• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! Giúp điên thoại chạy nhanh hơn...

kingofsea

Benchmark bằng Coreplayer bản mới nhất trên pdaviet thì ko có j` khác nhau khi bật và tắt phần mềm này . Trong mục about nó có chỗ điền số đăng ký , ko biết có ai có ko ?

@q630666 : nhiều lần trong cái gì ?

Chỉnh sửa cuối:

kingofsea

So sánh tốc độ các máy bằng soft này thử xem các pác .
N78 v21
off 335
on 378
Sau khi restart
off 320
on 430

Chỉnh sửa cuối:

huynhkyphu

Hix, mới vào topic đọc thấy FW hay, mà các pác cãi vã làm sợ thật, thôi thì dù sao cũng thanks pác 1 phát

vivataba

thế thì phải gọi pm này chuẩn của nó là over lock chứ nhỉ b-) mình thấy run lém hem dám text chit sợ có mùi thơm :p

KenVy

Nghe có vẻ hấp dẫn và tranh cãi cũng có vẻ gây cấn, muốn xài nhưng lại sợ cầm nhằm con dao 2 lưỡi...:(:(:(

wangtuyen

Ngoài cách ép xung CPU còn một số cách để tăng tốc độ khác chứ ko phải chạy nhanh là ép xung hết đâu!!! (dọn file rác, sắp xếp file theo thứ vị trí tối ưu nhất, hay tạo ra file log để nhớ địa chỉ các file khỏi phải dò toàn bộ....)

Dù gì thì cũng là một FW đáng thử....thanks

mattomo

Ngoài cách ép xung CPU còn một số cách để tăng tốc độ khác chứ ko phải chạy nhanh là ép xung hết đâu!!! (dọn file rác, sắp xếp file theo thứ vị trí tối ưu nhất, hay tạo ra file log để nhớ địa chỉ các file khỏi phải dò toàn bộ....)

Dù gì thì cũng là một FW đáng thử....thanks

Bạn cứ test thử đi ,nếu thấy có ích thì để xài không thì remove ,mình thì xài rất ok 2,3 ngày rồi .Mình cài trên N96 .....:D

lephunghien

nghe các bác nói thế chắc khi nào em sang nước nào lạnh lạnh,có tuyết em mới dám xài.-)) cái này làm nóng cpu đang bị lạnh+tăng tốc độ của máy một công đôi việc chứ không như ở vn.được cái này mất cái kia! :D

dzzung34

nghe các bác nói thế chắc khi nào em sang nước nào lạnh lạnh,có tuyết em mới dám xài.-)) cái này làm nóng cpu đang bị lạnh+tăng tốc độ của máy một công đôi việc chứ không như ở vn.được cái này mất cái kia! :D

FW này chắc nó giống như trình Disk Defragmenter của windows thì phải ,nó sắp xếp lại các file hệ thống ,giúp cho việc truy cập được dễ dàng hơn .bằng chứng là nếu overlock CPU thì máy phải chạy nhanh đồng bộ ,còn đây nó chỉ cho phép truy nhập nhanh hơn thôi ,còn nghe nhạc hoặc xem phim thì vẫn bình thường mà .FW rất đáng để xài cho những máy có cấu hình thấp ......Còn các bác nào cảm thấy không ổn thì đừng nên dính đến nó .....:D

bomngoc10

bác đăng bài này xong cơ số con gà sẽ bị lừa tưởng mình mua được máy ngon.khỏe...=)) =)) em cũng cài dùng cho sướng cái đời rồi mang đi bán vậy.... Ôi thanh kiu...thanh kiu... =)) :-*

tuyen_bacninh

Theo bản thân tôi thì nghĩ rằng đây là 1 phần mềm đồng bộ hóa giúp máy chạy nhanh hơn.Nó cũng giống như Tun Up cho PC vậy,chủ yếu là don các files rác va tinh chinh setting cho phù hợp để hệ thống chạy mượt hơn. Chắc là k hại phần cứng đâu, mọi người đừng lo.^^ cơ mà máy mua về là để dùng, hỏng thì dung con khác ... keke.

