• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Source http://cydia.hackphone.us [Vui lòng Reload lại - Xem bài 17]

huynhminhhung

theo kiến nghị của mình là nên nâng cấp và giữ sự ổn định cho source http://cydia.hackphone.us .
theo mình thấy thì source này hay và cũng không ít người đồng tình . nhưng hình như dạo này bị bỏ quên !!! các pro không còn quan tâm nữa ?!
vào cydia là mình vào source này ngay xem có gì mới . nhưng dạo này source không hoạt động nữa , không cài đặt được app nào trên source này nữa , cũng chăng có tin gì từ PDAVIET .
đóng source rồi chăng ????????????
Anh AquaSta thân mến ! em hỏi bác mấy lần rồi không thấy bác trả lời ?

AquaSta

Moderator
Chào bạn, mình thấy rất là vui khi có người quan tâm, cũng muốn trả lời nhưng không biết trả lời thế nào. Source này hoàn toàn là do mình làm hết, chỉ một mình ko có ai thêm, từ Việt hóa ứng dụng, từ đóng gói, viết depiction, bảo trì đều do một mình mình làm. Hosting là của mình, không phải của PDAVIET. Tuy nhiên sau một thời gian mình vận hành thì cũng có được sự ủng hộ của nhiều người + cộng với hosting của mình ko có nhiều kinh phí từ lúc mua nên chưa mở rộng bandwidth được >> chỉ sau một thời gian lượng người truy cập nhiều khiến cho hết giới hạn bandwidth khiến mình phải đóng lại không cho download. Nếu trước đây cả tháng vận hành + website của mình thì vẫn còn dư, nhưng dạo này chỉ cần nửa tháng là đã có thể đầy hoàn toàn. Mình cũng có trả lời ở một bài phần mềm là lúc nào đầy thì mình đóng, đến đầu tháng thì lại mở lại. Lúc nào mình mua được hosting mới sẽ vận hành liên tục

huynhminhhung

Lâu nay minh vẫn biết là của bác , nhưng không nghĩ là chỉ có mình bác ... Vậy thì khá vất vả cho bác !
Mình chỉ biết chia xẻ với bác là hãy cố lên tất cả vì cộng đồng

vj3tgja

đúng là hay lắm,hoá ra là do host của bác thế mà e tưởng là do cái Cydia cứ Restore lại máy.Bác nên mở rộng cho thêm người vào làm chung cho vui đỡ mệt ,chứ kham 1 mình làm j

AquaSta

Moderator
đúng là hay lắm,hoá ra là do host của bác thế mà e tưởng là do cái Cydia cứ Restore lại máy.Bác nên mở rộng cho thêm người vào làm chung cho vui đỡ mệt ,chứ kham 1 mình làm j
Ai biết làm đây bạn? Source thì trên mạng có rất nhiều, source PDAVIET nhà mình cũng có. Để làm ra một source thì cũng ko khó, nhưng để duy trì và phát triển nó thì mới là quan trọng. Như source của diễn đàn PDAVIET giờ đã như bị bỏ quên. Nếu BQT diễn đàn, admin cho phép thì mình có thể tiếp quản source PDAVIET và phát triển nó, nhưng man tinh_la_gi không trông coi cũng ko có ý kiến gì về việc giao lại cho ai phụ trách. Mình phải làm ra một cái riêng thì source mới có thể được mọi người chấp nhận, đó là source Việt hóa. Nhưng mình chả thấy anh em mặn mà với công việc Việt hóa app, cái đó thì ko có gì, mình có lòng thì mình sẽ làm cho anh em, miễn là có thời gian để làm, nhưng còn nhiều vấn đề như đã nói, không thể giải quyết 1 - 2 ngày bạn ạ

huynhminhhung

Chào bạn, mình thấy rất là vui khi có người quan tâm, cũng muốn trả lời nhưng không biết trả lời thế nào. Source này hoàn toàn là do mình làm hết, chỉ một mình ko có ai thêm, từ Việt hóa ứng dụng, từ đóng gói, viết depiction, bảo trì đều do một mình mình làm. Hosting là của mình, không phải của PDAVIET. Tuy nhiên sau một thời gian mình vận hành thì cũng có được sự ủng hộ của nhiều người + cộng với hosting của mình ko có nhiều kinh phí từ lúc mua nên chưa mở rộng bandwidth được >> chỉ sau một thời gian lượng người truy cập nhiều khiến cho hết giới hạn bandwidth khiến mình phải đóng lại không cho download. Nếu trước đây cả tháng vận hành + website của mình thì vẫn còn dư, nhưng dạo này chỉ cần nửa tháng là đã có thể đầy hoàn toàn. Mình cũng có trả lời ở một bài phần mềm là lúc nào đầy thì mình đóng, đến đầu tháng thì lại mở lại. Lúc nào mình mua được hosting mới sẽ vận hành liên tục

mở giùm đi AquaSta , nay là ngày đầu tháng rồi ...

