bảo s2u 0.3 ko có báo cuộc gọi và tin nhắn nhưng sao em vào thư mục cài của nó em vẫn thấy có cái ảnh hình tin nhắn và gọi nhỡ ?
mí lị bác so sánh cho em cái s2u kiểu cũ (1.219 như bác giới thiệu) với bản 0.3 chúng nó hơn kém nhau thế nào ạ? có phải 0.3 hơn mỗi là load nhanh hơn ko?
nữa là để chỉnh thời gian khóa,các tùy chọn phải chỉnh registry ạ?
tiện thể em seach trên forum mãi bản 1.219 mà ko thấy, chỉ thấy bản cũ hơn thôi. bác làm ơn cho em cái link nếu đc nha. Thank bác nhiều nhiều!
Đúng rồi bản S2U không báo cuộc gọi nhỡ và tin nhắn đâu,Bản này cải thiện đáng kể tốc độ load ít hao Ram hơn bản cũ,khi tắt máy bằng nút Power nó sẽ tự khóa màn hình luôn rất tiện,hy vọng bản mới sẽ có thêm chức năng báo cuộc gọi nhỡ và tin nhắn

boyanddreams

bác nào có Teksoft Speakerphone dành cho VGA hoặc biết cách sửa lại VGA ko ạ.em dùng Uni cài cái này cho QVGA nhìn xấu quá,và có vẻ chậm nữa.Thanks!

Thangdq

Mình không thể cài được .NET Compact Framework 2.0, nó cứ báo đã cài rồi và phải gỡ bỏ phiên bản trước thì mới cài được, nhưng mình mới up rom và chưa cài phần mềm này, mình phải làm sao?? Giúp mình với.

tmn

Thường thì các bản ROM WM6 đều đã có .NET Compact Framework, bạn khỏi phải cài. Nếu bạn install 1 soft nào đó nó bắt phải cài kèm thì bạn bỏ chọn nó đi.

bác nào có Teksoft Speakerphone dành cho VGA hoặc biết cách sửa lại VGA ko ạ.em dùng Uni cài cái này cho QVGA nhìn xấu quá,và có vẻ chậm nữa.Thanks!

Dùng chức năng Force VGA của phần mề Tweak2k2 nhé bạn, nó sẽ tạo ra một file .mui trong thư mục cài đặt của phần mềm đó, bạn lưu lại file mui đó, mỗi lần HR lại máy thì chỉ cần copy file mui đó vào thư mục cài đặt soft đó la xong, khỏi cần cài lại, hoặc lấy file mui đó đóng thẳng vào file cab luôn, khỏi copy nữa, vọc thử đi nhé! :D

duykhanhasean

các bác lấy giùm em cốt của Resco photo viewer pro v6.32 với em thử nhìu các nhưng không được use : duykhanhasean
register: ?

hagldn

To mod Phamthanhdat: em đã làm theo cách bác chỉ "Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ, hoặc copy thẳng vào thư mục Windows, xong rồi vô Start>Settings>Today để chọn" nhưng vào đấy vẫn chỉ có mấy cái theme gốc của máy, xin chỉ bảo thêm.

HaChau

Super V.I.P
To mod Phamthanhdat: em đã làm theo cách bác chỉ "Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ, hoặc copy thẳng vào thư mục Windows, xong rồi vô Start>Settings>Today để chọn" nhưng vào đấy vẫn chỉ có mấy cái theme gốc của máy, xin chỉ bảo thêm.
Mình đã trả lời 1 bạn có vấn đề tương tự ở đây.
Tuy nhiên, bạn cần chắc chắn là copy file *.tsk vào đúng chỗ, có trường hợp copy nguyên cả file RAR/Zip vào thì không nhận ra là phải.

Thangdq

Thường thì các bản ROM WM6 đều đã có .NET Compact Framework, bạn khỏi phải cài. Nếu bạn install 1 soft nào đó nó bắt phải cài kèm thì bạn bỏ chọn nó đi.

Vấn đề ở chỗ là mình ko cài NET CF thì khi chạy các pm như call manager không chạy được,nó bắt phải có NET CF.

roa80nh

Chào các bạn!Mình có phần mềm Momet Metronome v100 For PPC nhưng lại là bản Trial.Bản Trial này cứ 90s sẽ ko sử dụng được nữa.Đây là phần mềm máy đánh nhịp dành cho các bạn học Piano..Mình rất cần phần mềm này,trên PDAViet có người Post phần mềm đánh nhịp khác nhưng không hay bằng phần mềm này.Mong các Bro ra tay giúp em..Chúc mọi ngày vui vẻ

Status
Không mở trả lời sau này.