• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

dungdtxd

Shell vẫn có khóa màn hình chứ nó ở trong Tool đó

Đây là bác để tự khoá chứ không dùng khóa bằng thủ công đúng không? Em muốn hỏi là khimàn hình ở chế độ now thì có khóa được thủ công bằng tay trên màn hình không?

Aivanhoknight

Thì tớ vẫn khóa thủ công đấy chứ Now > Tools > Lock
Thực ra đây chỉ là một chức năng sẵn có của WM thôi bạn. Shell chỉ làm nhiệm vụ tạo một giao diện mới cho bạn sử dụng mà thôi, bản thân nó không tích hợp khóa màn hình đâu.

milanbaros

Mọi người cho mình hỏi với bản Spb Shell này có phải là bản 1.5build2905 không vậy :-/

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Bạn download bản Spb Mobile Shell 1.50 buil 2905 ở đây nhé.

Nếu dùng bản tiếng Anh thì xoá file SpbMobileShell.txt đi. Nếu dùng bản tiếng Việt thì vào box Việt hoá mà lấy file SpbMobileShell.txt về copy đè lên nhé.

Thân!

quocthai75

em cũng cài Spb Mobile Shell, nhưng làm thế nào để biết phiên bản của nó, em tìm mãi không thấy đâu

tubua

em cũng cài Spb Mobile Shell, nhưng làm thế nào để biết phiên bản của nó, em tìm mãi không thấy đâu
Bác vào Options của Spb Mobile Shell ( giữ vào biểu tượng ngoài today của Spb Mobile Shell) -> Chọn Menu -> About
Chúc vui nha !

Bete

Cho em hỏi, em muốn dùng riêng cái Spb Contact có được không ?
(tức là kg cần cài mobile shell mà chỉ cài riêng cái Spb Contact thôi ấy )

HaChau

Super V.I.P
Hello Bete ;;) Welcome to our PPC World =D>=D>=D>
Câu trả lời rất tiếc là "Có" :)) vì Spb Contacts chỉ là 1 module của Spb Mobile Shell thôi.

phlongay

Chào các bác!

@ HaChau: Câu trả lời rất tiếc là "Có" vì Spb Contacts chỉ là 1 module của Spb Mobile Shell thôi.
=> Bác trả lời em ko hiểu mấy, :)

Cho em hỏi, trong Spb Mobile, làm cách nào tạo thêm Tabs trên Today vậy? Em add tab nhưng nó chỉ cho thêm các plugin có sẵn. Chẳng hạn em muốn thêm một tab chứa các shortcut đến các ứng dụng hay dùng thì làm ntn ạ?
Cám ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi, trong Spb Mobile, làm cách nào tạo thêm Tabs trên Today vậy? Em add tab nhưng nó chỉ cho thêm các plugin có sẵn. Chẳng hạn em muốn thêm một tab chứa các shortcut đến các ứng dụng hay dùng thì làm ntn ạ?
Cám ơn nhiều

Bạn muốn thêm một tab chứa các shortcut đến các ứng dụng hay dùng thì Bạn dùng Spb Pocket Plus hoặc SBSH iLauncher nhé! Spb Mobile Shell không làm được việc này! Chúc vui!

phlongay

@ Xuan Truong: Cám ơn bác
Em biết thế, nhưng đã cài Mobile Shell, ko muốn cài thêm Plus, nó nặng máy ra, máy em còi lắm, :)
Hay là cài Plus, tạo tab xong thì uninstall đi nhỉ? Ko biết có được ko?
Phan Long

blackdoor

Manager
@ Xuan Truong: Cám ơn bác
Em biết thế, nhưng đã cài Mobile Shell, ko muốn cài thêm Plus, nó nặng máy ra, máy em còi lắm, :)
Hay là cài Plus, tạo tab xong thì uninstall đi nhỉ? Ko biết có được ko?
Phan Long

Nếu bạn uninstall Plus đi thì cái tab bạn vừa tạo cũng bay luôn còn gì nữa!!

HaChau

Super V.I.P
Chào các bác!

@ HaChau: Câu trả lời rất tiếc là "Có" vì Spb Contacts chỉ là 1 module của Spb Mobile Shell thôi.
=> Bác trả lời em ko hiểu mấy, :)
Bạn đọc bài này, nhìn shortcut của nó là hiểu ngay vì sao mình nói như vậy.
Spb Mobile Shell chỉ cho phép tối đa có 6 tabs. Để vượt qua giới hạn trên thì các bạn khác đã trả lời rồi.

HeroHP

Bạn download bản Spb Mobile Shell 1.50 buil 2905 ở đây nhé.

Nếu dùng bản tiếng Anh thì xoá file SpbMobileShell.txt đi. Nếu dùng bản tiếng Việt thì vào box Việt hoá mà lấy file SpbMobileShell.txt về copy đè lên nhé.

Thân!

Cậu xem lại giúp, đây là bản Shell build 2894 tiếng Nga chứ đâu phải build 2905?

bonmat8888

Cậu xem lại giúp, đây là bản Shell build 2894 tiếng Nga chứ đâu phải build 2905?

Bạn vào Program File/SpbMobileShell tìm xóa file SpbMobileShell.txt đi (nếu dùng tiếng Anh. Nếu dùng bản tiếng Việt thì vào box Việt hoá mà lấy file SpbMobileShell.txt về copy đè lên.

Chúc vui vẻ