• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.2 Build 9745 for OMNIA II

secanny

Spb Mobile Shell 3.5.2 Build 9745​
Cập nhật 09/12/09

Link download:-??
http://www.mediafire.com/?ouzm2yzyjnm

8-| 5D577752A43K; 5D5E98A54AE2 8-|

http://www.youtube.com/watch?v=sIVUB4kP358

--------------------------*************************---------------------------------

SPB Mobile Shell v3.5.3 Build 9885

Thêm các Widgets mới:
* Tác vụ
* Khung hình (widget và trình chiếu toàn màn hình)
* Trạng thái trong Facebook
* Trạng thái trong Twitter
* Nhắc nhở ngày sinh
* Điều khiển tức thì các chức naa8ng :Wifi, Bluetooth, Flight mode, và Phonei Switch)
* Tìm kiếm Internet
* Tên nhà mạng
* Ngày
* Báo thức

Cập nhật widget:
Wireless manager: biểu tượng và popup hiển thị các điểm wifi hiện tại
Weather: hỗ trợ skin đẹp hơn với dự báo chi tiết và điều kiện thời tiết hiện tại
* 3D email và xem tin nhắn SMS
* Tiếp cận với cửa hàng trực tuyến trong "Thay đổi hình nền"
*Thay đổi hình nền Streamlined
* Điều kiện thời tiết hiện tại (ngoài dự báo)
* Gravity cảm biến hỗ trợ trong carousel 3D
*Thiết kế 3D carousel

Link download : http://www.mediafire.com/?woyzgzqthyy

Chỉnh sửa cuối:

hackbabe

Bạn cho mình hỏi tại sao trên quảng cáo cái vòng quay chọn windows có cả hình cửa sổ phía sau, mà mình cài thì không thấy nhỉ?

secanny

Bạn cho mình hỏi tại sao trên quảng cáo cái vòng quay chọn windows có cả hình cửa sổ phía sau, mà mình cài thì không thấy nhỉ?

I8000 không hỗ trợ, nên chưa xem được 3D như quảng cáo.

for1danny

mình copy vào thẻ cài ko đc. copy vào máy cũng cài ko đc luôn. pác nào bít chỉ dùm.

tks

...mình xin bổ sung là... cái file đính kèm hình như bị lỗi nên ko cài đc. pác nào ko cài đc thì vào website của nó mà down. 2 cái đăng kí bên trên xài ok.
www.spb.com

Chỉnh sửa cuối:

secanny

Bạn cho mình hỏi là cần hỗ trợ cái gì mới hiện ra hiệu ứng đó? Open GL ???

Cái này thì phải hỏi Sasmung thui bạn àh. Cũng giống như câu hỏi " Làm thế nào để I8000 có thể cảm ứng đa điểm";;)

secanny

mình copy vào thẻ cài ko đc. copy vào máy cũng cài ko đc luôn. pác nào bít chỉ dùm.

tks

...mình xin bổ sung là... cái file đính kèm hình như bị lỗi nên ko cài đc. pác nào ko cài đc thì vào website của nó mà down. 2 cái đăng kí bên trên xài ok.
www.spb.com

File vẫn sử dụng ok mà bạn.

cute_guy

em đã cài ok nhựng chỉ có ngày tháng là tiếng nga thôi, tất cả các thứ khác nhìn khó chịu lắm bác....bác chỉ em với
BÁC XEM HÌNH NHÉ

hongty

em đã cài ok nhựng chỉ có ngày tháng là tiếng nga thôi, tất cả các thứ khác nhìn khó chịu lắm bác....bác chỉ em với
BÁC XEM HÌNH NHÉ

Bác setting lại ngôn ngữ xem sao, nếu không được thì up rom phần CSC bản tiếng anh hoặc tiếng Việt ý, sẽ ok ngay

hackbabe

Cái này thì phải hỏi Sasmung thui bạn àh. Cũng giống như câu hỏi " Làm thế nào để I8000 có thể cảm ứng đa điểm";;)

Hầy, mình đã cài bản SPB shell mới và có cả hiệu ứng 3D này luôn, hơi hay, :) không liên quan đến phần cứng của samsung i8000 bạn à,

secanny

Các bản ROM mới 6.5 đã hỗ trợ. \-/

Hadola

Mình xài bản Rom 6.5 SB07 có thấy hỗ trợ đâu? Bạn xài bản nào thế? Hay là setting thế nào vậy?

kbuor_thong

secanny why did you left modaco?

Lại có kẻ bé cái nhầm Secanny với Secany hehe.Mình xài Rom SB11 cũng hok thấy hình phía sau, mình dùng bản SPB Mobile Shell v3.5.3 Build 9885.

Chỉnh sửa cuối:

ninhhiep

Đã có bản Spb Mobile Shell 3.5.3 Build 9885.
Muốn có hiệu ứng 3D các bác vào Settings/Sbb Mobile Shell/Sytem chọn Use 3D accelerator rồi chọn Yes (nếu chọn No thì sẽ không có hiệu ứng 3D)

kbuor_thong

Đã có bản Spb Mobile Shell 3.5.3 Build 9885.
Muốn có hiệu ứng 3D các bác vào Settings/Sbb Mobile Shell/Sytem chọn Use 3D accelerator rồi chọn Yes (nếu chọn No thì sẽ không có hiệu ứng 3D)
Đương nhiên là mình đã chọn Use 3D rùi nhưng cũng hem thấy hình ngược phía sau.Dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý.\-/