• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

Son_Nguyen

các bạn cho mình hỏi mình đã mod tai nghe lớn hơn 50% giống như bài của bác congvoi giới thiệu đó giờ mod thêm cái này và thêm WM2.0 nữa có ỗn ko vậy?

Nếu thế thì bạn phải làm lại từ đầu nhé, phải mod sound full trước sau đó mới mod tiếp sound lite, về chuyện cài WM2.0 thì bạn tham khảo trên diễn đàn xem sao. Mình đang dùng w950i nên ko để ý cái đấy lắm.b-)

vodanh8260381

Nếu thế thì bạn phải làm lại từ đầu nhé, phải mod sound full trước sau đó mới mod tiếp sound lite, về chuyện cài WM2.0 thì bạn tham khảo trên diễn đàn xem sao. Mình đang dùng w950i nên ko để ý cái đấy lắm.b-)

cảm ơn bạn đã cho ý kiến nhưng phải reset mkáy lại từ đầu rồi cài lại hả còn cách nào khác không vậy các bạn làm ơn chỉ mình với :(

Son_Nguyen

cảm ơn bạn đã cho ý kiến nhưng phải reset mkáy lại từ đầu rồi cài lại hả còn cách nào khác không vậy các bạn làm ơn chỉ mình với :(

Bạn có lưu giữ file gốc 1020867a.cre không? Nếu có thì bạn chỉ việc xóa cái file 1020867a.cre đã patch ở trong thư mục "C:\private\10202be9\persist" kia đi rồi copy lại cái file gốc vào và restart lại máy là xong thôi. Sau đó làm lại từ đầu, bắt đầu từ bản mod sound full như mình đã nói ở trên ý. Chúc thành công!!!!

vodanh8260381

Bạn có lưu giữ file gốc 1020867a.cre không? Nếu có thì bạn chỉ việc xóa cái file 1020867a.cre đã patch ở trong thư mục "C:\private\10202be9\persist" kia đi rồi copy lại cái file gốc vào và restart lại máy là xong thôi. Sau đó làm lại từ đầu, bắt đầu từ bản mod sound full như mình đã nói ở trên ý. Chúc thành công!!!!

ah vậy thì dc rồi mình còn giữ file gốc đó mà cảm ơn bạn nha

myp990i

Cho em hỏi chút:
Theo hướng dẫn ở bài 1 thì chỉ khi nâng cấp thì mới phải copy ATT Files từ ổ Z sang C. Còn nếu làm từ đầu thì copy ATT Files của bản mod sound full 1.1 vào C luôn. Nhưng em có ý kiến sau:
- Nếu làm từ đầu theo hướng dẫn thì sẽ bị tình trạng quay phim và ghi âm không có tiếng (cái này em làm và bị như thế, không biết vì sao phải 4mat lại máy rồi, giờ mới biết)
- Nếu copy ATT Files từ Z sang C trước, sau đó copy ATT Files của bản mod sound full 1.1 vào C paste đè thì nó không cho chép đè thư mục. Còn nếu copy 7 file thì chỉ có 1 file là paste đc thôi. Tức là còn 6 file của bản mod chưa đc cho vào C\....\ATT Files. Vậy tức là bản mod đã không thành công.
Em mới làm, lần 1 thì nghe âm thanh to hơn chút nhưng ồ ồ nghe chán quá. Xoá đi mod lại và mod thêm bản lite 1.2 nữa vào (lúc đó không có tai nghe nên không kiểm tra đc đã mod full thành công chưa, mà em mod thêm bản lite 1.2 vào luôn). Nhưng em có cảm giác là mod full chưa thành công, mà âm thanh to kia không được như trc đây em đã làm (cộng 2 bản mod). Tuy nhiên là quay phim đã có tiếng. Giờ muốn mod lại từ đầu ko xoá ATT Files được nữa.
Vậy bác nào chỉ em làm sao xoá được để mod lại từ đầu. Hoặc phải tắt cái gì để có thể chép đè lên đc?
Mà theo em nghĩ, nếu copy ATT files từ Z sang C, sau đó lại chép đè cả thư mục ATT Files của bản mod full vào thì không có ý nghĩa gì nữa.

