• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell v3.7.1(635) - Giao diện tuyệt vời cho dế [14/11/10]

kienvp

SPB Software SPB Mobile Shell v3.7.1(635) S60v5/S^3 Việt Hóa bởi SymPViet

Ứng dụng quen thuộc với các bạn ,bạn nào chưa biết thì vào Đây tham khảo thêm .

Các Mod của phần mềm này các bạn vào Đây để tìm hiểu .

- Phiên bản này mình mod chạy trên cả nền tiếng Anh và tiếng Việt (nếu để ngôn ngữ của điện thoại là tiếng Anh thì sẽ hiển thị tiếng Anh và ngược lại)

- Trong khi cài đặt sẽ có hai tùy chọn là Mod chạy trên nền tiếng Việt Chạy trên nền tiếng Anh .

- Nếu bác nào đã cài bản tiếng Anh trước thì sao lưu cài đặt sau đó vào "C\system\apps\" xóa tệp tin spbShell ....reg rồi gỡ đi cài bản này .
trong khi cài thì chọn Mod chạy trên nền tiếng Việt .

- Nếu bác nào chưa cài bản tiếng Anh thì tải bản này ,trong khi cài đặt thì chọn Chạy trên nền tiếng Anh sau đó chọn thành phố và cập nhật thời tiết rồi các bạn "chọn Hay dùng >>Cài đặt >>>bấm nút chọn phải sẽ có 3 tùy chọn là :Sao lưu cài đặt ,Phục hồi cài đặt và Thoát Shell">>>các bạn chọn Sao lưu cài đặt .

sau đó vào "C\system\apps\" xóa tệp tin spbShell ....reg rồi gỡ đi cài lại trong khi cài thì chọn Mod chạy trên nền tiếng Việt .

sau đó "chọn Hay dùng >>Cài đặt >>>bấm nút chọn phải sẽ có 3 tùy chọn là :Sao lưu cài đặt ,Phục hồi cài đặt và Thoát Shell" =>các bạn chọn Phục hồi cài đặt .

Sau khi đã làm theo các bước trên để fix lỗi không cập nhật được thời tiết vì mod chạy trên nền tiếng Việt các bạn thích để ngôn ngữ của điện thoại là tiếng Anh hay Tiếng Việt cũng đều được .

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/download.php?vtv85llsnuis3q3"][B][COLOR=Red]SPB Software SPB Mobile Shell v3.7.1(635) S60v5/S^3 Việt Hóa bởi SymPViet[/COLOR][/B][/URL]

ncminhhd

Mình đang dùng bản 3.7(598) của bạn, bản này có khác gì không, có gì mới không

shirooo

mình chạy trên nền tiếng Anh hay Việt đều ko cập nhật thời tiết được, vậy là sao bạn ??

mình làm được rồi cám ơn bạn, ko hiểu sao nữa ^^

Chỉnh sửa cuối:

nobita17

Anh Kienvp sao em cài bản v3.7.0(567) rồi và em đã xóa và xóa luôn file *.reg để cài bản này chạy được nửa cây thì máy báo là lỗi cài đặt vậy anh, em xài 5250

kienvp

Anh Kienvp sao em cài bản v3.7.0(567) rồi và em đã xóa và xóa luôn file *.reg để cài bản này chạy được nửa cây thì máy báo là lỗi cài đặt vậy anh, em xài 5250

bạn đọc kỹ hướng dẫn của mình rồi cài lại xem .chú ý khi cài chọn 1 trong 2 tùy chọn .

nobita17

bạn đọc kỹ hướng dẫn của mình rồi cài lại xem .chú ý khi cài chọn 1 trong 2 tùy chọn .

Sry anh, khi cài em quên bỏ chọn nên cài kô được bây giờ thì được rồi:p. Thank anh nhiều

Wertruong3

bạn ơi,mình cai 2 bản mới này vào.khi thoát 1 ứng dụng nào đó thì nó cứ đề là:ứng dụng đóng...
làm sao để nó ko hiện cái này vậy?thank

nobita17

Hình như bản này bị lỗi khung hình anh ơi. Em để màn hình ngang vào xem hình được khoảng 2 hay 3 tấm là tự động thoát Shell à. Thử lần nào cũng vậy

coolboymd12

Hình như bản này bị lỗi khung hình anh ơi. Em để màn hình ngang vào xem hình được khoảng 2 hay 3 tấm là tự động thoát Shell à. Thử lần nào cũng vậy

Mình vẫn xem bình thường mà bạn, có bị làm sao đâu???
bạn thử xóa đi cài lại xem nào

bạn ơi,mình cai 2 bản mới này vào.khi thoát 1 ứng dụng nào đó thì nó cứ đề là:ứng dụng đóng...
làm sao để nó ko hiện cái này vậy?thank

Ca này khó đẻ, làm gì có trường hợp này. Chắc do bạn cài phần mềm nào đó, nó chạy ngầm nên thế, kiểm tra lại xem nào

ps: Mình dùng CFW c6 cho 5530 dùng cái này không hiện mở khóa trượt mặc định đc mà phải kéo nút gạt

kieu21

SPB Software SPB Mobile Shell v3.7.1(635) S60v5/S^3 Việt Hóa bởi SymPViet

Ứng dụng quen thuộc với các bạn ,bạn nào chưa biết thì vào Đây tham khảo thêm .

