• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell v3.70.(460) VI - giao diện tuyệt vời cho dế [31/8/10]

kienvp

SPB Mobile Shell v3.70.(460) S60V5
Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet

Giao diện tuyệt với cho mobile .
PM này đã rất quen thuộc với các bạn rồi mình không giới thiệu nữa bạn nào chưa biết có thể dùng chức năng tìm kiếm của diên đàn để tìm hiểu .

Phiên bản 3.70(460) cập nhật ngày 31/08/2010 :

Version: v3.7.460
Developer: SPB Software
Language: English / Russian
Platform: Symbian OS 9.4
Các bạn tải code để đang ký nhé :

Mod chạy trên nền tiếng Việt ,các bạn cứ cài vô là có tiếng Việt xài .

Lưu ý :gỡ bỏ phiên bản cũ ,vào C\system\apps\ xóa tệp tin spbShell ....reg
trước khi cài bản này .

Bản này có sử dụng 1 số mod cũ của bác Gala .Thank to bác .

Tập tin đính kèm

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?ucgxa977v2l4f9l"][B][SIZE=3][U]SPB Mobile Shell v3.70.(460) VI bởi Kienvp@SymPViet[/U][/SIZE][/B][/URL]

Chỉnh sửa cuối:

master09

Bác kien cái này chạy tốn ram với hao pin nhìu phải không bác. máy e có 52 ram khi khởi động lại ah. Bác cho chút trải nghiệm với!

vutaikt

cái này giờ em ko dùng nưa roài....
mới chuyển sang dùng cfw c6 thấy cũng ok.. Ram hơi ít lên ko cài cái apps này...
thanks bác có tinh thần việt hóa nha..

soc0la

cho mình hỏi cái này có thay đổi j nhiều so với bản 3.5.7 9 build 437 không? có chạy trên ngôn ngữ tiếng việt của máy ko nhỉ?

galabuon

có widget gì mới, hay đã fix slideshow ăn ram chưa ? :D

Chỉnh sửa cuối:

17benthuy

cho mình hỏi cái này có thay đổi j nhiều so với bản 3.5.7 9 build 437 không? có chạy trên ngôn ngữ tiếng việt của máy ko nhỉ?

cái này chạy dc trên nền tiếng việt ( đọc kỹ nhé bạn. )

vukhoi2010

Sao phần thời tiết không thể sử dụng được vậy bác Kien, bác test thử xem. Quay lại bản 3.5 vậy

kienvp

Sao phần thời tiết không thể sử dụng được vậy bác Kien, bác test thử xem. Quay lại bản 3.5 vậy

Uh. Mình cũng bj thế, phần thời tiết ko update or change city đc :(

tạm thời các bác làm thế này .cài bản tiếng anh sau đó chọn thành phố và cập nhật thời tiết .sao lưu cài đặt sau đó xóa đi và cài bản vh 2 ngôn ngữ .rồi phục hôi cài đặt là sẽ có thời tiết .để mình nghiên cứu fix lỗi này xem sao .

Chỉnh sửa cuối:

caothu2324

tạm thời các bác làm thế này .cài bản tiếng anh sau đó chọn thành phố và cập nhật thời tiết .sao lưu cài đặt sau đó xóa đi và cài bản vh 2 ngôn ngữ .rồi phục hôi cài đặt là sẽ có thời tiết .để mình nghiên cứu fix lỗi này xem sao .

A` mà bản t.a thời tiết cũng có vấn đề thì phải. Chọn thành phố HN mà toàn 11 độ C với 8 độ C là sao. Nói chung bản 460 này phần thời tiết bj lỗi nhiều lắm :(

kienvp

A` mà bản t.a thời tiết cũng có vấn đề thì phải. Chọn thành phố HN mà toàn 11 độ C với 8 độ C là sao. Nói chung bản 460 này phần thời tiết bj lỗi nhiều lắm :(

ah .chính xác đó bạn đó là do mình để là độ F chứ ko phải độ C .nên mới vậy .

Fiên bản này ăn bao nhiêu ram vây các bác. Có ít hơn 347 ko?

bản này chạy nhanh và mượt hơn bản trước .còn ram thì mình chưa kiểm tra .

caothu2324

ah .chính xác đó bạn đó là do mình để là độ F chứ ko phải độ C .nên mới vậy .
.

Mình để độ C mà ( Celsius) còn độ F thì 5 mấy độ à :|, thế mới lạ :(. Bản này chạy đỡ ngốn ram hơn các bản trước :D

kienvp

Mình để độ C mà ( Celsius) còn độ F thì 5 mấy độ à :|, thế mới lạ :(. Bản này chạy đỡ ngốn ram hơn các bản trước :D

Độ F và độ C là theo tiêu chuẩn đơn vị đo của tg mà .

độ F cao hơn độ C mà, coi chừng chọn nhầm Hanoi của ấn độ :D

em chọn VN xong mới chọn HN chắc là ko nhầm đâu >:)

lebonghoatan

có cách nào giữ nguyên giao diện của phần mền chỉ thay mỗi cái đồng hồ số theo kiểu HTC ko? ai biết chỉ em với. thanksss

kienvp

có cách nào giữ nguyên giao diện của phần mền chỉ thay mỗi cái đồng hồ số theo kiểu HTC ko? ai biết chỉ em với. thanksss

bạn qua box sang tạo FW .tìm topic các Mod của SPB .