Son_Nguyen

Cho em hỏi chút:
Theo hướng dẫn ở bài 1 thì chỉ khi nâng cấp thì mới phải copy ATT Files từ ổ Z sang C. Còn nếu làm từ đầu thì copy ATT Files của bản mod sound full 1.1 vào C luôn. Nhưng em có ý kiến sau:
- Nếu làm từ đầu theo hướng dẫn thì sẽ bị tình trạng quay phim và ghi âm không có tiếng (cái này em làm và bị như thế, không biết vì sao phải 4mat lại máy rồi, giờ mới biết)
- Nếu copy ATT Files từ Z sang C trước, sau đó copy ATT Files của bản mod sound full 1.1 vào C paste đè thì nó không cho chép đè thư mục. Còn nếu copy 7 file thì chỉ có 1 file là paste đc thôi. Tức là còn 6 file của bản mod chưa đc cho vào C\....\ATT Files. Vậy tức là bản mod đã không thành công.
Em mới làm, lần 1 thì nghe âm thanh to hơn chút nhưng ồ ồ nghe chán quá. Xoá đi mod lại và mod thêm bản lite 1.2 nữa vào (lúc đó không có tai nghe nên không kiểm tra đc đã mod full thành công chưa, mà em mod thêm bản lite 1.2 vào luôn). Nhưng em có cảm giác là mod full chưa thành công, mà âm thanh to kia không được như trc đây em đã làm (cộng 2 bản mod). Tuy nhiên là quay phim đã có tiếng. Giờ muốn mod lại từ đầu ko xoá ATT Files được nữa.
Vậy bác nào chỉ em làm sao xoá được để mod lại từ đầu. Hoặc phải tắt cái gì để có thể chép đè lên đc?
Mà theo em nghĩ, nếu copy ATT files từ Z sang C, sau đó lại chép đè cả thư mục ATT Files của bản mod full vào thì không có ý nghĩa gì nữa.

Bạn có thể tìm và đọc lại các bài của mình đã post trong chủ đề này nhé, trong đó mình có viết rõ ràng hết đấy, có cả mẹo để chép đè các file trong mod sound full. Còn 1 lưu ý nữa là bạn phải mod sound full trước sau đó mới mod tiếp sound lite, lúc làm các bước bạn nhớ chuyển cái CapsSwitch sang OFF nếu ko sẽ có những file nó ko cho bạn xóa đâu. Thân!!!!

myp990i

Nếu bạn nào gặp trục trặc trong khâu chép đè file thì mình có 1 cách này: bạn nào dùng swiss manager để copy 7 file trong thư mục AATFiles đi kèm bản sound mod full thì trước hết bạn vào trong ổ C:\private\10200b19\AATFiles(tất nhiên là sau khi đã copy từ ổ Z vào nha), bạn chọn file cần chép đè lên rồi bấm vào biểu tượng có hình chữ i (tức information ý), sau đó chuyển sang mục Attributes, trong mục đó bỏ chọn Read only sau đó bấm Done. Lần lượt làm như vậy với từng file thì bạn sẽ copy được hết các file
trong thư mục AATFiles đi kèm bản sound mod full. Cách này là của thằng bạn mình bày cho đấy, nếu thấy có ích thì thanks cho mình nha.

Thanks bác nhiều!!!! Bài của bác mới là bài đáng giá. Hic! tuyệt!

hungbadboy

thx bác Congvoi nha , e đã mod thành công cho con w950i . Âm thanh đã hơn bản demo của máy rất nhiếu . vô cùng cảm ơn bác nha !=D>

dragon_usa

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi p3600i
Nếu bạn nào gặp trục trặc trong khâu chép đè file thì mình có 1 cách này: bạn nào dùng swiss manager để copy 7 file trong thư mục AATFiles đi kèm bản sound mod full thì trước hết bạn vào trong ổ C:\private\10200b19\AATFiles(tất nhiên là sau khi đã copy từ ổ Z vào nha), bạn chọn file cần chép đè lên rồi bấm vào biểu tượng có hình chữ i (tức information ý), sau đó chuyển sang mục Attributes, trong mục đó bỏ chọn Read only sau đó bấm Done. Lần lượt làm như vậy với từng file thì bạn sẽ copy được hết các file
trong thư mục AATFiles đi kèm bản sound mod full. Cách này là của thằng bạn mình bày cho đấy, nếu thấy có ích thì thanks cho mình nha.