Zenki

Super V.I.P
Mod AquaSta có thể lập một account Paypal để các anh em có thể hỗ trợ "Donate" thêm kinh phí để duy trì Hosting hàng tháng, gì chứ Source của Mod cập nhật thì quá là đầy đủ rồi, thời gian tới nếu có thời gian rãnh em sẽ cùng Mod hỗ trợ thêm phần nào cho Source.

AquaSta

Moderator
Paypal thì anh cũng có lâu rồi Zenki à :D nhưng hosting để duy trì source thì cũng không cần nhiều :D, không phải lớn như diễn đàn nên cũng ko nhất thiết phải donate để duy trì hosting, chỉ là lần trước anh chỉ mua hosting cho web dùng chơi xem thế nào thôi, nhưng thử được một thời gian thì bắt đầu thêm source vào. Cũng đang có ý định mua hosting mới vì hosting này bị limit khá nhiều chức năng. Sau này có thời gian thì anh em có thể cùng nhau phát triển nếu đến một mức nào đó mà ko kham nổi thì nhờ anh em ủng hộ :D

i_love_baby387

TLG mải mê yêu đương nên bỏ bê PV là phải :)) Thôi bác cứ cố gắng vận hành, rồi nghiên cứu cách duy trì hoạt động. Anh em sẽ cố gắng ủng hộ :D

thanhdh

Tội nghiệp mod AquaSta quá, nhiệt tình như vậy mà mấy ổng nhà trên Pdaviet ko rót cho chút kinh phí nâng cấp cái source sao ? hic !

AquaSta

Moderator
Hôm nay mình đã mua hosting mới, từ nay source http://cydia.hackphone.us sẽ có thể vận hành tốt hơn và không bị delay nữa. Hy vọng anh em sẽ thích thú hơn :D Do chuyển hosting khác nên việc up dữ liệu lên chưa hoàn tất, mới chỉ 99%, còn một vài package mình chưa sửa lại, có gì lát mình sẽ sửa sau. Thông báo để anh em được biết :)

AquaSta

Moderator
Chào anh em, mấy hôm trước mình đã nâng cấp hosting của mình để có thêm không gian duy trì cydia.hackphone.us tốt hơn, cố gắng không để delay nữa. Tuy đã hoạt động trở lại từ 20/9 nhưng do thay đổi hosting từ windows sang linux có nhiều khác biệt, vì thế làm cho phần miêu tả (depictions) trên source của mình bị sai lệch. Hôm nay mình đã sửa xong hoàn tất, không còn lỗi nào cả. Tuy nhiên các bạn cần Reload lại nội dung depictions để xem được đúng thể hiện.
Các bạn xem qua và thực hiện nhé

Do sai lệch dẫn đến depiction bị hiển thị không đúng, khiến anh em khó nhìn, ví dụ như thế này

Hiện tại thì mình đã fix xong, nhưng để thể hiện đúng anh em cần Reload lại nội dung. Anh em kéo xuống bên dưới và chọn vào mục mình đánh dấu như hình sau

Tiếp tục anh em chọn vào nút Reload ở hình này

Reload xong thì nội dung sẽ được thể hiện chính xác nhất, như hình bên dưới

Sau đó anh em trở lại Danh mục Source và vào lại thì Cydia sẽ hiển thị chính xác (nếu anh em ko trở lại thì nó vẫn chưa load lại cho tới khi anh em thực hiện)

Xin cảm ơn anh em nhiều!

Aqua

huutam281

Chỉ một mình bạn mà đã làm được như vậy... Mình thật lòng ái mộ và cảm ơn. và đây cũng là nguồn động viên cho Bạn.

AquaSta

Moderator
source http://cydia.hackphone.us . hôm nay không cài source này được , báo lỗi chạy hết thời gian .
nhờ các vị xem lại
CÀI ĐƯỢC RỒI
Từ 26/9 source hoạt động bình thường không bị delay lúc nào cả bạn ạ, có thể bị vậy là do lúc đó server bị chậm, hoặc bị đường truyền. Lần sau nếu có bị thế thì các bạn chờ lát sau hoặc thử lại