• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Software.Weather v2.0.366-PM dự báo thời tiết mới!

BuuPhucCT

Well-Known Member
SPB Software.Weather v2.0.366 S60v5 SymbianOS9.x Unsigned-FoXPDA

SPB Weather là phần mềm dự báo thời tiết tốt nhất trên các máy xài hệ điều hành Symbian. Nó kết hợp các dự báo chi tiết cho mỗi ngày với 10.000 thành phố trên toàn thế giới với giao diện đẹp và thân thiện với hình ảnh vệ tinh 3 chiều.

* Dự báo thời tiết khắp nơi trên thế giới.
* Hình ảnh 3D sing động.
* Các hình ảnh vệ tinh.
* Hình ảnh dự báo cho đám mây, nhiệt độ và lượng mưa.
* Giao diện thân thiện dễ sử dụng.
* Màn widget

DỰ BÁO THỜI TIẾT

Thông tin chi tiết về thời tiết dự báo được thu thập từ các nguồn đáng tin cậy

* Dự báo thời tiết trước 5 ngày
* Dự báo chi tiết buổi sáng / ngày / buổi tối / ban đêm.
* Áp suất, độ ẩm và dự báo gió.

DỰ BÁO CHO NHIỀU THÀNH PHỐ TRÊN THẾ GIỚI

Dự báo thời tiết cho tất cả thế giới thành phố trên thế giới

* PM hỗ trợ hơn thêm vào đến 10 thành phố bạn thường sử dụng.
* Có hơn 10.000 thành phố được hỗ trợ
* Có thể lướt qua để chuyển đổi giữa các thành phố
* Tìm các thành phố của bạn bằng tên, vị trí GPS , hoặc mã.

HÌNH ẢNH 3D

Xem dự báo thời tiết trên toàn cầu qua hình ảnh 3D:

* Xoay quả đất với ngón tay của bạn
* Phóng to
* Hình ảnh vệ tinh.

HÌNH ẢNH TỪ VỆ TINH

Hình ảnh dự báo thời tiết bằng đồ họa:

* Hình mây dự báo trong3 ngày
* Hình nhiệt độ dự báo trong 3 ngày
* Hình mưa dự báo trong 3 ngày

WIDGET Ở MÀN HÌNH CHỦ

Màn hình widget linh hoạt:

* Hiển thị thông tin dự báo thời tiết ngay trên màn hình chủ của bạn
* Click vào là có thể xem thông tin chi tiết

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=5Zzy6gsDVxI&feature=player_embedded[/YOUTUBE]

THÊM VÀI TẤM HÌNH CHỤP KHI TEST TRÊN 5800 NÈ

LINK 4SHARED.COM

LINK ZSHARED.NET

Chỉnh sửa cuối:

nobodycfm

Không biết bác Phuc đã test chưa chư mình thấy PM này hay but ko update được bằng GPRS, nó chỉ cho update bằng wifi thôi - không tiện lắm

BuuPhucCT

Well-Known Member
Không biết bác Phuc đã test chưa chư mình thấy PM này hay but ko update được bằng GPRS, nó chỉ cho update bằng wifi thôi - không tiện lắm

Mình chỉ xài wifi nên chưa test bằng GPRS nhưng mình nghĩ là OK vì nó có mục chỉnh kết nối đó

Ntv_79

Update bằng GPRS vô tư mà. Cài xong mở chương trình nó đã hiện ra một danh sách cho mình lựa chọn mà. Một phần mềm dự báo rất hay thay thế cho Handy weather đã bị lock key. Và riêng cái wedget ngoài màn hình chờ cũng đẹp hơn cái accu weather.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Pm này có thể nói là hỗ trợ S60V5 rất tốt với các khả năng lật, cuộn trang trên màn hình touch khá đẹp và tiện lợi. Và thông tin cũng chính xác hơn khi so với Handy weather.

runsuno

cho mình hỏi chút: muốn hiện widget o màn hình chủ thì làm như thế nào jậy ???

viplexus

Đúng đấy muốn hiện Widget trên màn hình chủ của 58 thì làm thế nào hả bạn? nếu hiện được mình mới dám down và cài..

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi chút: muốn hiện widget o màn hình chủ thì làm như thế nào jậy ???

Tính năng hiện widget hình như chỉ có trên N97 và N97 mini thôi. Mình xài 5800 nên không thấy tính năng này.

