• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! Giúp điên thoại chạy nhanh hơn...

kingofsea

này các bác đó đúng là gây hại cho CPU! bác nào sài theo công nghệ thì tiếp tục sài, vì không bao lâu cái n98 sẽ ra lò thì các bác quẳn cái này đi, chưa kịp hư đâu, còn bác nào sài máy kỉ thì không nên đụng tới, nó sẽ giám tuổn thọ khỏa 35% và sau khi remove bác sẽ thất nó chập lại như bác kia đã nói ở trên, mình đã có ý kiến nhiền trong topic này, nói nhiều wa thì mất lòng các bác! đó là cách chọn lựa tốt nhất

Thì đang xài nó tăng tốc , xóa đi nó sẽ cho cảm giác chậm là phải =)) Vậy cũng nói cho dc =)) Con số "khoảng 35%" đấy chú lấy ở đâu ra ?

mattomo

Thì đang xài nó tăng tốc , xóa đi nó sẽ cho cảm giác chậm là phải =)) Vậy cũng nói cho dc =)) Con số "khoảng 35%" đấy chú lấy ở đâu ra ?

Các bác cứ lo sợ sài FW này lo sợ đủ điều nào là cháy CPU rồi là máy nóng .Mình sài kết hợp cả FW Tăng tốc mạng-Acelerador¡¡ NetworkAcc v1.3 S60v3/S60v5 .Truy cập nhanh mê luôn .......

trunganh0412

Posted via Mobile Device cho to hoi dung cai nay co ton pin k vay.To dung N82 bt cug nhah ruj,nhug ma ton pin wa thj k thjk may.Ma dung caj nay co that la hai may lam k?

bluedragon0307

Sau mấy ngày test thử trên N73 thì thấy: máy khởi động nhanh hơn 1 chút, camera khởi động nhanh hơn rõ rệt(tầm 3s); vào Gallery có nhanh hơn nhưng ko đáng kể; vào Menu nhanh hơn 1 chút và đỡ lag hơn 1 chút; chơi Game từ lúc pin full đến empty, nghe nhạc cũng từ lúc full đến empty(thử cả với loa ngoài và tai nghe zin) nhiệt độ máy có tăng nhưng chỉ đến mức như lúc chưa cài PM, ko hơn tẹo nào.

tuyen6ngon

Banned
Soft này nhẹ hều có chiếm nhiều ram đâu mà bác sợ.

Mình dùng 5700. Mình hay dùng Skyfire để xem phim, nghe nhạc trự tuyến. Mà cái Skyfire này ngốn RAM kinh khủng nên gần như khi dùng Skyfire thì ko dùng đc ứng dụng khác. Mà cái trình nghe nhạc của Máy luôn chạy ẩn,ko thoát đc nên đã tốn 1 phần RAM nên mình hạn chế dùng các ứng dụng chạy ẩn (ko dùng thì đúng hơn) để tiết kiệm RAM. Pm của bạn hay đấy , mình nghĩ cái này ko fải là ép xung như mấy bác kia nói đâu vì ép xung thì máy sẽ chạy nhanh đồng bộ, mà cái này chỉ tăng tốc độ đọc file và tốc độ truy cập ứng dụng

dzzung34

Mình dùng 5700. Mình hay dùng Skyfire để xem phim, nghe nhạc trự tuyến. Mà cái Skyfire này ngốn RAM kinh khủng nên gần như khi dùng Skyfire thì ko dùng đc ứng dụng khác. Mà cái trình nghe nhạc của Máy luôn chạy ẩn,ko thoát đc nên đã tốn 1 phần RAM nên mình hạn chế dùng các ứng dụng chạy ẩn (ko dùng thì đúng hơn) để tiết kiệm RAM. Pm của bạn hay đấy , mình nghĩ cái này ko fải là ép xung như mấy bác kia nói đâu vì ép xung thì máy sẽ chạy nhanh đồng bộ, mà cái này chỉ tăng tốc độ đọc file và tốc độ truy cập ứng dụng

Mình cũng đồng ý kiến với bạn ,mình cài nào N82 xài thích lắm .Mình cài cả tuần nay chạy ổn định .

DUCBACLIEU

Mình cũng nhất trí với các bạn,5700 chạy nhiều ct cùng lúc vốn đã nhanh ,cài cái này vào ....đúng là hết sẩy luôn. àh còn mấy cái chương trình luôn chạy ẩn kg thoát được .Bạn hãy cài pm JbakTaskman sẽ tắt được tất cả các ct đang chạy ngầm.:)):)):)):)):)):)):)):))
Tải ở đây :http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=32615&highlight=JbakTaskman

Chỉnh sửa cuối:

khoa125

Dùng tốt trên N95 ko vấn đề gì, lướt Web = gprs cứ như bay còn Wifi thì khỏi nói nhanh thấy gê hjhj, các bro yên tâm dùng đi, test mấy ngày máy đêm rồi, mình đang dùng bộ 3 tăng tốc Acelerator+Network Acc+Ucweb 6.2 final down có resume sài mê li luôn

mattomo

Dùng tốt trên N95 ko vấn đề gì, lướt Web = gprs cứ như bay còn Wifi thì khỏi nói nhanh thấy gê hjhj, các bro yên tâm dùng đi, test mấy ngày máy đêm rồi, mình đang dùng bộ 3 tăng tốc Acelerator+Network Acc+Ucweb 6.2 final down có resume sài mê li luôn

Mình cũng chạy kết hợp giống y như bạn nói .chạy vô tư luôn .Tội gì mà không xài để máy chạy ì à ì ạch thấy phát chán ...

Chỉnh sửa cuối:

trunganh0412

Hjnh nhu pm nay co van de,to dung N82,turn off thj speed la 600,turn on thi chj con 440 la sao vay?Chang le caj pm nay vao laj cham hon.Co ai bi nhu mjh k vay?
Posted via Mobile Device

mytu99

Hjnh nhu pm nay co van de,to dung N82,turn off thj speed la 600,turn on thi chj con 440 la sao vay?Chang le caj pm nay vao laj cham hon.Co ai bi nhu mjh k vay?
Posted via Mobile Device

Mình cài vào "phone speed" 382 .Còn "speedy speed" 427 .mình cài trên N82 .Của bạn sao lạ vậy ..

Nynk_102

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Khi bạn turn on thì phone speed sẽ tăng lên , còn speedy speed sẽ giảm xuống. Mà cái cần của chúng ta là phone speed tăng lên mà.

trunganh0412

The thj pm nay rom roi.Turn off, test speed ca 2 phan deu la 600,sau khj turn on,restart lai may test lai chi con 441 ca 2 phan
phone speed va speedy.Hay la phan test bi loi.Ma minh turn on len thay k co gj thay doj.chac N82 k cai con tot hon
Posted via Mobile Device

mattomo

Posted via Mobile Device
Khi bạn turn on thì phone speed sẽ tăng lên , còn speedy speed sẽ giảm xuống. Mà cái cần của chúng ta là phone speed tăng lên mà.

Sai rồi bạn à ,Khi bạn turn on thì speedy speed sẽ tăng bạn nha ,còn phone speed là lúc chưa test FW .Bạn đọc kỹ dùm bài trên khi cài đặt ....

Nynk_102

Sai rồi bạn à ,Khi bạn turn on thì speedy speed sẽ tăng bạn nha ,còn phone speed là lúc chưa test FW .Bạn đọc kỹ dùm bài trên khi cài đặt ....
Nếu như bác nói thì có vấn đề thật rùi. E turn on thì speedy giảm mới chít chứ. Mà sao máy vẫn chạy tốt hơn nhỉ?
Posted via Mobile Device