Thanks bác nhiều!!!! Bài của bác mới là bài đáng giá. Hic! tuyệt!

làm hoài , mà hok đươc, tức wa, hok hiều sao,
cứ là 0 item pasted.

Son_Nguyen

làm hoài , mà hok đươc, tức wa, hok hiều sao,
cứ là 0 item pasted.

Bạn hãy đọc kỹ các bước rồi hãy làm nhé, mình làm đúng như thế theo lời thằng bạn thân, đã test thử rồi mình mới post lên đó. Làm 1 phát được luôn!!!!

dragon_usa

mình làm tất cả các bước rồi, coppy đè 7 files điều ok, nghe loa được lắm,
nhưng có một cái là Test Microphone hok có tiếng, nếu mà xai 'M3SAudioPolicyMgr.dll' gốc thì OK.
thử lại , patch cái file đó lần nửa, cung mất Microphone. để lại file gốc thì OK tiếp.

ai chỉ dùm mình với

myp990i

mình làm tất cả các bước rồi, coppy đè 7 files điều ok, nghe loa được lắm,
nhưng có một cái là Test Microphone hok có tiếng, nếu mà xai 'M3SAudioPolicyMgr.dll' gốc thì OK.
thử lại , patch cái file đó lần nửa, cung mất Microphone. để lại file gốc thì OK tiếp.

ai chỉ dùm mình với

Giờ đã có bản V3 rồi bác ạ.
Nếu micro không có tiếng, quay phim hay ghi âm cũng không có tiếng đâu (bạn đã kiểm tra chưa?).
Cách khắc phục là trước khi copy cái Folder ATTFiles của bản mod sound, bạn phải copy nguyên cả thư mục ATTFiles từ trong ổ Z vào C (đường dẫn trong Z tương tự C, trong đó có rất nhiều file), sau đó mới copy đè 7 file của bản mod vào ATTFiles vừa copy từ ổ Z sang, khởi động lại máy và kiểm tra kết quả nhé. Nếu bạn đã copy ATTFiles của bản mod gồm 7 file vào C rồi, thì tức là trong ATTFiles trong C của bạn chỉ có 7 files thôi đúng không, bây giờ bạn có thể copy cả thư mục ATTFiles trong Z sang C đè vào cái cũ nhưng nhớ là phải readonly 7 cái file cũ đi không cho nó đè các file này là được. Hoặc bạn có thể làm lại từ đầu. Chúc vui!

dragon_usa

Giờ đã có bản V3 rồi bác ạ.
Nếu micro không có tiếng, quay phim hay ghi âm cũng không có tiếng đâu (bạn đã kiểm tra chưa?).
Cách khắc phục là trước khi copy cái Folder ATTFiles của bản mod sound, bạn phải copy nguyên cả thư mục ATTFiles từ trong ổ Z vào C (đường dẫn trong Z tương tự C, trong đó có rất nhiều file), sau đó mới copy đè 7 file của bản mod vào ATTFiles vừa copy từ ổ Z sang, khởi động lại máy và kiểm tra kết quả nhé. Nếu bạn đã copy ATTFiles của bản mod gồm 7 file vào C rồi, thì tức là trong ATTFiles trong C của bạn chỉ có 7 files thôi đúng không, bây giờ bạn có thể copy cả thư mục ATTFiles trong Z sang C đè vào cái cũ nhưng nhớ là phải readonly 7 cái file cũ đi không cho nó đè các file này là được. Hoặc bạn có thể làm lại từ đầu. Chúc vui!

đả làm rồi, nhưng vẩn bị. chì có xài cái file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' gốc , thì sẻ dùng microphone đuoc.
bản V3 ở dâu vạy, cho mình biết đươc hok.

stiven

P1i có làm được hok các bác sao toàn nghe nói p990 hok hà. có bác nào đã làm trên p1i chưa cho em ý kiến đi loa ngoài lớn hơn hok. ah tiện thể bác nào hướng dẫn em cách làm cho cái loa thoại nó lớn hơn chút được hok, chạy xe ngoài đường mà nói chuỵên nghe nhỏ lắm.

myp990i

P1i có làm được hok các bác sao toàn nghe nói p990 hok hà. có bác nào đã làm trên p1i chưa cho em ý kiến đi loa ngoài lớn hơn hok. ah tiện thể bác nào hướng dẫn em cách làm cho cái loa thoại nó lớn hơn chút được hok, chạy xe ngoài đường mà nói chuỵên nghe nhỏ lắm.

