• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.0 - HOT HOT HOT

vthnhon

pác dong xanh dùng p1i hay p990i vy?
sao thấy pác vthnhon wảng cáo loa ngoài nghe cực lớn và trong mà
9đ cho sound mod light,6đ cho sound mod full thì wả là fân vân
Tôi dùng P1.Mà cái này hình như đụng với divxplayer 0.90 đấy.

tommynguyen1961

Hỏng rồi, máy đã bị restart lại liên tục. Chắc phải up lại FW thôi.

Trường hợp này mình thấy nguy hiểm thật. Nhìn chương trình này mình ko dám cài luôn vì sợ bị đụng.
cách gỡ bỏ cái chương trình cũ đi để cài mới cái này thì các bạn chưa ai chỉ dẫn cụ thể chi tiết cả. mỗi lần bị cài lại FW mất công lắm.
Trong 1 tuần mà mình cài lại 3 lần đó.:(:(:(

thanhchi

Đúng thật, dùng pm này quả là đáng sợ, không biết nó còn đụng với pm nào nữa không. Vì khi cài vào rồi thi se restart máy liên tục nên không thể có cách khắc phục khác được. Không biết P990 co thẻ format máy được giống như các dòng Nokia hay không nhỉ? Ấn tổ hợp phím nào đó là format máy được???

Caohieu88

Mình thấy bài này tối qua trên http://www.ipmart-forum.com/showthread.php?t=249869 và thử làm ngay, rất tiếc do không đọc kì đoạn cuối (phải trả máy về trạng thái nguyên thủy khi chưa Mod âm thanh) nhưng cũng lại là đoạn rất quan trọng nữa nên bị restart máy liên tục...hic, hic, mất cả đêm để phục hồi lại toàn bộ và tất nhiên làm cả cái Sound Mod Full này nữa. Nói chung nếu cho rằng đây là Sound Mod Full thì mình thấy cũng chưa hợp lý lắm :
- Loa ngoài nghe trầm hơn, có to hơn nhưng ko thật sự rõ rệt.
- Chất lượng khi dùng tai nghe so với bản Sound Mod Lite trước,theo mình âm thanh có phần thật hơn, hay hơn mà không bị chói tai. Nhưng bù lại âm lượng lại bị giảm xuống so với trước.
- Âm thanh khi đàm thoại có phần to hơn nhưng ko rõ rệt, có thể có người sẽ thấy ko thay đổi gì cả.
=> Kết luận : Các bạn hãy tính toán kì khi sử dụng bản Sound Mod Full này, vì thực sự chi phí cơ hội bỏ qua là rất lớn trong khi các bạn đang sử dụng bản Sound Mod Lite2 chuyển sang Sound mod full này, tất nhiên rủi ro bị Up lại Firmware cũng ko hề nhỏ. Vì vậy mong mọi người chú ý, kẻo giống mình thì khổ lắm. Chúc các bạn và dế luôn thành công ^ ^.

tommynguyen1961

có pác nào thử trên p1i và p990i chưa?
loa ngoài sau khi mod thì p1i và p990i ntn?

Con P1 thì mình không thử vì loa ngoai vốn dĩ của nó đã lớn rồi và tai nghe cũng ok rồi.
Nạn nhân của mình là con p990. Do máy của mình loa ngoài rất nhỏ nên muốn cài xem thế nào vì các bản trước mình đều thử hết rồi.
Kết quả là up FW mới.Sau khi up xong cài vô ko hiểu sao loa ngoài vẫn không cải thiện như mọi người bàn ở trên. Muốn đập tung cái máy lên được.
Máy mình là sony p990i hàng orange của Pháp khác với các máy ở thị trường Việt Nam.

Caohieu88

có pác nào thử trên p1i và p990i chưa?
loa ngoài sau khi mod thì p1i và p990i ntn?

Định quote mà ấn nhầm thanks ..hihi. mình làm trên P990i rồi, loa ngoài ko cải thiện được bao nhiêu đâu bạn ah.

decon

đúng vậy mình đã bị nên rất muốn cảnh báo anh em thêm một lần nữa,nếu muốn cài sound mod full này thì phải chắc chắn là máy chưa hề cài bất cứ bản sound mod nào khác nếu kg máy sẽ liên tuc bi Reset lại mắc công phải up frimware lại.tốt nhất là nên master reset lại.

ngmtri

Tối qua tui đã thử trên con P1i của tui sau khi chạy lại fw. Thì có kết luận như sau:
1/ âm thanh tai nghe thì đúng là có cải thiện hơn nhưng xem lại tui nghe ko hay bằng mod tai nghe cũ.
2/còn loa ngoài thi nghe thì có vẻ to hơn nhưng thâý ko bao nhiêu hết.
Kết luận: nếu tui biết như vậy sẽ ko bỏ 1h ra để mà update lại fw, mod am thanh full này và caì lại hết mấy soft lại. :(

CongVoi

Super V.I.P
Sau khi format máy mình đã cài thành công sound mod full.

Đã nghe thử cả loa ngoài và earphone

Sau đây là một số nhận xét:

- Nghe bằng tai nghe, chất lượng hay tương tự bản sound mod lite 1.2, nhưng âm lượng hơi nhỏ hơn một chút, dĩ nhiên là lớn hơn so với chưa mod, nhưng có thể nghe maximum volume mà không sợ điếc tai

- Loa ngoài chỉ lớn hơn một chút, nhưng tiếng bass có vẻ chói, mặc dù đang để ở mega bass

- Loa ngoài có vẻ như hơi bị rè một chút khi nghe những bài có âm lượng lớn.

- Mình thử luôn chất lượng cuộc gọi khi đang gọi điện thoại, thấy cũng bình thường.

Nhìn chung thì không hoàn toàn như mong đợi cho lắm. Điều chúng ta cần là làm sao cho loa ngoài lớn, và bass rõ hơn thì mới hay.

Ngoài ra theo mình biết, khi đã mod cái này vào, thì không thể gỡ bỏ nó một cách thủ công được, vì các sound driver đã cài vào rồi thì một số file luôn ở tình trạng "in use" nên không thể xoá đi được.

Các bạn nếu không muốn format máy để gỡ bỏ nó thì nên cân nhắc có cài hay không.

Riêng mình chắc vẫn giữ lại, vì cũng có cải tiến chút ít.

Nếu phải chấm điểm, thì mình cho bản sound mod light 9 điểm, còn sound mod full này chỉ 6 điểm thôi

Hoàn toàn chính xác ...
Dù TLG ít online nhưng việc Hack Mod này TLG củng có chú ý ngay từ lúc đầu ...

Nếu phải nói chấm điểm cho bản Lite và Full thì khó đấy... nhưng Full mà < Lite thì TLG thấy chưa hợp lý

Riêng TLG cho cả 2 đều 8d ... anh em khách dùng thử thì cho ý kiến thêm nhé

Nhất trí với DongXanh cho chương trình sound mod light 9 điểm,còn sound mod full này 5 điểm thoai.:-/:-/

dongxanh

Mình thì lại thấy bản Mod sound full này rất hay. Vì không chỉ nó thay đổi chất lượng âm thanh khi nghe nhạc: bằng tai nghe thì rõ hơn, âm lượng lớn hơn hẳn, tiếng bass cũng chắc hơn mặc dù chỉ để âm lượng ở mức 7, 8 để hết cỡ cũng không chói tai nhưng thích hợp hơn khi nghe nhạc sàn; đối với loa ngoài cũng cải thiện hơn âm to hơn, tiếng bass cải thiện hơn, giảm bớt tiếng tress.
Hơn thế bản này hơn bản lite ở chỗ nó cải thiện chất lượng âm cả đối với khi phát nhạc chuông và âm báo thức.( các bạn cứ thử test xem)
Còn nếu yêu cầu loa ngoài to hơn nữa, bass chắc hơn nữa thì chỉ có nước thay phần cứng thôi, vì loa ngoài của SE p990 vốn cũng yếu.
Mặc dù vậy cũng đáng ghi nhận công sức của tác giả S.h.a.r.k nghiên cứu cải thiện driver cho UIQ3.
Tóm lại: Mình hoàn toàn thỏa mãn khi sử dụng bản Sound Full này

Bản mod này của SWmail, một hacker người Nga bạn ạ, không phải Sh.a.rk. Ông này người Cộng hoà Séc

dongxanh

Con P1 thì mình không thử vì loa ngoai vốn dĩ của nó đã lớn rồi và tai nghe cũng ok rồi.
Nạn nhân của mình là con p990. Do máy của mình loa ngoài rất nhỏ nên muốn cài xem thế nào vì các bản trước mình đều thử hết rồi.
Kết quả là up FW mới.Sau khi up xong cài vô ko hiểu sao loa ngoài vẫn không cải thiện như mọi người bàn ở trên. Muốn đập tung cái máy lên được.
Máy mình là sony p990i hàng orange của Pháp khác với các máy ở thị trường Việt Nam.

Bạn chú ý là phải copy nguỵen thư mục AATFiles\*** vào nhé, chứ không phải chỉ copy các file bên trong

dongxanh

Theo mình nhận thấy thì bản mod này có tác dụng trên P1 tốt hơn trên P9, có lẽ nó còn chịu ảnh hưởng của bộ sound driver nữa, vì sound drivers của P1 là dùng chung với Walkman, còn của P9 thì là bộ cũ hơn. Do đó các bạn P9 nên cân nhắc có cài hay không.

Mình thấy trên P9 nó có tăng volum lên được khoảng 10% cho loa ngoài, nhưng âm thanh nghe không được chuẩn lắm, và thêm 1 lưu ý nữa là khi bạn đang gọi mà mở loa ngoài thì dường như âm thanh nghe nhỏ hơn trước.
Mình đoán rằng trong các file *.aat, ông swmail đã quên mất cái file này rồi, chỉ thấy các file kia là qui định âm thanh cho tai nghe bluetooth và headset...

Hy vọng Swmail sẽ có bản cải tiến tốt hơn

dongxanh

Tin mới nhận:

Hôm nay tác giả Swmail đã cho ra bản sound mod 1.1, fix các lỗi của sound mod 1.0.
Mình vừa tải về, lại đang phải format máy mới cài bản mới này được.

Kết quả thế nào, mình sẽ thông tin đến các bạn.

Anh em nào đang định format máy, có thể thử bản này và cho ý kiến luôn nhé

Hy vọng lần này sẽ hài lòng :D

ductam

Mình không còn giữ file M3SAudioPolicyMgr.dll gốc của P1i. Bạn nào có cho mình xin với.

decon

không biết có chép đè lên bản 1.0 được kg vậy dong xanh???mỗi lần fomat máy cài lại mất nhiều thời gian quá???

thanhchi

Bác dongxanh có thể hướng dẫn chi tiết cách làm bản 1.1 này được không? Mấy cái soud mod full này có vẻ nguy hiểm lắm.