• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 beta - Giao diện mới cho dế yêu

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

ở ngoài màn hình chính bấm giữ mấy giây rồi ấn dấu + ở góc phải để thêm widget. Chọn weather. Ấn fím trái để xong. Ân giữ widget thời tiết sẽ hiện ra cửa sổ, chọn change skin để thay đổi to nhỏ. Xong chọn trái. Bấm vào để mở trang thời tiết. Ấn phím góc bên phải để có cửa sổ cài đặt...Chọn change để thêm hà nội chẳng hạn. Update thời tiết. Setting để chình độ c hay f ... Các widget đều có thể chỉnh to nhỏ.. Bằng cách giữ rồi chọn change skin. Dịch chuyển vị trí bằng chọm edit layout... Xóa bằng cách giữ rồi kéo xuống thùng rác ở dưới. Rất ít chữ và dễ sử dụng phải ko các bạn?

Chỉnh sửa cuối:

2356

Mình test trên I8910 thấy có vài chức năng nó hok đồng bộ với máy, như mục Now Playing hay Camera của SPB, khi mình ấn vào thì nó trơ ra chớ hok có động tĩnh gì hết :D
Các bạn dùng 5K8 với N97 có bị như mình hok?

Ntv_79

Cũng vậy cả. Có lẽ là beta nên vậy chứ ko fải ko đồng bộ đâu.

galabuon

...Và cái 3d sms viewer và cái 3d acceration chuyển động khi nghiêng đt là ko đc. Có lẽ bản beta nên đang hoàn thiện..

đúng vậy 3d chưa work, phải nói chương trình khi nạp hơi lâu, nhưng mà chạy thì mượt thệt, ổn định nữa. đúng là pro

scalevnn

ax ax sau 1h dùng em mới thấy là nó ko có chỗ để bấm số gọi đi hixhix

ducbang1907

Hỏi ngoài lề chút xíu: anh em có phần mềm xem thời tiết nào ko(phần mềm mà có cả widget ý),share cho mình với :D

2356

đúng vậy 3d chưa work, phải nói chương trình khi nạp hơi lâu, nhưng mà chạy thì mượt thệt, ổn định nữa. đúng là pro
Máy mình load chưa tới 10s :D Nhưng lỗi còn khá nhiều :D
ở ngoài màn hình chính bấm giữ mấy giây rồi ấn dấu + ở góc phải để thêm widget. Chọn weather. Ấn fím trái để xong. Ân giữ widget thời tiết sẽ hiện ra cửa sổ, chọn change skin để thay đổi to nhỏ. Xong chọn trái. Bấm vào để mở trang thời tiết. Ấn phím góc bên phải để có cửa sổ cài đặt...Chọn change để thêm hà nội chẳng hạn. Update thời tiết. Setting để chình độ c hay f ... Các widget đều có thể chỉnh to nhỏ.. Bằng cách giữ rồi chọn change skin. Dịch chuyển vị trí bằng chọm edit layout... Xóa bằng cách giữ rồi kéo xuống thùng rác ở dưới. Rất ít chữ và dễ sử dụng phải ko các bạn?

Mình thử làm như bạn và kết quả là treo PM >> phải Remove máy mới chạy bình thường được.

Mong bản chính thức quá, 1 PM quá Pro nhưng hiện tại còn quá nhiều lỗi :D

Khoaaa

đẹp thì có đẹp nhưng màu mè quá ko khoái xóa rồi, coi vậy để mặc định của nokia còn thấy hay hơn

Anther1991

đẹp thì có đẹp nhưng màu mè quá ko khoái xóa rồi, coi vậy để mặc định của nokia còn thấy hay hơn
:D Tại xài không quen đó, cái này mình thấy rất tiện vì có khả năng thêm các widget ra màn hình. Nhưng mà bị lỗi, 1 số widget thêm rồi ko có biểu tượng gì hết trơn, cứ như tàn hình ấy, nếu nhớ vị trí thì ấn được @_@, với lại các widget cũng ko đa dạng lắm. Lịch hiện sai ngày, ấn vô thì thấy năm 0000 chứ ko phải 2010, cũng ko biết chỉnh sửa sao, hay tại bị lỗi nên ko đồng bộ được với hệ thống. 1 điều mình mong ở mấy cái giao diện này là khả năng hiện "To do list" ra màn hình để nhắc việc và cái music widget có các nút điều khiển giống giao diện nokia là quá "phê", hy vọng sẽ có.

titanworm

chính xác,jo thấy đơn giản vậy là tạm ổn rùi , chỉ thiếu cái to-do-lít ngoài màn hình nữa thôi .Trong quá trình xài cái này thì ram chỉ còn 14MB thui , miễn duyệt web lun

Chỉnh sửa cuối:

tadenday

mình chỉnh một lúc thấy nó load mãi màn hình thì nhấp nháy liên tục không chạy được . xóa đi cài lại vẫn vậy có bác nào bị như minh hok ?

galabuon

bố trí kiểu này vào thẳng menu kinetic luôn, dễ xài, ổn hơn gdesk, vmenu

letuanphu

sao trang đầu tiền mình không thấy hình ảnh và chữ gì nhỉ .. hay lỗi trình duyệt

jackadandy95

bác nào làm ơn up dùm em file sang link RF, mega, hay link khác đc k? link Mf này em down đi down lại 5 lần r` k đc. toàn lỗi

nhoxkuteit

các bác ơi sao em nhấn vào cái loa để change profile mà nó chẳng hiện gì lên hết vậy.

ducthang

các bác ơi sao em nhấn vào cái loa để change profile mà nó chẳng hiện gì lên hết vậy.

bản này mới chỉ là beta nên còn nhiều lỗi :change profile ,không hiện biểu tương vv....dang chờ ra mắt những bản tiếp theo khắc phục những nỗi trên;;);;)

thanhnienphung

đọc các bác nói mà em vẫn thắc mắc
1. Có tốn pin như các phần mềm khác khong vậy?
2. Phần mềm dự báo thời tiết là phần mềm nào vậy

Đừng tô màu chữ khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

randoms

đọc các bác nói mà em vẫn thắc mắc
1. Có tốn pin như các phần mềm khác khong vậy?
2. Phần mềm dự báo thời tiết là phần mềm nào vậy

Bác cứ cài vào dùng thử khác biết có tốn pin hay không, Còn phần mềm dự báo thời tiết thì có sẵn rồi, nó có thể cập nhật qua wifi hoặc GPRS đó bác.

Status
Không mở trả lời sau này.