duong1986

Trí tưởng tượng phong phú vật vã =))
nói về tính chất vật lí theo nguyên tắt thì soft sẽ làm cho phấn cứng xử lí nhanh hơn và đồng thời các bộ phận trong CUP ko đồng bộ đc với nhau, sẽ gây ra tộn hại đến phần cứng, và dẫn đến tuổi thọ bị giảm! vậy chứ các bác nói xem nó hoạt động dựa vào cái ji? không phải CPU xử lí nhanh hơn thì làm sao nó chạy nhanh đc, trong khi đó RAM vẫn vậy! bác có biết 1 con chip xử lí dữ liệu nhanh là như thế nào không?=D>

mattomo

nói về tính chất vật lí theo nguyên tắt thì soft sẽ làm cho phấn cứng xử lí nhanh hơn và đồng thời các bộ phận trong CUP ko đồng bộ đc với nhau, sẽ gây ra tộn hại đến phần cứng, và dẫn đến tuổi thọ bị giảm! vậy chứ các bác nói xem nó hoạt động dựa vào cái ji? không phải CPU xử lí nhanh hơn thì làm sao nó chạy nhanh đc, trong khi đó RAM vẫn vậy! bác có biết 1 con chip xử lí dữ liệu nhanh là như thế nào không?=D>

Bạn không dám xài thì thôi nhiều ý kiến quá ,máy mình N96 bình thường đã chạy mượt mà mình còn dám xài ,nghe nhạc ,xem film ,chơi games tốc độ vẫn bình thường, được cái truy cập ứng dụng nhanh cải thiện thấy rõ ,cài vào chạy mượt ghê ,xài thấy mê ly .Mình chỉ sợ mỗi cái sài thời gian rồi nó đòi KKK lúc đó muốn sài mới mệt đấy ......(Không biết bản này có FULL chưa nữa)....:D:D:D

dzzung34

Giả sử bây giờ máy tính của bạn xài đường truyền diaup thời xa xưa ,chắc bạn cứ muốn truy cập ì ạch để máy của mình khỏi nóng và khỏi hư ,Còn chuyển qua xài ADSL hay cáp quang để truy cập nhanh vù vù chắc là nó cháy CPU mất ....=))

duong1986

Giả sử bây giờ máy tính của bạn xài đường truyền diaup thời xa xưa ,chắc bạn cứ muốn truy cập ì ạch để máy của mình khỏi nóng và khỏi hư ,Còn chuyển qua xài ADSL hay cáp quang để truy cập nhanh vù vù chắc là nó cháy CPU mất ....=))
bạn nói vậy là sai rồi đó là chuyện khác nhau! vì đường truyền là thiết bị ngoại vi, ko liên quan ví đến bến trong máy cả, đó là cách nâng cấp đowngf truyền mà không hề có bất cứ điều thiệt hại nào đến máy, còn cái này thì khác nó ảnh hưởng trực tiếp vào bộ xử lí. mình chỉ thảo luận thôi, nói cái lợi và hại khi sài nó! mình thì vẫn sài bình thường, ko hề sợ hư, theo công nghệ thì máy chưa hư thì đẫ bán đi rồi, lấy đâu ra hư, nhưng mình đã nói rồi đấy thôi, ai sài máy kĩ thì đừng nên sữ dụng phần mền này, đó là khuyến cáo! và mình nói lại mình chỉ góp ý kiến cho anh em thôi! không hơn thua với bạn làm jì:-??

ht6868

Chuan luon. E xai cho N73 chay nhanh lam 420 mhz. may thang o cty keu sao ma nhanh vay? pro wa!May hum nua gjao ban thuj. Hjhj

kingofsea

Viết đúng chính tả đi nhá :D Chú có nguyên tắc làm việc của soft này mà do chính bọn cellphonesoft nói ko ?
//Qua sử dụng vài ngày tui thấy soft này chỉ làm khởi động ứng dụng nhanh hơn , còn ứng dụng chạy cũng bình thường , chả nhanh hơn . Ý kiến chủ quan của tôi nhá :D