• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Speedy Go! tăng tốc cho điện thoại !

sirate

Speedy Go! improves the performance of Symbian S60 smartphones by display acceleration and overall speed boost. The provided Speed test feature serves to estimate the normal phone speed and the speed gain achieved by acceleration.

Speedy Go! is compatible with and can provide speed boost on all Symbian S60 smartphones by Nokia, Samsung and LG, including the latest touch-screen devices, like the Nokia 5800 and N97, and the Samsung i8910 (Omnia HD).

Major features:
# Improves the performance of the phone.
# Provides display acceleration and overall speed boost.
# Speed test feature for estimating phone speed and speed gain.
# Can be used to compare the speed of different phones.

Translate :

Speedy Go! giúp cải thiện trình diễn của smartphone symbian s60 ở gia tốc hiển thị và sự gia tăng tốc độ toàn bộ ( đồng bộ hóa ) . Phần kiểm tra tốc độ được cung cấp giúp việc ước tính tốc độ bình thường của máy .

Speedy Go! tương thích với hầu hết smartphone xài hệ điều hành symbian s60 của Nokia , Samsung và LG , bao gồm những thiết bị cảm ứng mới nhất như 5800 ,N97 hay Samsung i8910 (Omnia HD)

Những phần chính :
# Cải thiện trình diễn của điện thoại
# Cung cấp gia tốc hiển thị và sự tăng tốc đồng bộ hóa
# Phần kiểm tra tốc độ giúp cho việc ước lượng tốc độ điện thoại và tốc độ đạt được
# Có thể được sử dụng để so sánh tốc độ với những điện thoại khác .

Chỉnh sửa cuối:

TieuLaLa

test xog thì sao hả bạn? khi chay chương trình xog thì có để chế độ Acel on ko? bạn nói thêm về cách sử dụng cũng như chức năng của phần mềm này đi. nói rõ hơn chắc sẽ có nhiều người thank cho ban đó :D

sirate

test xong nó sẽ hiện ra tốc độ của phone và Speedy : của mình là 279 và 281 ^^ bạn kích hoạt accel on cho dù tắt hay restart máy nó vẫn chạy :D nói chung tốc độ máy được cải thiện .

Hoden

Super V.I.P
test xong nó sẽ hiện ra tốc độ của phone và Speedy : của mình là 279 và 281 ^^ bạn kích hoạt accel on cho dù tắt hay restart máy nó vẫn chạy :D nói chung tốc độ máy được cải thiện .

phần mềm này lúc nào cũng chạy ẩn à,khi khởi dộng máy có cần vào kích hoạt cho nó chạy không ?hay nó tự chạy.hao pin không nhỉ?

sirate

nó tự chạy ẩn luôn mà @_@ thấy bình thường ko có hao :D xài thử mấy ngày mới dám post =.=

mjayz

Theo mình bít thì nhà sản xuất nào cũng fai lập trình 1 máy tính và cho nó chạy với công suất thấp để gia tăng độ bền của máy,ko bít chương trình này có fa~i là chương trình dạng " độ máy " để máy chạy hết công suất => tuổi thọ máy giảm ?.... Hơi run phần mềm này.hihi ........ Thấy mình giải thích hay hay thaks mình dùm nha.kakaka

sirate

Theo mình bít thì nhà sản xuất nào cũng fai lập trình 1 máy tính và cho nó chạy với công suất thấp để gia tăng độ bền của máy,ko bít chương trình này có fa~i là chương trình dạng " độ máy " để máy chạy hết công suất => tuổi thọ máy giảm ?.... Hơi run phần mềm này.hihi ........ Thấy mình giải thích hay hay thaks mình dùm nha.kakaka

cái này ko phải độ máy mà là nó kiểm tra tốc độ máy của bạn ở dạng bình thường sau đó nó đồng bộ hóa để giúp cho tốc độ của máy được nhanh hơn thôi =.= đừng có suy diễn lung tung ... đọc phần phía trên đi nhá =.=

dingvn

Bạn ni nói cũng có lí, nhưng mình nghĩ hok ảnh hưởng gì lắm. nó cũng giống như mấy soft tăng tốc trong pc thoi...có điều hok bik hiệu quả dc bao nhiu :(

mjayz

Bạn ni nói cũng có lí, nhưng mình nghĩ hok ảnh hưởng gì lắm. nó cũng giống như mấy soft tăng tốc trong pc thoi...có điều hok bik hiệu quả dc bao nhiu :(

Haha .......... Có ngừ đồng wan điểm rầu ^^.Nhưng mà thoy,down về sem thử nó ra sao.cũng thaks bồ 1 phát ^^

5800xm

để test thử xem sao mà nhiều ý kiến quá :-/
thank cái cho có tinh thần:D

nnk021088

Theo mình nghĩ thì pm này như là chương trình sắp xếp và quét rác zi.khi nào thấy máy chậm thì vô quét dọn là xong chứ nó ko có chạy ẩn chương trình.đó là suy nghĩ của riêng tôi thôi nha ae thảo luận

takimata

úi giời ơi là giời ơi, tôi cài cái này vào, công nhận máy có nhanh hơn khoảng 1-2% gì đó, nhưng nó làm cho nhiều phần mềm bị lỗi lắm, chăng hạn như xem youtube được một lúc thì mất hình nghe thấy mỗi tiếng, restart lại máy vào thử lại vẫn bị thế, uninstall ông speedy này ra khỏi máy thì mọi thứ lại ok. Sợ chú này lém

thanhdhl2003

Mấy Ứng dụng này thì mình cũng có xài qua, nhưng kg thấy có tác dụng gì cho lắm nên kg post lên cho anh em. Chủ yếu là dọn dẹp file rác, giải phóng bộ nhớ RAM. Cái này thì tùy quan điểm mỗi người :))

mattomo

Ôi hay quá mình cài vào N96 test xong 6/6 hiện 2 dòng cuối là 257 và 272 xong máy chạy nhanh hơn hẳn ,sao bên S60V1 sao không ai pots FW này nhỉ mình cũng là S60V1 mà cũng xài được đấy thôi =D>

LeMyChinh

sao em test màn hình máy nó cứ nhảy nhặng xị rùi màu mè linh tinh xoc ngang xọc dọc thế :-/ hĩ:( có sao ko vậy các bro:mad:)

mattomo

sao em test màn hình máy nó cứ nhảy nhặng xị rùi màu mè linh tinh xoc ngang xọc dọc thế :-/ hĩ:( có sao ko vậy các bro:mad:)

Nó chạy xong hết 6/6 nó sẻ báo kết quả quá trình nó tets ,không sao đâu bạn......

LeMyChinh

Nó chạy xong hết 6/6 nó sẻ báo kết quả quá trình nó tets ,không sao đâu bạn......

mình bít là như thế nhưng có lúc bị có lúc ko nên hỏi xem mọi người có bị như vậy ko.và nó có bị ảnh hưởng jie` ko mà:mad:)

mattomo

mình bít là như thế nhưng có lúc bị có lúc ko nên hỏi xem mọi người có bị như vậy ko.và nó có bị ảnh hưởng jie` ko mà:mad:)

mình cũng vậy ,lúc đầu mình tets nó chạy ứng dụng lung tung xong y như bạn nói ,mình sợ hết hồn tưởng máy hư ,nhưng tets xong mình thấy hay wa ,máy chạy nhanh hơn .không biết có hại máy không ?kệ cứ xài ....:D