• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! Giúp điên thoại chạy nhanh hơn...

linhpro001

cũng đâu co j ảnh hưởng đâu? máy chạy k nóng xiu nào! mấy bác cứ hù làm mọi ng sợ!

kv12345

Hì mình Thi thấy nên làm rõ nguyên tắc hoat động của nó đã chứ hok bít nó lam việc ra seo thì cũng ngán ngán. vì vậy mong cac bác ai liều cứ xài ai can thận thì thui, theo ý kiến cá nhân em thì em chua dám con 5320 cua em xài van vi vu mà :p:)):D.
mong chủ topic tìm hiểu thêm phan này cho ae trong dien dàn khoi nghi ngờ nữa( chứ em thấy mấy bac tranh cãi hơi bi căng)

thophan

hix..hix... mình đã down về, chuẩn bị tét đây. Tuy hơi run nhưng cũng ráng, vì mình nghĩ, người viết đã tét rất kỹ trước khi realease. "Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ", tới lun các bác ơi

traihp9001

Well-Known Member

Speedy Go! giúp cải thiện trình diễn của smartphone symbian s60 ở gia tốc hiển thị và sự gia tăng tốc độ toàn bộ ( đồng bộ hóa ) . Phần kiểm tra tốc độ được cung cấp giúp việc ước tính tốc độ bình thường của máy .

Speedy Go! tương thích với hầu hết smartphone xài hệ điều hành symbian s60 của Nokia , Samsung và LG
Những phần chính :
# Cải thiện trình diễn của điện thoại
# Cung cấp gia tốc hiển thị và sự tăng tốc đồng bộ hóa
# Phần kiểm tra tốc độ giúp cho việc ước lượng tốc độ điện thoại và tốc độ đạt được
# Có thể được sử dụng để so sánh tốc độ với những điện thoại khác .

Cài đặt xong ,chạy FW lựa chọn "turn on acceleration" xong chọn "Speed test"
Lúc nó chạy xong hết 6/6 nó sẻ báo kết quả quá trình nó test ....trong lúc chạy test ,màn hình nó nhảy loạn xạ và nhập nhằng mầu ,các bạn đừng sợ chạy xong 6/6 xong sẽ ổn thôi .Xong xuôi khởi động lại máy ,vẩn để chế độ "turn on acceleration" kiểm tra dùm máy xem nó chạy nhanh hơn không .....nhanh hơn đấy ,các bạn test thử nha.....

Download:
View attachment 126520

nếu các bạn sợ hư máy thì sau khi làm theo hướng dẫn các bạn có thể vào lại chương trình và "turn off acceleration" đi là ổn thôi mà.thỉnh thoảng mở ra làm 1 phát thì lo gì hư máy:))

mattomo

Hì mình Thi thấy nên làm rõ nguyên tắc hoat động của nó đã chứ hok bít nó lam việc ra seo thì cũng ngán ngán. vì vậy mong cac bác ai liều cứ xài ai can thận thì thui, theo ý kiến cá nhân em thì em chua dám con 5320 cua em xài van vi vu mà .
mong chủ topic tìm hiểu thêm phan này cho ae trong dien dàn khoi nghi ngờ nữa( chứ em thấy mấy bac tranh cãi hơi bi căng)

Mình đã nói rồi :FW này theo mình nghĩ chắc nó giống như trình Disk Defragmenter của windows thì phải , nó sắp xếp lại các file hệ thống ,giúp cho việc truy cập được dễ dàng hơn .bằng chứng là nếu overlock CPU thì máy phải chạy nhanh đồng bộ ,còn đây nó chỉ cho phép truy nhập nhanh các thao tác ứng dụng hơn thôi ,còn nghe nhạc hoặc xem phim ,chơi game thì vẫn bình thường mà .FW rất đáng để xài cho những máy có cấu hình thấp ......Còn các bác nào cảm thấy không ổn thì đừng nên dính đến nó .....Còn mình hả ,xài vô tư chạy N96 thấy mê luôn :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

mattomo

:D
đang định thử nhưng nghe các bác bàn tán ghê quá,em co Vòi luôn.