Hoden

Super V.I.P
Đúng đấy muốn hiện Widget trên màn hình chủ của 58 thì làm thế nào hả bạn? nếu hiện được mình mới dám down và cài..

widget cũng giống như file sis khác thôi chỉ khác nhau là nó nhẹ và tính năng nó không nhiều 1 pm chỉ 1 tính năng ,bạn cài đặt nó bình thường muốn mở trên déktop thì mở lên và xem thôi.
tính ưu việt của nó là hình ảnh đẹp file nhẹ và cảm ứng nhạy hơn pm sis

BuuPhucCT

Well-Known Member
widget cũng giống như file sis khác thôi chỉ khác nhau là nó nhẹ và tính năng nó không nhiều 1 pm chỉ 1 tính năng ,bạn cài đặt nó bình thường muốn mở trên déktop thì mở lên và xem thôi.
tính ưu việt của nó là hình ảnh đẹp file nhẹ và cảm ứng nhạy hơn pm sis

Down PM rồi sao không thank vậy đại ca?>:)
Ý bác ấy hỏi tính năng hiển thị widget của PM này như trong bài em tham khảo trên mấy trang nước ngoài ý chứ không phải như ý anh trả lời:)

dendrotrang

Update bằng GPRS vô tư mà. Cài xong mở chương trình nó đã hiện ra một danh sách cho mình lựa chọn mà. Một phần mềm dự báo rất hay thay thế cho Handy weather đã bị lock key. Và riêng cái wedget ngoài màn hình chờ cũng đẹp hơn cái accu weather.

sao e up bằng gprs ko đc . đúng là nó có hiện lên cái bảng nhưng toàn những địa chỉ wifi mà mình từng kêt71 nối thôi , ko thấy gprs

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao e up bằng gprs ko đc . đúng là nó có hiện lên cái bảng nhưng toàn những địa chỉ wifi mà mình từng kêt71 nối thôi , ko thấy gprs

Sao lại không có hả bạn. Trong danh sách kết nối có cả mục Mobi-GPRS vì mình xài mobiphone. Bạn kiểm tra lại đi nhé

dendrotrang

Sao lại không có hả bạn. Trong danh sách kết nối có cả mục Mobi-GPRS vì mình xài mobiphone. Bạn kiểm tra lại đi nhé

bác nói thế nào chư e cũng dùng mobi mừ , trong khi đó dùng mobi-gprs để chát bằng nimbuzz vẫn ok ? hay bác có phải tùy chỉnh gì trong setting ko thì chỉ bảo cho đàn e học hỏi với , bị vì nhìn cái video thì kết quá mà ko có wifi nên ngồi ôm đầu gối từ hôm qua tới giờ . thank bác trước nhá .

ngoanrazor

Well-Known Member
bác nói thế nào chư e cũng dùng mobi mừ , trong khi đó dùng mobi-gprs để chát bằng nimbuzz vẫn ok ? hay bác có phải tùy chỉnh gì trong setting ko thì chỉ bảo cho đàn e học hỏi với , bị vì nhìn cái video thì kết quá mà ko có wifi nên ngồi ôm đầu gối từ hôm qua tới giờ . thank bác trước nhá .

Posted via Mobile Device
cái này chạy wa wifi mà làm j có gprs

ngkhanhhoang

Down PM rồi sao không thank vậy đại ca?>:)
Ý bác ấy hỏi tính năng hiển thị widget của PM này như trong bài em tham khảo trên mấy trang nước ngoài ý chứ không phải như ý anh trả lời:)

Suốt ngày đòi thanks ko vậy hả?

ngoanrazor

Well-Known Member
Xin thưa với mấy bác là em update bằng GPRS ào ào đây nè. Có thấy cái GPRS không?:|

Posted via Mobile Device
Thưa đại ka em ko thấy gprs đâu kả chỉ thấy đòi wjfj thuj! Fw of em là orange

BuuPhucCT

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Thưa đại ka em ko thấy gprs đâu kả chỉ thấy đòi wjfj thuj! Fw of em là orange

Chắc do FW của bạn rồi. Mình chỉ xài FW thường thôi nên có tùy chọn update qua GPRS bình thường

Ntv_79

New version (connect for Wi-Fi , GPRS )
SpbWeather_S60_3_1_v_2_0_388_LOGS

Thấy có bản này anh em test thử xem nhé!