• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOUND MOD FULL BẢN 1.1 NEW

Caohieu88

sao mà thấy bên box khác đả thấy có bản final rồi mà. ở đây vẩn chưa có ta.
Bạn bảo đã có Topic đã có bản Final là Topic nào vậy, Topic hay là diễn đàn khác? Vì mình thấy hầu hết mọi người dùng bản Nâng cấp Sound Mod full 1.1 V3 của bác Dongxanh thì đều hài lòng rồi. Mình cũng đã thấy bản Final này, thực chất nó là sự tổng hợp các file trong Folder ATTFiles của các bản Mod của các tác giả khác nhau như : Swmail, Dongxanh V2+V3, và Sharam. Bạn nào thích thì có thể dùng thử bản đó ở đây.
Cách sử dụng: Copy tất cả các file sau khi giải nén theo đường dẫn C:\private\10200B19\AATFiles ( Chỉ sử dụng cho những ai đang dùng Sound mod full 1.1 muốn nâng cấp )
PS: Người làm bản Final sử dụng P1i và cho kết quả tốt. Tuy nhiên theo diễn đàn tác giả Post bài thì có một số sử dụng tốt, một số thì không ( Với P990i - Mình nghĩ cứ dùng bản V3 của bác Dongxanh là OK nhất).

Son_Nguyen

Có bro nào đã thử bản V3 của bác dongxanh cho w950i chưa vậy? Kết quả ra sao?

Son_Nguyen

em thử rồi, nhưng hok biết phải nói cho bác sao nửa. Nghe thì OK, hềt lổi.

Mình đang dùng cả mod sound full 1.1 và lite 1.2 cảm thấy khá hài lòng rồi nên chưa test thử bản V3, nếu gặp trục trặc gì phải format máy thì mệt lắm. Dạo này cũng ko có nhiều thời gian online!!! Để mấy hôm nữa rảnh thì mình sẽ test thử xem sao.

myp990i

Bạn bảo đã có Topic đã có bản Final là Topic nào vậy, Topic hay là diễn đàn khác? Vì mình thấy hầu hết mọi người dùng bản Nâng cấp Sound Mod full 1.1 V3 của bác Dongxanh thì đều hài lòng rồi. Mình cũng đã thấy bản Final này, thực chất nó là sự tổng hợp các file trong Folder ATTFiles của các bản Mod của các tác giả khác nhau như : Swmail, Dongxanh V2+V3, và Sharam. Bạn nào thích thì có thể dùng thử bản đó ở đây.
Cách sử dụng: Copy tất cả các file sau khi giải nén theo đường dẫn C:\private\10200B19\AATFiles ( Chỉ sử dụng cho những ai đang dùng Sound mod full 1.1 muốn nâng cấp )
PS: Người làm bản Final sử dụng P1i và cho kết quả tốt. Tuy nhiên theo diễn đàn tác giả Post bài thì có một số sử dụng tốt, một số thì không ( Với P990i - Mình nghĩ cứ dùng bản V3 của bác Dongxanh là OK nhất).

Em hỏi bác dùng bản V3 là ok nhất nhưng với loại tai nghe gì? Em không quan tâm đến loa ngoài lắm, có nghe thì nghe bằng tai nghe, nghe loa ngoài thì dùng PC mà nghe, ở những chỗ đông người thì không nên nghe bằng loa ngoài vì mất lịch sự vì mỗi người thích một kiểu, có thể mình thích nhưng người khác lại khó chịu.
Em hỏi bác nữa là bác mod bản V3 có mod thêm bản lite 1.2 không?
EM đã mod thử tất cả các bản rồi, nhân thấy: nếu mà mod bản V3 mà không mod thêm bản lite 1.2 thì nghe chẳng ra gì (P990i), âm thanh ồm ồm, bass không có mấy mà không chắc. Có nhiều bác bảo rất hay, không hiểu sao lại thế. Giờ vẫn thấy bản full 1.1 + lite 1.2 là có vẻ ổn nhất (chưa hài lòng lắm về chất lượng âm thanh nếu mở to). Em thử hết các bản và dù dùng bản nào cũng phải mod thêm bản lite 1.2 nữa các bác ạ.
Em mong có buổi offline nào đó để xem máy các bác mod V3 nó hay thế nào chứ em thì không thể tin là chán đến thế????????