Các Mod của phần mềm này các bạn vào Đây để tìm hiểu .

- Phiên bản này mình mod chạy trên cả nền tiếng Anh và tiếng Việt (nếu để ngôn ngữ của điện thoại là tiếng Anh thì sẽ hiển thị tiếng Anh và ngược lại)

- Trong khi cài đặt sẽ có hai tùy chọn là Mod chạy trên nền tiếng Việt Chạy trên nền tiếng Anh .

- Nếu bác nào đã cài bản tiếng Anh trước thì sao lưu cài đặt sau đó vào "C\system\apps\" xóa tệp tin spbShell ....reg rồi gỡ đi cài bản này .
trong khi cài thì chọn Mod chạy trên nền tiếng Việt .

- Nếu bác nào chưa cài bản tiếng Anh thì tải bản này ,trong khi cài đặt thì chọn Chạy trên nền tiếng Anh sau đó chọn thành phố và cập nhật thời tiết rồi các bạn "chọn Hay dùng >>Cài đặt >>>bấm nút chọn phải sẽ có 3 tùy chọn là :Sao lưu cài đặt ,Phục hồi cài đặt và Thoát Shell">>>các bạn chọn Sao lưu cài đặt .

sau đó vào "C\system\apps\" xóa tệp tin spbShell ....reg rồi gỡ đi cài lại trong khi cài thì chọn Mod chạy trên nền tiếng Việt .

sau đó "chọn Hay dùng >>Cài đặt >>>bấm nút chọn phải sẽ có 3 tùy chọn là :Sao lưu cài đặt ,Phục hồi cài đặt và Thoát Shell" =>các bạn chọn Phục hồi cài đặt .

Sau khi đã làm theo các bước trên để fix lỗi không cập nhật được thời tiết vì mod chạy trên nền tiếng Việt các bạn thích để ngôn ngữ của điện thoại là tiếng Anh hay Tiếng Việt cũng đều được .

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/download.php?vtv85llsnuis3q3"][B][COLOR=Red]SPB Software SPB Mobile Shell v3.7.1(635) S60v5/S^3 Việt Hóa bởi SymPViet[/COLOR][/B][/URL]

Bạn ơi cho mình hỏi dùng phần mềm nào để đọc đc các file hệ thông vì mình kô thấy file "C\system\apps\" của mình ở để xóa "spbShell ....reg" nữa nên ko dùng đc bản tiếng việt chán wa' đi!
Mình đang dùng X-ploer rùi mà vẫn chẳng thấy nó đâu:(

Chỉnh sửa cuối:

nashero

thời tiết chỉ update được ở vài thành phố lớn thôi bạn những nơi có sân bay thì nó sẽ hiển thị thời tiết ở sân bay đó, mặc dù chỗ mình ở(BMT) có sân bay nhưng vẫn ko có, mình nhớ bản cũ hồi xưa 3.7(4xx) vẫn update dc dự báo + dò theo GPS mà

abccuonga1

a e cho hỏi.sao tôi cài được rồi mà nó ghi là ứng dụng không chạy được là sao.
helppppppppppppp
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

abccuonga1

ông chủ thớt đâu rồi.
tui cài được bản tiếng anh rôi nhưng khi tìm C\system\apps\ thi ko có =_=.buồn quá
khó khăn thế.ông bạn chỉ giúp với
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

phù.đã tìm được C\system nhưng ko thấy apps đâu cả.=_=.
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

mẹ.lại tìm được apps rồi.nó ở ổ E.=_=.vất vả dek chịu được

chẹp.tìm được apps mà trong đó ko có spbShell ....reg .tìm lòi mắt mà vẫn ko xóa được.nản.

kienvp

ông chủ thớt đâu rồi.
tui cài được bản tiếng anh rôi nhưng khi tìm C\system\apps\ thi ko có =_=.buồn quá
khó khăn thế.ông bạn chỉ giúp với
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

phù.đã tìm được C\system nhưng ko thấy apps đâu cả.=_=.
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

mẹ.lại tìm được apps rồi.nó ở ổ E.=_=.vất vả dek chịu được

chẹp.tìm được apps mà trong đó ko có spbShell ....reg .tìm lòi mắt mà vẫn ko xóa được.nản.

dùng x-plore vào cài đặt .tích vào ô Show system files thì sẽ hiện thư mục System thôi .
cài bản tiếng anh phải chạy nó rùi thiết lập cài đặt rồi sao lưu cài đặt ..vv rùi nó sẽ có file reg thôi .

rastar

Banned
Anh kienvp cho em hỏi, em tìm hoài mà không thấy chỗ bàn phím số để mình nhập số điện thoại, anh hướng dẫn giúp giùm !