• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

loveman575

Em cài phần mềm này vào thì font chu các thư mục o thẻ nhớ bị biến đổi. các anh chỉ em cáck khắc phục với.

loveman575

cho mình hỏi là cài bản beta có cần phài remove bản 1.0 không hay là mình cài đè lên luôn?

sao mình vào link download mà không được? có ai không down được bản beta giống mình kô vậy?

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
cho mình hỏi là cài bản beta có cần phài remove bản 1.0 không hay là mình cài đè lên luôn?
Bạn cứ cài bản mới vào nó sẽ gỡ bản cũ ra, không vấn đề gì đâu.
sao mình vào link download mà không được? có ai không down được bản beta giống mình kô vậy?
Vẫn download bình thường mà bạn.

Bạn down ko được là phải rồi bởi vì bản đó đã được up vào DS, mà thì ko đủ điều kiện để vào DS vì một số bài post của bạn mang tính chất spam!

khanha

bản beta này bị lỗi là sau khi cài 1 thời gian, nếu muốn thay đổi các item trên today screen (message tab, dial tab...) thì phải soft reset lại máy mới được, đã thử trên 2 máy x01ht và vario 2 (WM6)

dadyntt

bản beta này bị lỗi là sau khi cài 1 thời gian, nếu muốn thay đổi các item trên today screen (message tab, dial tab...) thì phải soft reset lại máy mới được, đã thử trên 2 máy x01ht và vario 2 (WM6)

Theo mình nghĩ thì ko phải chỉ bản Beta bị đâu, bản 1 mình cũng bị vậy, nhưng mình chỉ bị sau khi thay đổi thông số ở registre (5-->4). Ko biết có đúng lỗi đó ko :-?

Kobold1609

Mình thay đổi các Item bình thường mà ,có thấy lỗi gì đâu bạn :-?,mình đang dùng bản Beta 1.5 này mà.
Sau khi thay đổi xong,ko cần SR lại máy,kể cả khi mình thay đổi số lượng Item để hiện thị,soft vẫn nhận bình thường mà.
Chúc vui !

thefriends

Theo mình nghĩ thì ko phải chỉ bản Beta bị đâu, bản 1 mình cũng bị vậy, nhưng mình chỉ bị sau khi thay đổi thông số ở registre (5-->4). Ko biết có đúng lỗi đó ko :-?

mình đang xài con vairo II, cũng bị tình trạng này, nhưng sau khi soft reset lần đầu thì không còn tình trạng này xảy ra nữa. tuy nhiên không biết các bạn có bị tình trạng màn hinh tự động chuyển qua màn hình ngang và đứng liên tục, khi kéo bàn phím ra thì mới hết hiện tượng này ko?

khanha

bản 1 thì mình không gặp hiện tượng này:-??
Mình thay đổi các Item bình thường mà ,có thấy lỗi gì đâu bạn :-?,mình đang dùng bản Beta 1.5 này mà.
Sau khi thay đổi xong,ko cần SR lại máy,kể cả khi mình thay đổi số lượng Item để hiện thị,soft vẫn nhận bình thường mà.
Chúc vui !
mình đang xài con vairo II, cũng bị tình trạng này, nhưng sau khi soft reset lần đầu thì không còn tình trạng này xảy ra nữa. tuy nhiên không biết các bạn có bị tình trạng màn hinh tự động chuyển qua màn hình ngang và đứng liên tục, khi kéo bàn phím ra thì mới hết hiện tượng này ko?
lúc mới cài thì binh thường mà, nhưng dùng 1 thời gian sau mới bị lại, 2 máy hermes mình cài có 2 bản ROM khác nhau nên chắc không phải do ROM rồi, đã thử hard reset 1 lần nhưng cũng vậy ah:-/

Kobold1609

bản 1 thì mình không gặp hiện tượng này:-??

lúc mới cài thì binh thường mà, nhưng dùng 1 thời gian sau mới bị lại, 2 máy hermes mình cài có 2 bản ROM khác nhau nên chắc không phải do ROM rồi, đã thử hard reset 1 lần nhưng cũng vậy ah:-/

Mình dùng cho BA ,thời gian tính từ ngày ra mắt phiên bản Beta đến giờ,dùng cảm thấy ổn định ,có thấy lỗi gì đâu:-?.Chọn số lượng Items hiển thị,thay đổi các items đều thấy ổn cả mà .

loaken

Cái này em đã dùng cho Neo và thấy không hao pin, tuy nhiên rõ ràng là nó làm sụt ram rất nhanh khi mình chạy các ứng dụng. Còn nữa, sao khi dùng cái này cứ mỗi khi em chạy Resco Files Explorer thì nó lại treo máy phải soft reset lại là thế nào nhỉ? Bác nào có cao kiến gì không?