vthien2404

Mình cũng cùng nhận xét như bác myp990i, máy mình W950i mod bản full nào cũng phải chép file lite 1.2 của P1i vào nữa thì nghe nhạc (tai nghe) mới hay được mặc dù mình đã lấy file AATfile của W950i và chỉnh theo các thông số bản V3 của bác Dongxanh, không thôi nghe nhạc nhỏ nhỏ thì còn được chứ cho volume lên cao một chút là tiếng méo liền, kiểu như âm thanh muốn bứt ra mà không bứt được ấy, chán lắm (giống kèm đám ma á).

myp990i

Mình cũng cùng nhận xét như bác myp990i, máy mình W950i mod bản full nào cũng phải chép file lite 1.2 của P1i vào nữa thì nghe nhạc (tai nghe) mới hay được mặc dù mình đã lấy file AATfile của W950i và chỉnh theo các thông số bản V3 của bác Dongxanh, không thôi nghe nhạc nhỏ nhỏ thì còn được chứ cho volume lên cao một chút là tiếng méo liền, kiểu như âm thanh muốn bứt ra mà không bứt được ấy, chán lắm (giống kèm đám ma á).

Đúng rồi, em cũng như bác, mà chẳng biết lấy từ gì để tả cả. Hy vọng có bữa offline để nghe thử máy các bác để so sánh.

vodanh8260381

mình cũng bị như các bạn nè nếu mod bản v3 hay các bản khác thì âm thanh nghe nó sao đó rè rè và ko có rỏ nên đã xóa rồi ko biết có cách nào khắc phục tinhh trag đó để nghe hay như caohieu ko vậy?

Son_Nguyen

sao mình ko tìm thấy 2 file mmmgmtserver.exe và 'M3SAudioPolicyMgr.dll, mình đang xài p1i
Bạn đã hack được ổ C chưa vậy? Nếu hack được rồi thì bạn dùng Swiss MP, vào phần Setting, sang mục File chọn " Show rom drive " để bật ổ Z lên, 2 file đó nằm trong Z:\sys\bin nhé bạn!!

leviethung2612

MÌnh mới Mod bản Sound Mod FUll 1.1 vô máy thì thấy xài tai nghe to muốn điên cái đầu lun, còn loa ngoài thì lại nhỏ hơn rất nhìu so với lúc trước.

Máy mình cũng mới change CDA từ GW2 sang GW1 (để thử cảm giác đc thay máu cho em nó :D) ko bít có phải do FW ko ta.

leviethung2612

sorry, đã khắc phục đc. Lỗi là do lúc mod bản full mình chỉ copy các file trong folder attfiles chứ ko copy cả folder nên chỉ hiệu quả mỗi cái headphone. :D

Nhưng mọi thứ ko còn quan trọng nữa. Vừa thử bản Mod TM, nghe khùng quá. Rất Yomost b-)

hoatdong

Mình up từ bản se_uiq3_sound_mod_lite_1.2 lên. Chất lượng có tăng lên rõ rệt , nhưng mình có cảm nhận nếu xóa file 1020867a.cre thì âm lượng có giảm đi nhưng chất lượng âm thanh không đổi. Mình copy file 1020867a.cre gốc vào máy thì âm lượng tăng hơn, chất lượng thì không đổi. Mình đã thử lại vài lần và có cảm nhận rất rõ rệt.
May bro oi minh chang tim thay cai file 'Z:\sys\bin\mmmgmtserver.exe' va file nay 'Z:\sys\bin\M3SAudioPolicyMgr.dll' trong may minh. May bro giup minh voi. Cam on nhiu.

nglecuong

Mình dùng P9. Đây là 2 file trong máy mình, nó còn nguyên thủy, lấy ra từ ổ Z đấy.
Mà này, mình khuyên bạn nên xem kỹ lại đi nha. Máy bạn phải Hack được ổ C và có cài Capswitch.

drbadboy

tình hình là mình lỡ tay làm cái "Tăng volume và cải thiện chất lượng âm thanh P990i_dongxanh" rồi. Giờ muốn cài sound mod full này thì fải flash lại firmware cho máy ah`.có cách nào khác ko các bác.hix