• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! Giúp điên thoại chạy nhanh hơn...

lephunghien

Posted via Mobile Device mình dùng pm này trên n95 không ảnh hưởng gì đến Xplore và coreplayer đâu.

thanhanhxxx

em nhầm.cái xloper bị lỗi.bây giờ nó báo lỗi 1760 là gì vậy.format rồi mà vẫn bị.prồ biết là lỗi gì không vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này mình test rồi,chạy nhanh hơn 1 tẹo thôi.

1 tẹo là khoảng bao nhiêu phần trăm vậy bạn? Ôi nói về tốc độ thì chủ yếu do cảm giác thôi chứ k có một đơn vị nào đánh giá chính xác nên không biết là nó có nhanh lên không nữa.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bây giờ máy mình xài soft này là chậm như đúng rồi luôn :|

Sao kỳ vậy ta. có người nói chạy nhanh, có người lại bảo chậm. Mình cũng xài thì thấy nó vẫn vậy, không nhanh cũng chẳng chậm. Bó tay.:|

hvnh

Sao kỳ vậy ta. có người nói chạy nhanh, có người lại bảo chậm. Mình cũng xài thì thấy nó vẫn vậy, không nhanh cũng chẳng chậm. Bó tay.:|

thực ra cái này ko làm tăng tốc độ xử lí của máy khi sử dụng các phần mềm đâu mà nó sẽ giúp ta tăng tốc trong việc vào các phần mềm đó ,ví dụ như khi ta restart lại máy thì lần đầu tiên ta bấm menu thì phải đợi 1 thời gian nhưng sau 1 vài lần bấm menu thì nó sẽ nhanh hơn ,phần mềm này cũng hoạt động với cơ chế tương tự giống như kiểu ta vào 1 phần mềm rồi thoát ra ấy thì lần sau vào nó sẽ nhanh hơn :D
và theo em thì mình sử dụng phần mềm này ko ảnh hưởng j đến máy đâu (nó làm j giống hack speed trong đột kick)

kingofsea

Hồi lần đầu cài nó thấy cũng khá lắm, giờ 4mat lại mấy lần rồi, cài nó thì vào ứng dụng rất chậm :| chả hiểu sao :|

hunterviet

Well-Known Member
Hồi lần đầu cài nó thấy cũng khá lắm, giờ 4mat lại mấy lần rồi, cài nó thì vào ứng dụng rất chậm :| chả hiểu sao :|

Dùng pm này chỉ là do cảm nghĩ là nó nhanh thôi, chứ thực ra chả nhanh hơn được bao nhiêu, nếu muốn nhanh hơn thì phải đào bới phần cứng của máy mới được, mà nếu vậy thì rất hại máy và làm cho máy giảm tuổi thọ

mattomo

Dùng pm này chỉ là do cảm nghĩ là nó nhanh thôi, chứ thực ra chả nhanh hơn được bao nhiêu, nếu muốn nhanh hơn thì phải đào bới phần cứng của máy mới được, mà nếu vậy thì rất hại máy và làm cho máy giảm tuổi thọ

Sao bạn lại nói chỉ là do cảm nghĩ là nó nhanh thôi .nó nhanh hơn thât đó bạn ,vì mình đang xài máy nhanh hơn hẳn ,lúc máy bị chậm lại là vì lúc FW nó mất tác dụng khi bị đòi KKK ,lúc đó máy trở về trạng thái ban đầu mình thấy nó chậm hơn khi chạy FW này .mình đang chờ và đợi bản FULL đây ,lúc đó sài mới thích ......

prettyboy247

dung ful speekgo

muốn sài spekgo phần mềm tăng tốc dt full thì bạn gỡ ra cài lại nhe'.lưu y' là khi cài đến phần co' 3 mục đánh dấu thì bạn bỏ đánh dấu ở 2 ô đầu tiên bạn nhé.rồi tiếp tục cài nó sẽ ko đòi code nữa,để chắc chắn hơn bạn lại xóa đi cài lại tiếp và đánh dấu cả 3 ô mà lúc trc bạn đã bỏ dấu nhé.như vậy là k bị đòi code nữa.lnao đòi bạn làm nvay là lại dùng ok.mih đã cài tốt trên n73.vào rât nhanh

MinhThang

Manager
muốn sài spekgo phần mềm tăng tốc dt full thì bạn gỡ ra cài lại nhe'.lưu y' là khi cài đến phần co' 3 mục đánh dấu thì bạn bỏ đánh dấu ở 2 ô đầu tiên bạn nhé.rồi tiếp tục cài nó sẽ ko đòi code nữa,để chắc chắn hơn bạn lại xóa đi cài lại tiếp và đánh dấu cả 3 ô mà lúc trc bạn đã bỏ dấu nhé.như vậy là k bị đòi code nữa.lnao đòi bạn làm nvay là lại dùng ok.mih đã cài tốt trên n73.vào rât nhanh

Test trên N82 nó nhanh hơn có tí xíu về thông số, vào Menu đúng là có khác hơn khi chứ dùng pm này.

w2k

không nhanh hơn mấy.nói chung là cũng tạm được.chỉ e có điều dùng lâu có thể sẽ hại máy.tốt nhất là test thử thôi.không dùng mãi được.thanks bài viết hay!!!!!!

hunterviet

Well-Known Member
post vào 6120 nó cứ chơ như cục đất giống như ban đầu, ko nhanh hơn được síu nào hết, chắc em cài nhìu PM và nhạc vào quá:))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mấy soft dạng này chả bết đâu mà lần. Nhanh hay chậm đều do cảm giác. Cứ chip mạnh, RAM nhiều thì chạy nhanh chứ gì:D

fdhGFuiAGFJU

mình đã test trên N73 và thấy thế này:

phone speed:"320"

speed speed:"521"

phải công nhận là máy nhanh hơn 50% theo mình >tuy nhiên nếu ko dùng thì nên tắt phêm mềm này đi vi mình thấy nó rất hao pin>và nếu vừa chạy phần mềm này mà vừa sạc thi máy sẽ phải mua thêm cái "mini" "quạt" để gắn vào đấy>nhưng dù sao cũng là 1 phần mềm nên thử :) thank pác "Mattomo" cái nha...

andymentos

ho`ho` hỏng mày ra bảo hành lo rì hả các pác ? :))
hehe bảo hành kiểu này hay đó pác :)).Nhưng mà theo em nghĩ vậy cũng đúng tăng tốc độ sử lý thì nhanh hao pin hơn +thêm các vấn đề khác nữa.Chỉ trừ trường hợp máy quá "rùa" mới sài thôi nhỉ