• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Software SPB Mobile Shell v3.55.341 RC1 Việt Hóa bởi SymPViet 16/6/2010

kienvp

SPB Software SPB Mobile Shell v3.55.341 RC1 Việt Hóa bởi SymPViet

Phần mềm quen thuộc với các bạn rồi nên mình không giới thiệu nữa .

phiên bản việt hóa này đã loại bỏ tất cả 28 ngôn ngữ và các file không cần thiết cho khỏi rác máy .

Mod chạy trên ngôn ngữ tiếng việt .

các bạn cài đặt xong ứng dụng sẽ tự chạy , nếu báo lỗi ko chạy được thì các bạn Vào C\system\apps\ --> Xóa file SpbShell_20028b16.reg đi
rồi mở Mobileshell -> load lại .

các bạn cài đặt xong đăng ký với số :8C59-PPVX-2BM4

Phiên bản cập nhật ngày 16/6 :

- Sửa lỗi của phiên bản cũ (đặt tên Widget ,operator...)
- Cải tiến và sửa lỗi rất nhiều so với bản trước
- Thêm chức năng bấm phím gọi để truy cập nhanh vào 2 ứng dụng là quay số nhanh hoặc nhật ký cuộc gọi .

đặc biệt ở phiên bản này các bạn sẽ ko bị lỗi chọn widget music player khi chạy ứng dụng trên nền tiếng Việt .

SPB Software SPB Mobile Shell v3.55.341 RC1 Việt Hóa bởi SymPViet

Chỉnh sửa cuối:

bebivodoi

chỉ e làm sao có cái menu quay vòng như của bác nhé, của e k dc đẹp như của bác

cuongvt112

SPB 341 so với 332 có gì thay đổi không bác kienvp. Mình đang xài bản 332 việt hóa của bác, không biết khi cài đè bản 341 này vào thì những phần cài đặt, bố trí sortcut của mình có bị mất không nhỉ ?

kienvp

chỉ e làm sao có cái menu quay vòng như của bác nhé, của e k dc đẹp như của bác
bạn vào đây xem hướng dẫn nhé . http://www.pdaviet.net/showthread.p...2-Việt-Hóa-Bởi-SymPViet-(Cập-nhật-12-06-2010)

SPB 341 so với 332 có gì thay đổi không bác kienvp. Mình đang xài bản 332 việt hóa của bác, không biết khi cài đè bản 341 này vào thì những phần cài đặt, bố trí sortcut của mình có bị mất không nhỉ ?
Change log:mình pót ở trên rùi đó
mình post ở trên đó bạn .bạn cứ xóa bản cũ và cài bản này vào .sắp xếp vẫn như cũ . để mình chuyển sang tiếng việt cho các bạn đở thăc mắc .

Chỉnh sửa cuối:

herohacker

Máy mình chưa hack,phần mền này phải sign hả bác,mình sign thì nó báo " File signing filed. Maybe certificane is wrong ,or you entered the wrong pasword " thế là sao hả bác giải thích giùm em!
Thanks bác trước!

kienvp

Máy mình chưa hack,phần mền này phải sign hả bác,mình sign thì nó báo " File signing filed. Maybe certificane is wrong ,or you entered the wrong pasword " thế là sao hả bác giải thích giùm em!
Thanks bác trước!

nếu máy chưa hack bạn tải bản EN về xài ko cần sign .mình post bên box ứng dụng chung .

bebivodoi

bác kiên mod lại bản này lấy màn hình HTC như bản kia dùm e dc hẻm, bản kia e thấy đẹp hơn, thank

kienvp

bác kiên mod lại bản này lấy màn hình HTC như bản kia dùm e dc hẻm, bản kia e thấy đẹp hơn, thank

Bnaj qua box FW có tập hợp các bản mod rùi đó . thích gì thì down

bebivodoi

Bnaj qua box FW có tập hợp các bản mod rùi đó . thích gì thì down

thank,nhưng hình như ở bên FW toàn là các mod của phiên bản cũ mà bác, bác mod bản này như bản bác mod HTC có cả pin Iphone ấy dùm e, và e đã làm theo hướng dẫn đẻ chạy hình 3D = thất bại,e có sửa theo dòng link này:
Nguyên văn bởi ntv_79
Bạn nói vắn tắt quá mọi người không hiểu nên không làm được. Mình sửa những dòng giống như của bạn mà không được.

Để bật hiệu ứng 3D các bạn Sửa file SpbShell_20028b16.reg trong đường dẫn theo đường dẫn c:\system\apps\ Dùng x-plore mở ở chế đố edit, rồi đổi các số theo như mũi tên galabuon chỉ!

Và các giá trị lần lượt là:

GlEnabled=0 sửa số 0 thành số 1
ReflectionAlpha=60 sửa số 60 thành số 0
ShowFPS=0 và sửa số 0 này thành số 11

Chỉnh sửa cuối:

herohacker

Nhưng mình dùng bản 3.5.0 của bạn việt hóa được mà sign xong cài vào được mà bản này lại ko được,hjx
cài bản kja có chuyển nó sang tiếng việt được ko bạn?

cuongvt112

Bác kienvp mod thame style và profesonal bản 341 này giống bản việt hóa 332 đi, ví dụ như đồng hồ HTC, biểu tượng thanh launch, cuộc gọi nhỡ, tin nhắn,...Sao em cài lại không có widget music nhỉ ?

hackerKD

Gì mà ra phiên bản mới ào ào, mới cài chưa gì đã có bản mới, thôi up lun :))

coolboymd12

ủa sao mình không download được nhỉ, MF nó cứ hiện ra cái NOTICE: no sever....
rồi Processing download request... hoài, ko download được (download các thứ khác ở MF vẫn bình thường nhé)

thanh19589

lâu nay ko để ý giờ phát hiện ra mình tụt hậu xa thế này . Giờ vẫn còn xài 316 :-??

thanhcong27

thank,nhưng hình như ở bên FW toàn là các mod của phiên bản cũ mà bác, bác mod bản này như bản bác mod HTC có cả pin Iphone ấy dùm e, và e đã làm theo hướng dẫn đẻ chạy hình 3D = thất bại,e có sửa theo dòng link này:
Nguyên văn bởi ntv_79
Bạn nói vắn tắt quá mọi người không hiểu nên không làm được. Mình sửa những dòng giống như của bạn mà không được.

Để bật hiệu ứng 3D các bạn Sửa file SpbShell_20028b16.reg trong đường dẫn theo đường dẫn c:\system\apps\ Dùng x-plore mở ở chế đố edit, rồi đổi các số theo như mũi tên galabuon chỉ!

bạn phải tắt shell đi trước khi sửa mới được, hoặc bạn copy file đó ra máy tính rồi sửa rồi lại copy lại, mình dùng 5800, chạy 3d cũng được nhưng thấy hơi nặng, nhưng có vẻ bản này 3d nhanh hơn bản trước thì phải,

thanhcong27

ủa sao mình không download được nhỉ, MF nó cứ hiện ra cái NOTICE: no sever....
rồi Processing download request... hoài, ko download được (download các thứ khác ở MF vẫn bình thường nhé)

hôn qua đúng là không dowload được, nhưng giờ dược rồi đấy

kienvp

Nguyên văn bởi ntv_79

bạn cứ làm đi nếu ko được mình post file đã chỉnh sửa của mình lên .