• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB shell 3.8 giao diện window phone 7 hoàn hảo cho s60v5

trungtrung57

spb shell bản 3.8 này có thêm "folder hub - folder có thể chứa nhiều ứng dụng, VD như folder game, folder application...vv" >>>>>>> tạo ra giao diện window phone 7 khá tốt và giống:

Dưới đây mình xin giới thiệu ít ảnh window phone 7 trên máy mình, sau đó mình sẽ hướng dẫn các bạn setup và cài đặt:

1. Lưu ý: máy mình là nokia 5230 nhưng đã flash bản AVS

giao diện chính window phone 7:

Folder hub cho mục game, application, offices và book:

2. Rồi, bây h hướng dẫn các bạn setup:
- bạn down gói này về ( có đầy đủ spb shell 3.8 + key, themes, file cấu hình cho spb shell..vv, cách cài đặt = tiếng anh) >>> http://www.mediafire.com/?fc5czcykcirr1ne

- Cài đặt:

1. Bạn cài đặt spb shell 3.8 vào máy ( tốt hơn nên lưu vào bộ nhớ máy, cần khoảng 30 Mb)
2. bạn exit SPB shell
3. xóa file "SpbShell_20028b16.reg" trong C:/System/Apps
4. xóa file "SpbShellBackup.reg" trong C:/ Private /20028b16 /
5. copy tất cả file trong folder "spbshell" và file "spbmobileshell.rgs" đến folder C:/private/2002816

6. chạy spb shell
7. vào menu của spb shell >>> restore file cấu hình "w phone v8.set"

8. bạn cài thêm themes "WP7 Magenta Dark Free.sis" để giao diện window phone được hoàn thiện

lưu ý: SPB shell là 1 phần mềm khá ngốn ram, nên để chạy cho nhanh, bạn nên tắt hiệu ứng của themes( vào setting>> themes>> general >> chỉ vào themes >> option>> themes effect>> off)

còn nếu các bạn thích đẹp thì để hiệu ứng cũng chả sao, nhưng cũng tốn khá nhiều ram đấy.

deconleonui

công nhận đẹp thật . thank bạn nha ;;) có bro nào việt hóa bản SPB 3.8 này cho a e dùng với :( mình vẫn thích nó chạy được trên nền tiếng việt hơn :((.

Lori_hd

uầy, đẹp thế, chưa dùng caios này bao h, bao h có vh thì xài 1 thể :D

olosimaru

Nhìn đẹp quá nhưng xem kĩ lại thấy mấy cái Icon màu hồng >'< Dùng chúng nó chê ái mất~X(

cucu_bin

bạn ơi..sao mình cài ko thây có "SpbShell_20028b16.reg" trong C:/System/Apps và "SpbShellBackup.reg" trong C:/ Private /20028b16 / nhỉ...bạn giups mình với..

trungtrung57

bạn ơi..sao mình cài ko thây có "SpbShell_20028b16.reg" trong C:/System/Apps và "SpbShellBackup.reg" trong C:/ Private /20028b16 / nhỉ...bạn giups mình với..

Dùng xplore coi xem, nếu cài ổ E thì xem trong E ý, nếu k thấy thì bỏ qa bước đó

cucu_bin

vậy thì bước này ko cần hả bạn? copy tất cả file trong folder "spbshell" và file "spbmobileshell.rgs" đến folder C:/private/2002816
ko có bước đó thì làm sao giống win 7 nữa...hix..:((

trungtrung57

vậy thì bước này ko cần hả bạn? copy tất cả file trong folder "spbshell" và file "spbmobileshell.rgs" đến folder C:/private/2002816
ko có bước đó thì làm sao giống win 7 nữa...hix..:((

K có thì sao thay đổi giao diện hả bạn

cucu_bin

nhưng ko thấy cái 2002816 thì phải làm sao hả bạn? mình tự tạo cho nó được ko nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:

chitieu

nhưng ko thấy cái 2002816 thì phải làm sao hả bạn? mình tự tạo cho nó được ko nhỉ??

Cái này là nó ẩn trong folder của hệ thống, bạn phải sử dụng Xplore mới thấy được :-?? và chính xác thì nó là 20028b16
P/s: ý kiến cá nhân, gạch đá gì em xin được hứng hết =.=

Chỉnh sửa cuối: