• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

thieuta

hic. Mình xài bản này, thấy sao mà nó hao pin quá trời! Có cách nào cho nó bớt hao pin lại không các bác!

connguab

hic. Mình xài bản này, thấy sao mà nó hao pin quá trời! Có cách nào cho nó bớt hao pin lại không các bác!

mình nghĩ chắc tại cục pin của bạn thôi, bạn thử thay cục pin khác vào xem, mình dùng thấy bình thuờng mà !!! :-? :-? :-?

Tuan1412

Tất cả các phần mềm tạo giao diện đều hao pin bạn à,nhung cũng 0 đến nỗi hao pin quá trời như bạn nói đâu,có thể do máy bạn đang bị xung đột phần mềm nên mới thế đó

cilacis

E cũng bị như bác mà chưa tìm đc cách giải quyết, mà từ lúc e cài soft nè, cái thanh scroll của e giờ chạy dọc màn hình, chèn vào cả chỗ ngày giờ, sữa mãi mà hem đc..mong các bro chỉ giáo..

bỏ bớt vài thứ trên màn hình đi cho nó đủ chỗ là biến mất thanh trượt ngay. vào today trong setting để sửa.

winxp83

Dear Lesangmd,
Mình không nghĩ là ảnh hưởng đến quyền tác giả đâu, mà nó không được kích hoạt ở Registry giống HTC Home (kô hiện được tabs contact đó). Hic, bài này của bác Ancola66 hiện đến 7 launcher nhìn mà ao ước quá....

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Dear Lesangmd,
Mình không nghĩ là ảnh hưởng đến quyền tác giả đâu, mà nó không được kích hoạt ở Registry giống HTC Home (kô hiện được tabs contact đó). Hic, bài này của bác Ancola66 hiện đến 7 launcher nhìn mà ao ước quá....
Ít nhất là tác giả của Spb Mobile Shell không phản đối việc các người dùng hack giao diện của Shell. Topic này còn được gắn sticky ở forum Spb :))

thieuta

mình nghĩ chắc tại cục pin của bạn thôi, bạn thử thay cục pin khác vào xem, mình dùng thấy bình thuờng mà !!! :-? :-? :-?

mình xài 02 Exec pin 3200 bản rom mới nhất của bác PhamQuang, trước đay thì 2 ngày mới phải xạc 1 lần. Từ lúc cài cái này vô thì ngày nào cũng phải xạc:((. Đêm mình tắt màn hình, sáng mai mở ra nó sụt tới 20% pin lận!

ancola66

Super V.I.P
CHÚ Ý : Các bài về Skin và Icon của phần mềm SPB Mobile Shell đã được di chuyển đến chủ đề SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL trong BOX THEME VÀ SKIN . Điều đó sẽ giúp các bạn dễ dàng tìm kiếm và thảo luận để các vấn đề không lan man đan xen lẫn nhau.

Chỉnh sửa cuối:

thieuta

Các bạn cho mình hỏi chút?

Phần mềm này mình cài vô máy thì khi sử dụng báo thức, nó không chịu báo đúng giờ mình đặt. Khi mình mở máy lên nó mới báo lần báo thức gần nhất, còn không mở lên thì nó khỏi báo gì luôn!
Có cách nào khắc phục không ạ?

HaChau

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi chút?

Phần mềm này mình cài vô máy thì khi sử dụng báo thức, nó không chịu báo đúng giờ mình đặt. Khi mình mở máy lên nó mới báo lần báo thức gần nhất, còn không mở lên thì nó khỏi báo gì luôn!
Có cách nào khắc phục không ạ?
Tôi đã đề cập cách fix lỗi alarm trong chủ đề này rồi. Bạn tìm đọc lại đi.

dajiang6868

Các bạn ơi tại sao mình tải không được nhỉ? Mình hiện tại đang dùng O2mini, cho mình hỏi O2mini có thể cài đặt wm2005 được không? và phải cài đặt như thế nào?Mình đang muốn tìm bàn phím tiếng trung mà không được. Mong nhận được hướng dẫn

ThaiKien

Super V.I.P
Các bạn ơi tại sao mình tải không được nhỉ? Mình hiện tại đang dùng O2mini, cho mình hỏi O2mini có thể cài đặt wm2005 được không? và phải cài đặt như thế nào?Mình đang muốn tìm bàn phím tiếng trung mà không được. Mong nhận được hướng dẫn
O2 mini không up được lên WM5.0 và không sử dụng được phần mềm này đâu bạn ạ. Bạn cần tìm bàn phím và font tiếng Trung thì cần sang chuyên đề thảo luận về các phần mềm tiếng Trung mà tìm sao lại thắc mắc ở đây vậy.

winxp83

Bạn ơi hình như bạn gởi nhầm chủ đề rồi, có một cách mà bạn có thể tìm những thông tin bạn muốn tìm đơn giản nhất đó là bạn sử dụng chức năng search trong Diễn đàn (nhớ chọn www.pdaviet.net) bạn sẽ tìm được nhiều thông tin bổ ích lắm.

rosebeast

các bro ơi,máy mình o2s chạy wm 06 cài SPB MOBILE SHELL2 dc 1 thời gian thì mỗi lần bật màn hình lên là hiên thông báo lỗi "cannot execute \windows\nrdwakeup.exe" là gj` vậy:(8-|:-??.thank mấy bro n`

anhai

Các bác cho hỏi có cách gì đưa shortcut shutdown vào menu của shell được ko vậy?

dreamman

Hic khổ ghê, em không biết đã bao lần rồi mà vẫn không cho down là sao ???