Bản này do cellphonesoft giới thiệu có thương mại hóa ,bằng chứng là có bạn xài bị đòi KKK rồi đấy .chắc bản này chưa được chuẩn vì có 1 số máy bị lổi này lổi nọ .nhưng bản thân tôi xài gần tuần rồi chưa thấy lỗi gì cả .Các bạn vào Web này tham khảo thêm :http://cellphonesoft.com/.Chắc 1 thời gian nữa mới có bản updat hoàn chỉnh và quan trọng nhất là phải "FULL"lúc đó sài mới sướng ......

Chỉnh sửa cuối:

noname88

không thể tin được , tốc độ tăng lên khỏi chê luôn. ths bạn chủ topic rất nhiều. còn về phần sử dụng nếu bạn nào sợ thi tốt hơn hết đừng cài.

ht6868

Dùng ok lam các ban ah. Ko có gi thay doi ca. Mình dùng may ngày nay thay tot lam. Toc do n73 len den 435. Hjhj. Yen tam ko hong cpu dau. Chi là toc do trình dien thuj mà! Khj vào pm rùj bt mà. Good!

huynhdanh

Dùng ok lam các ban ah. Ko có gi thay doi ca. Mình dùng may ngày nay thay tot lam. Toc do n73 len den 435. Hjhj. Yen tam ko hong cpu dau. Chi là toc do trình dien thuj mà! Khj vào pm rùj bt mà. Good!

Mình cũng dùng mấy hôm nay rồi. Chả có vấn đề gì cả. Cũng nhanh hơn chút. Máy vẫn ổn định.

Mấy bác này đúng là gà toàn tập , chưa đi mưa chưa bít lạnh , cái gì cũng có mặt lợi và mặt hại của nó , ép xung đâu phải là xài 1 giờ , 1 ngày là máy sẽ hư , vấn đề là thời gian , giống như tui cài ép xung cho CPU nhà tui , lúc đầu xài sướng thật , chạy vi vu , nhưng chỉ sau 1 tháng thì hỡi ơi , CPU tự nhiên nó ì ạch , chậm chạp , tốc độ thua cả lúc chưa cài , và chi thêm nửa tháng nữa là CPU đó die luôn , bình luận thôi , chứ riêng tui đang xài N82 tốc độ cũng tạm khá rồi nên không dám dính vào mấy phần mềm pro này ^^

mattomo

Mấy bác này đúng là gà toàn tập , chưa đi mưa chưa bít lạnh , cái gì cũng có mặt lợi và mặt hại của nó , ép xung đâu phải là xài 1 giờ , 1 ngày là máy sẽ hư , vấn đề là thời gian , giống như tui cài ép xung cho CPU nhà tui , lúc đầu xài sướng thật , chạy vi vu , nhưng chỉ sau 1 tháng thì hỡi ơi , CPU tự nhiên nó ì ạch , chậm chạp , tốc độ thua cả lúc chưa cài , và chi thêm nửa tháng nữa là CPU đó die luôn , bình luận thôi , chứ riêng tui đang xài N82 tốc độ cũng tạm khá rồi nên không dám dính vào mấy phần mềm pro này ^^

Bác nói vậy hơi quá ,chẳng lẽ "CellPhoneSoft" nhà viết ra phần mềm này họ là gà hết ,gà viết ra phần mềm cho gà sài .Rồi gà kẻ khen kẻ chê đủ thứ ......=))

same

Vào topic, thấy phầm mềm ham quá chời. Nhưng khi đọc xong những cm của các anh. Em lại lo lắng, không biết nếu cài vào thì máy có bị vấn đề gì hay không nữa àh.

kingofsea

Gà toàn tập =)) OC kiểu j` mới vài tháng die CPU , cái này tui công nhận gà =)) Chú cũng biết phần mềm này pro nên ko dám xài , vậy thì đỡ gà hơn chút =))

duong1986

này các bác đó đúng là gây hại cho CPU! bác nào sài theo công nghệ thì tiếp tục sài, vì không bao lâu cái n98 sẽ ra lò thì các bác quẳn cái này đi, chưa kịp hư đâu, còn bác nào sài máy kỉ thì không nên đụng tới, nó sẽ giám tuổn thọ khỏa 35% và sau khi remove bác sẽ thất nó chập lại như bác kia đã nói ở trên, mình đã có ý kiến nhiền trong topic này, nói nhiều wa thì mất lòng các bác! đó là cách chọn lựa tốt nhất