• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sphone CDMA cho imagio

lampn

Tình hình là em vừa tiễn em touch Viva và rước em HTC Imagio về. Em nghe nói em Imagio này có thể vừa chạy GSM và CMDA bằng cách chạy sim GSM và bắn CDMA vào máy. Bác nào đã thử chưa xin chỉ giúp em cách làm với. Thanks nhiều

demonntl

Active Member
nghe giang hồ đồn là đem máy ra sphone có thể làm dc đó, ko có nhu cầu nên chưa thử ^^

contho

Tình hình là em vừa tiễn em touch Viva và rước em HTC Imagio về. Em nghe nói em Imagio này có thể vừa chạy GSM và CMDA bằng cách chạy sim GSM và bắn CDMA vào máy. Bác nào đã thử chưa xin chỉ giúp em cách làm với. Thanks nhiều

Em đã rthay sim Sfone vào không nhận bác a. chắc là qua cửa hàng Sfone để bắn số vào thôi, như thế em thấy sử dụng hay hơn do được cả hai mạng mà không phải lật nắp đằng sau để thay sim. Có bác nào làm chuột bạch cái rồi thông báo anh em được không ạ.

lampn

Em nó mình mới nhận nên không giám mang ra cho Giang hồ nó hại đời em nó. Sau 1 đêm tìm hiểu nó hiện tại đã làm chủ được nó rồi. Thấy mọi ngừoi bảo con này không nhận GPRS hay không có tắt màn hình... đều ok đấy chứ

lampn

Bác nào biết chỗ nào dán màn hình cho em này không chỉ cho em với. Hix, hôm rồi mất cả một buổi tối 2 tiếng lang thang khắp Hà Nội tìm nơi dán màn hình cho em nó mà không có. Cuối cùng em và em nó tạt vào cửa hàng dán xe máy trên phố Cao Bá Quát dán tạm. Trông em nó giờ không có pro lắm, hix hix

Anssc

Member
theo minh la thay sim s-fone vao roi setup phan network la ok thui

Khay sim chỉ nhận sim GSM thôi bác ạ, CDMA là cài vào trong máy.

Để chế độ CDMA rồi ấn ##778# hoặc ##778 là các bác sẽ thấy vào chế độ cài đặt CDMA.

tocxanh

MÌnh dùng cả 2 số trên Imagio rồi. GSM thì cắm sim còn CDMA thì ad số trực tiếp vào máy. Muốn ad thêm số Sfone phải mang máy ra hãng Sfone nó làm cho. Tuy nhiên ko thể online cả 2 số cùng lúc đc, muốn dùng GSM thì phải off CDMA và ngược lại. Quan trọng là chưa thấy bác nào chỉ đẫn cài đặt để sử dụng EVDO của Sfone trên Imagio. bác nào biết chỉ giáo cho anh em với

kenu97

Bác nào biết chỗ nào dán màn hình cho em này không chỉ cho em với. Hix, hôm rồi mất cả một buổi tối 2 tiếng lang thang khắp Hà Nội tìm nơi dán màn hình cho em nó mà không có. Cuối cùng em và em nó tạt vào cửa hàng dán xe máy trên phố Cao Bá Quát dán tạm. Trông em nó giờ không có pro lắm, hix hix
Hiện vẫn chưa có miếng dán cỡ 3,6 cho Imagio, hôm trc e phải qua Phú thái mua miếng của Touch HD rồi nhờ bác ý cắt và dán hộ, dùng tạm cũng đc.
MÌnh dùng cả 2 số trên Imagio rồi. GSM thì cắm sim còn CDMA thì ad số trực tiếp vào máy. Muốn ad thêm số Sfone phải mang máy ra hãng Sfone nó làm cho. Tuy nhiên ko thể online cả 2 số cùng lúc đc, muốn dùng GSM thì phải off CDMA và ngược lại. Quan trọng là chưa thấy bác nào chỉ đẫn cài đặt để sử dụng EVDO của Sfone trên Imagio. bác nào biết chỉ giáo cho anh em với
Bác gọi lên tổng đài sphone hỏi thông số rồi tự cài đặt thử xem, em cũng chưa có tgian để đi add số để thử.

