• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

NBLam

trước khi up Rom bạn copy nguyên thư mục MobileShell trong program file ra thẻ nhớ sau khi up xong ta cài lại và copy thư mục trước đó đè lên là ok ngay ấy mà

Đơn giản thế thôi à, sẽ thử xem sao. Hì, mình cứ mò export và impỏrt database ko đc :D

tuan2005

Test trên O2xdaiis chạy mượt, tốn pin hơn ( trước 2ngày, bây giờ 1,5 ngày phải sạc) up date lần đầu ok ( HN) các lần sau ko được, up qua AS, máy cứ khởi động gprs nhưng mình đã bỏ GPRS => ko up thời tiết được. khi thoát sbp shell ra today bị lỗi màn hình. các bác có cách khắc phục thì giúp mình với. Thanks

ltphong1957

Chưa có bản Việt hóa giao diện Spb Mobile Shell thì bà con dùng tạm chức năng tìm T9 tiếng Việt nhé :D

Cài đặt:
Tải tệp đính kèm, giải nén ra được tệp SpbMobileShell.txt cứ thế copy đè lên file gốc trong thư mục cài Spb Mobile Shell là ok.

anh Ha Chau oi, sao minh tai khong duoc chuc nang từ điển T9, nếu có thể gởi cho mỉnh theo địa chỉ mail : ltphong1957@yahoo.com
cám ơ anh nhiểu nhé

ltphong1957

từ điển T9

mình chi xin bản tra danh bạ bằng tiếng Việt thôi (chức năng T9 tìm tiếng Việt)

angiang77

Thời tiết

Các pác ơi, update thời tiết có tốn nhiều money không nhỉ. Cho em hỏi chút, khi up xong rồi thì biểu tượng Gprs vẫn còn, có cách nào tắt đi dược không

HaChau

Super V.I.P
Các pác ơi, update thời tiết có tốn nhiều money không nhỉ. Cho em hỏi chút, khi up xong rồi thì biểu tượng Gprs vẫn còn, có cách nào tắt đi dược không
Cần phải bendmark (dùng các chương trình monitor đường truyền GPRS) mới có thể kết luận chính xác được. Bạn nào hay dùng GPRS để update thời tiết sẽ trả lời bổ sung cho bạn.

GPRS của các nhà cung cấp dịch vụ lớn VN hiện nay tính tiền theo lưu lượng, không tính thời gian truy cập như Dial-up nên bạn không phải lo.
Chỉ lưu ý các chương trình khác nếu có tính năng tự động cập nhật.

hlp

giữ chặt nút cắt cuộc gọi trong vòng 10s sẽ ngắt GPRS..:D

connguab

Anh ơi sao cai key em đánh vào không được nó báo sai
Làm ơn giúp em với

Bạn hãy dùng chức năng PM của diễn đàn rồi gửi tin nhắn đến tác giả bài viết để hỏi chuyện bạn cần hỏi nha, chúc bạn vui !!!

Tamock

Hình như server update thời tiết của SPB Shell đang có vấn đề. Có bác nào bị thế không. Hơn 2 ngày rồi (từ 13/06) Weather của mình không thể update được?

connguab

Uh, hình như là vậy, mấy ngày nay mình cũng không thể update được ??? hic hic...

hoabinh

Tối qua mới update được weather của SPB traveler , Sáng nay đã update được của SPB Shell.

tieu_long2002

sáng nay mình cũng update được thời tiết của Mobile Shell rồi, tối hôm qua nó cứ báo unkown weather ko ah.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái này hình như do sever của họ bị trục chặc trong mấy ngày đến sáng ngày hôm nay đã thấy ok chắc không có vấn đề gì sẩy ra :D

huy

mình vẫn update được bình thường mà , thành phố Hải Phòng vẫn ok !