• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB shell 3.8 giao diện window phone 7 hoàn hảo cho s60v5

trungtrung57

Mình thấy cũng bình thường mà bạn, ít ra không bằng belle shell :))

Last edited by a moderator:

trungtrung57

mình down r mà k thấy file spb 30mb đâu hết. File spb 6mb cài thì bị thôg báo lỗi

Cài spb mobile shell đó bạn, bạn phải nói lỗi gì chứ, nếu là spbshell can not be run... chuyển sang ngôn ngữ tiếng anh đi nhá :)

shiva102

pjo mình cài bản khác ok rồi nhưg đến bước 5 vào lại spb khi loading thì nó báo "custom skins in old format are not supported" rồi nó loading đi loading lại liên tục. Ai help với

dinhluan113

Đây là thành quả của mình :)
Skin đã dc mình chỉnh sửa lại ... ae nào thik thì mình up file .set lên cho

cuongvt112

chia sẻ đi dragon ơi.

Bước này: "vào menu của spb shell >>> restore file cấu hình "w phone v8.set" làm như thế nào các bác ơi. bản này dùng thử àh ? Bạn nào biết cách chỉ mình với.

nguyen2508

sao mình cài đến bước restore xong nó ko dc như vậy mà các icon cứ đè lên nhau.chán thật

hukurae

cho mình hỏi cái đoạn 7. vào menu của spb shell >>> restore file cấu hình "w phone v8.set" là sao ?

mình có thấy file wphonev8.set rồi nhưng ko biết dùng thế nào

Còn vào menu của SPB để restore thì bó tay không hiểu cái menu của SPB là cái nào và restore bằng cách nào luôn T.T

chỉ mình với

EDIT : đã làm được .... ko hiểu sao vừa ấn chọn 1 phát là đơ máy luôn :|

EDIT2 : reset lại máy xong thì mình ko thấy có nút Restore Setting khi ấn vào cái biểu tượng setting nữa ? Giao diện vẫn bị lỗi >.<

EDIT3 : Đã làm được xD cảm ơn chủ topic rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

maskshot

Member
bạn ơi..sao mình cài ko thây có "SpbShell_20028b16.reg" trong C:/System/Apps và "SpbShellBackup.reg" trong C:/ Private /20028b16 / nhỉ...bạn giups mình với..

cuối cùng cũng tìm đc bước 4..yêu cầu spb vào thẻ nhớ và tìm "SpbShellBackup.reg" trong E:/ Private /20028b16 / ... là sẽ thấy file đó...chúc các b thành công.

Chỉnh sửa cuối:

dinhluan113

Bạn nào muốn edit lại theo ý của mình thì chỉ cần "touch and hold" thôi :)
Mà cái này xài s6v05 thì đổi gió hay khè ae chứ xài luôn k ổn đâu :)

tuan1811995

Bạn nào up giùm mình mấy cái file ở bước 5 thôi được ko? Vì mình có app spb và theme rồi nên chỉ cần skin thôi, down hết cái đống file kia chắc hết tiền (mình dùng đt down vì máy tính ko có mạng). Thanks.

concuabo1512

sao khi cai SPB 3.8 no lai erro , minh cai spb nhieu lan roi biet cach cai roi nhung file cua ban hong roi ??? may minh la 5233 nhe , minh thick cai skin nya , nhun file thi ......