• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell v3.70.(460) VI - giao diện tuyệt vời cho dế [31/8/10]

caothu2324

Độ F và độ C là theo tiêu chuẩn đơn vị đo của tg mà .

em chọn VN xong mới chọn HN chắc là ko nhầm đâu >:)

HN VN mừ, toàn 8-9 độ C :|. chả hiểu dự báo thời tiết kiểu j nữa :|. Có ai test thử chưa:

vukhoi2010

tạm thời các bác làm thế này .cài bản tiếng anh sau đó chọn thành phố và cập nhật thời tiết .sao lưu cài đặt sau đó xóa đi và cài bản vh 2 ngôn ngữ .rồi phục hôi cài đặt là sẽ có thời tiết .để mình nghiên cứu fix lỗi này xem sao .

Em cũng làm như bác đã chỉ. Sau khi cài 2 bản thành công và chạy không có vấn đề gì, nhưng khi chuyển máy sang t.việt xài cho tiện thì nhận được thông báo "Ứng dụng không thể chạy". Là sao vậy bác????????

trước khi cài bản VI bạn phải vô C/System/apps và xóa file spb..reg đi .sau đó cài bản này rùi chọn khôi phục lại cài đặt .

Last edited by a moderator:

hackerKD

Nói chung tớ cũng đang dợi bản khác cải tiến hơn.
bản này cài 1 số MOD lung tung lên thì k chạy sideshow đc thậm chí k mở đc các file hình ảnh của máy

kienvp

Nói chung tớ cũng đang dợi bản khác cải tiến hơn.
bản này cài 1 số MOD lung tung lên thì k chạy sideshow đc thậm chí k mở đc các file hình ảnh của máy

những bản này chỉ là phiên bản beta thôi .khi nào trên trang chủ có lúc đó xài mới ngon được .

hackerKD

những bản này chỉ là phiên bản beta thôi .khi nào trên trang chủ có lúc đó xài mới ngon được .

À, sao tớ xài bản nguyên gốc thì bình thường, còn cài các bản MOD cũ vô -> giao diện vẫn OK nhưng sideshow k mở đc ảnh và không chọn hình nền từ máy đc (nghĩa là k phải thư mục của SPB á)
Hình như có cách khắc phục nhưng tớ k bít tìm ở đâu nữa :D
Đc thì giúp tớ cái nhá

Last edited by a moderator:

kienvp

À, sao tớ xài bản nguyên gốc thì bình thường, còn cài các bản MOD cũ vô -> giao diện vẫn OK nhưng sideshow k mở đc ảnh và không chọn hình nền từ máy đc (nghĩa là k phải thư mục của SPB á)
Hình như có cách khắc phục nhưng tớ k bít tìm ở đâu nữa :D
Đc thì giúp tớ cái nhá

các bản mod cũ 1 số đoạn code ko phù hợp nữa nên hay xảy ra lỗi .
nếu muốn xài tốt bạn phải dùng các mod mới thôi .