Cái này em đã dùng cho Neo và thấy không hao pin, tuy nhiên rõ ràng là nó làm sụt ram rất nhanh khi mình chạy các ứng dụng. Còn nữa, sao khi dùng cái này cứ mỗi khi em chạy Resco Files Explorer thì nó lại treo máy phải soft reset lại là thế nào nhỉ? Bác nào có cao kiến gì không?
Đúng là nó làm tụt ram khi load một ứng dụng nào đó, tuy nhiên không đến nỗi làm đứng máy khi chạy Resco Ex đâu bạn, mình vẫn mở bình thường tuy có hơi chậm chút đỉnh!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Mình cũng đang chạy resco Explore nó chạy bình thường và cũng không sụt ram nhiều đến nỗi gây treo máy. Mình nghĩ có thể bản của bạn lỗi bạn thử remove đi rồi cài lại bản khác xem có bị hiện tượng như vậy không nhé. Thân!!!
PM: Cái này bạn phải sang box các phần mềm ứng dụng của resco nhé post linh tinh là các Mod dell bài đó :D:D:D

trunghieu2107

Tớ đang dùng ASUS P525 và đã update version mới nhất nhưng vẫn ko thấy fix được lỗi ngốn pin. Hay là nó ko tương thích với ROM của máy tớ nhỉ?

Các ứng dụng vẫn chạy bình thường, ko chậm lắm đâu.

daotoan3Ihut

em k gặp phải trường hợp như của các bác đâu,em cài vào chạy phe phé mà lại k tốn pin như bản 1.00.Quả là tuyệt thật,hy vọng bản chính thức sẽ sớm xuất hiện

tubua

Chào Các Bác ! Em thấy sài Spb Mobile Shell này hơi nguy hiểm quá! Do chương trình có vẻ hơi nặng nên làm tốc độ của máy chậm đi một chút,vậy nên Em thỉnh thoảng máy bị một phát thế này mới mệt chứ: máy đang để bình thường ko sử dụng gì cả thì có tin nhắn tới ,vậy là máy treo luôn,ko làm cách nào đọc đc tin nhắn đó. Em đành phải reset lại máy thì bị mất luôn tin nhắn vừa gửi tới (thế mới ức còn ko biết ai gửi cho mình nữa). Lỗi đấy ko biết BÁc nào đã bị vậy chưa? hihi.... Ai có kinh nghiêm thì cho Anh Em ý kiến nhé!

Chào Các Bác ! Em thấy sài Spb Mobile Shell này hơi nguy hiểm quá! Do chương trình có vẻ hơi nặng nên làm tốc độ của máy chậm đi một chút,vậy nên Em thỉnh thoảng máy bị một phát thế này mới mệt chứ: máy đang để bình thường ko sử dụng gì cả thì có tin nhắn tới ,vậy là máy treo luôn,ko làm cách nào đọc đc tin nhắn đó. Em đành phải reset lại máy thì bị mất luôn tin nhắn vừa gửi tới (thế mới ức còn ko biết ai gửi cho mình nữa). Lỗi đấy ko biết BÁc nào đã bị vậy chưa? hihi.... Ai có kinh nghiêm thì cho Anh Em ý kiến nhé!
Cái đó hình như là lỗi của bản này đó bạn, nếu bạn tắt PPC đi, để một lúc rồi bật lại thì phải chớ chút xíu (khoảng 5-7s) thì mới chọt được do nó phải load những item của nó lên, như vậy khi tin nhắn tới PPC của bạn sẽ tự động bật lên->treo luôn!

tubua

Cái đó hình như là lỗi của bản này đó bạn, nếu bạn tắt PPC đi, để một lúc rồi bật lại thì phải chớ chút xíu (khoảng 5-7s) thì mới chọt được do nó phải load những item của nó lên, như vậy khi tin nhắn tới PPC của bạn sẽ tự động bật lên->treo luôn!
Đúng là như Bác nhận xét,nên hiện tại là ko nên dùng Spb Mobile Shell ,vì rất dễ mất tin nhắn. Nhưng cũng tiếc quá cài Spb Mobile Shell giao diện đẹp thật! Hi vọng sẽ sớm ra mắt bản Spb Mobile Shell mới ! Chúc Bác và Anh Em luôn vui vẻ! thank you !

TuyetKy

Các bác xem lại xem máy có cài nhiều soft ngốn quá nhiều RAM ko (trên 80%) thì dễ bị treo thui. Tui cài bản beta chỉ thấy nhiều rác chứ ko bị treo gì cả, lỗi ngốn pin đã fix rùi (Bản trước drain battery thấy khiếp, như uống bia vậy)