Bên này không biết ở chỗ nào, bạn vào đây nhé. Hình như trong này cũng đã có người hướng dẫn về tình trạng mất mic (mình đã bị, hỏi rồi và làm theo tư vấn thấy ok). Có thể bạn nên làm lại từ đầu cho bản V3 này (copy từ z sang C toàn bộ ATTFiles, sau đó đè 12 file bản V3 vào nhé). Rồi kđ lại và cho y kiến nhé.
Bản V3 ở đây:
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=92341&page=8

rokky

Mod 1.1 Lit & mod 1.2 Full + V3 cua Dongxanh . ket hop 3 cai lai nghe qua dzuu....thanks !!!

Test trên W950 ok, âm thanh khủng. nghe thấy có một bro bên ipmart co bản MIX FULL chưa thử ??? để test xem

kaka_bfc

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

Theo yêu cầu của bạn DongXanh mình xin lập ra topic này để hướng dẫn cụ thể cho các bạn có thể sử dụng được SOUND MOD FULL .Tránh tình trạng bị khởi động máy liên tục.Đây là bản mới nhất cho các bạn.

Sau đây là hướng dẫn cụ thể.Các bạn nhớ chú ý kĩ nhé:

1.Dành cho các bạn mới dùng chương trình này:

- Copy trong điện thoại của bạn file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' vào thư mục 'C:\sys\bin\'.
- Copy 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' từ máy ra computer.
- Chạy file se_sound_patcher_full, chọn file file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' được copy từ điện thoại và nhấn "Install".
- Copy file 'M3SAudioPolicyMgr.dll' đã patch trở lại điện thoại vào thư mục 'c:\sys\bin\' và giải nén file 'AATFiles.zip' vào trong thư mục 'C:\private\10200B19\'.
- Khởi động lại máy

=D> =D> =D>

Lưu ý: Nếu đã áp dụng bản soundmod lite V1.1 và 1.2 thì bạn phải vào xoá file ở trong
'C:\private\10202be9\persists\1020867a.cre' thì mới dùng được bản sound mod full này.

CẢNH BÁO:

Nếu máy bạn đã có Mod sound driver trong bài "Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh", hoặc có copy bất cứ sound driver nào của các máy khác như W960 hay G900 thì không dùng được sound mod full này. Máy sẽ liên tục bị restart, phải dùng SEUS để upgrade firmware mới xong.
Muốn dùng, bạn phải format máy trở về tình trạng nguyên thủy lúc xuất xưởng thì mới áp dụng được.

2.Dành cho những ai đã cài bản SOUND MOD FULL 1.0 rồi:
Nâng cấp từ 1.0 lên 1.1

Cách nâng cấp như sau:
- copy toàn bộ thư mục từ z:\private\10200b19\AATFiles vào c:\private\10200b19
- giải nén thư mục AATFiles của file đính kèm và chép hết 7 file trong đó vào thư mục c:\private\10200b19\AATFiles. Nếu có bị hỏi overwrite thì chọn yes.
- khởi động lại máy là xong.

Kết quả của bản 1.1:
- đã fix được lỗi âm thoại loa ngoài bị nhỏ
- nghe bằng tai nghe hay như sound mod light 1.2
- giảm âm lượng micro phone khi phát hiện ra sóng mạng. Cái này là lời tác giả nói, mình vẫn chưa rõ lắm...

Nhìn chung thì có cải tiến được chất lượng và sửa lỗi của bản trước. Tương đối hài lòng.

Nguyên văn bởi DongXanh
Bạn ơi. mình làm giống như bạn hướng dẫn, (Mình mới Mod lần đầu ).
nghe bằng tai nghe thì đúng là hay hơn thật, nhưng loa ngoài lại nghe nhỏ hơn, nhất là nhạc chuông,nhạc tin nhắn.
Bạn có cách nào giúp mình với.Bây giờ nhiều lúc người khác gọi đến mà ko biết vì chuông nghe nhỏ quá.
kaka_bfc@yahoo.com
Thanks !