• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

LuongQuang

Super V.I.P
Spb Mobile Shell v2.1.5 build 3817

Phiên bản cập nhật fix lỗi trên 1 số dòng máy dựa trên report từ build 3717 trước!

Tải soft theo trang chủ ở bài giới thiệu! ;)

ntmthang86

Link tải ở đâu vậy bạn ? Link ở trang chủ thì dẫn đến page 73, ở page này thì bảo tải ở trang chủ , vậy tải ở đâu ?

blackdoor

Manager
Link tải ở đâu vậy bạn ? Link ở trang chủ thì dẫn đến page 73, ở page này thì bảo tải ở trang chủ , vậy tải ở đâu ?

Link tải có ngay ở bài đầu tiên, hoặc bạn vào đây
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/pocketpc-software/mobileshell/download.html

takaru

Bản mới cập nhật này có rất nhiều hiệu ứng , khác hẳn hoàn toàn so với bản 2.1.5. Tuy nhiên khi bạn click vào để chon và update thời tiết 1 thành phố thì con chuột chờ sẽ quay tít . Các khác phục là nên cài đè lên bản 2.1.15 đã chọn và update thời tiết thành công rồi
Còn điều nữa là khi bạn clicks vào ô vuông góc trái màn hình để xoay xoay 9 page bạn sẽ không thấy các cửa sổ đằng sau ( nhìn qua khe ) như khi xem video giới thiệu trên mạng
Thứ 3 là mặc dù đã đăng ký bản 2.1.15 nhưng khi cài đè lên bạn vẫn phải đăng ký ( không như nhà sx nói )
Thứ 4 là dung lượng tương đối lớn và hiện tại đang chỉ là beta
Các bạn dùng thử và cho ý kiến nhé

xuandung11a2

Well-Known Member
Hi vọng phiên bản mới này sẽ cho phép customize nhiều ,hiệu ứng đẹp thật.Tích hợp vào rom thì cũng ok đấy chứ nhỉ.:D

hanoiwap

Super V.I.P
Bản mới cập nhật này có rất nhiều hiệu ứng , khác hẳn hoàn toàn so với bản 2.1.5. Tuy nhiên khi bạn click vào để chon và update thời tiết 1 thành phố thì con chuột chờ sẽ quay tít . Các khác phục là nên cài đè lên bản 2.1.15 đã chọn và update thời tiết thành công rồi

Bạn làm như vậy thì dữ liệu thời tiết sẽ là dữ liệu cũ.
Còn điều nữa là khi bạn clicks vào ô vuông góc trái màn hình để xoay xoay 9 page bạn sẽ không thấy các cửa sổ đằng sau ( nhìn qua khe ) như khi xem video giới thiệu trên mạng
Tôi cài cho Diamond thì vẫn thấy "các cửa sổ đằng sau ( nhìn qua khe )"
Thứ 3 là mặc dù đã đăng ký bản 2.1.15 nhưng khi cài đè lên bạn vẫn phải đăng ký ( không như nhà sx nói )

connguab

mình dùng vẫn bình thường mà bạn, y như những gì trong đoạn video giới thiệu

odonnell

Em test thấy chạy tốt lắm các bác ah. Nhanh và mượt hơn M3D trên touchPro. Co điều là ko thấy music plugin tương thích với HTC audio manager mà chỉ chạy chung với thằng Windows Media thôi (cái này thì chán lắm). Có bác nào nghiên cứu vấn đề này chưa nhỉ???

Đã có xxx rồi đấy bác nào ngại search thì dùng chức năng PM của diễn đàn em gởi cho ;)

quanktv

Mình dùng wm6.1 19971 light của T2M và cài bản này vào, chạy cực kỳ mượt và chưa thấy lỗi gì. Quả thật bản 3.0 này rất pro, dùng quá đã.

oho

Các bác cho hỏi: Khi dùng SPBPocketPlus v4, ở ngoài today mình có thể add cái button "SUPPEND" để mỗi lần tắt màn hình, chỉ cần touch vào đó, khỏi phải nhấn nút POWER. Bây giờ dùng MOBILESHELL v3 này, muốn thêm cái nút SUPPEND vào thì phải chỉnh chỗ nào nhỉ, có cần phải setup thêm gì không.
Cảm ơn các bác.

takaru

Mình đang dùng atom , rom 6.1 của a SonBlack bản mới nhất a ấy build. Phiên bản nè bị lỗi ở page Call log , mình không xóa được các cuộc gọi và kể cả khi mình ra ngoài xóa rồi thi khi vào trong spb home xem thì nó vẫn còn xuất hiện . Tuy nhiên reset lại máy thì nó lại hêt. Còn về " các page nhìn qua khe hẹp thì ngay cả ảnh mà Blackdoor viết bài giới thiệu cũng không nhìn thấy . Các bạn có thể kiểm chứng và so sánh khi xem video giới thiệu của SPB

maianhtungsten

Còn về " các page nhìn qua khe hẹp thì ngay cả ảnh mà Blackdoor viết bài giới thiệu cũng không nhìn thấy . Các bạn có thể kiểm chứng và so sánh khi xem video giới thiệu của SPB
Để hiển thị được như vậy bạn phải sử dụng 3D accelerator từ cài đặt hệ thống của SPB Mobile Shell

Chúc vui!

takaru

maianhtungsten có thể nói rõ hơn về 3D accelerator được không . Nói thật là đây là lần đầu tiên mình nghe đến từ ngữ này . Xin bạn hướng dẫn cách cài đặt cụ thể

blackdoor

Manager
@takaru:
Để chọn 3D accelerator bạn vào SBP Home, chọn trang SBP Menu, chọn settings -> Spb Mobile Shell -> System, chọn Yes ở dòng Use 3D accelerator.

duythanh1204

uh dug rồi đó! phải sử dụng chế độ 3D thi se thấy dc phía sau đó!
giao diện 3.0 này trông rất đẹp! mình sử dụng thấy rất mượt và đẹp!
ah còn 1 vấn đề nữa là tại sao mình làm theo hướng dẫn này để tạo 9 icon nhưg k dc vậy các pro!
HKLM\Software\Spb Software Housel 2\Spb Mobile Shell\Menu\Root\ bấm giữ bút KKK\New và đặt tên là contats -> Done.
Vào Root\Organizer\Contats ( nhớ phải đúng), copy tất cả những gì trong đó và dán vào thư mục contats mới tạo hồi nãy, sau đó bấm đúp vào Image (mới dán vào đó) và thay số trong hàng DWORD Data là 3 -> Done -> Yes.
các pro giúp mình với!

Last edited by a moderator:

takaru

@takaru:
Để chọn 3D accelerator bạn vào SBP Home, chọn trang SBP Menu, chọn settings -> Spb Mobile Shell -> System, chọn Yes ở dòng Use 3D accelerator.

Bạn ơi , mình làm theo hướng dẫn như bạn nói nhưng không thấy có dòng Use 3D accelerator như bạn nói . Không biết đó là do bản cài hay do máy điện thoại .Mong bạn giúp đỡ và xin chân thành cám ơn