vtthong

Xài CDMA nghe gọi okie nhưng ko SMS được

Mình đang xài CDMA sóng rất okie xài EVDO rất oki nhưng có điều sms ko nhắn duoc .Dang doi khac phuc .Ra trung tam dich vu Sfone o Bui Thi Xuan Q1 dang ky là ho add so vào xài thui.

contho

Bác nào có bảng thông số của Sfone up lên cái ạ. Em chỉ biết vào bằng ##778, key là 000000 còn SETNAM và các thông số khác thì chưa rõ?

Anssc

Member

Ối dồi bác dán nilon dán xe máy thì lúc bóc ra phải ngâm máy vào xăng đấy:D

Em vừa mới mua mấy miếng dán chuẩn cho Imagio từ ebay cả ship về đến đây khoảng 50k một miếng.

buitruc

Mình đã ra Sphone add số vào xài vô mạng và gọi tới 1 số sphone hay điện thoại bàn thì rất ok. Nhưng gọi vào số di động của bất kỳ mạng nào của Viettet, vina hay mobi thì không được vì nó hiện thêm dấu + vào phía trước số muốn gọi. Có Bác nào hướng dẫn mình khắc phục với

buitruc

Sphone CDMA không thể gọi cho mạng Vina, Viettel và Mobi được

Mình đã add số của Sphone vô con Imago rồi, nhưng không thể gọi đến bất kỳ số điện thoại của mạng Vina, Mobi và Viettel, vì khi bấm gọi đi dù ở contact hay bấm từ bàn phím khi bấm nút call thì phía trước số muốn gọi đều hiện thêm dấu cộng. Các bác có kinh nghiệm giúp em với

demonntl

Active Member
bác có chọn trong dial assistance là Vn chua ?_? chọn mạng trong phone setting là CDMA nua

samintern

Mình cũng add số sfone, cuộc gọi không nằm trong contact thì gọi được, cuộc gọi có trong contact thì nó tự động thêm dấu + vô, các bác nghiên cứu giúp. Thanks.

contho

Em đã add số Sfone vào và nghe gọi bình thường. Các bác thử làm theo các bước sau nhé:
1. Chuyển máy về chế độ CDMA trong Setting --> Personal --> Phone --> Network.
2. Vào phone pad của Imagio (bấm phím gọi) gõ các số sau: ##778 --> sẽ xuất hiện cửa sổ mới chon mục edit và hỏi p a s s để vào: gõ 000000 (sáu số 0). Các bác chú ý em mới đầu cài Inesoft Phone gõ bằng phone pad của chương trình Inesof thì không được. (do đó em nói là Phone Pad của Imagio)
3. Đặt lại các thông số của Mạng Sfone
a. NAM Setting: MSI: thuê bao Sfone của bác (10 số) Ví dụ: 0951234567
b. MN1: 7 số cuối của thuê bao --> 1234567.
c. MN2: 3 số đầu của thuê bao --> 095
d. MCC: 452 (là mã Việt Nam - Cái này như là 084 vậy)
e. MNC: 03 (mã của nhà mạng Sfone, của điện lực là 05)
Trong mục Setting CDMA: ACH Primary đổi số mặc định thành: 222
Trong mục Home SID đổi dòng đầu tiên mặc định là 2001/65535 thành 13331/65535.
Ấn OK Chọn update các thông số và thoát ra. Máy sẽ yêu cầu khởi động lại.
4. Như vậy máy đã được Setup để dùng cho mạng Sfone. Cuối cùng các bác cần đến trung tâm của Sfone để họ đăng ký máy của các bác với số Sfone trên tổng đài.
Trên đây là quá trình em đã add số Sfone vào máy. Chia sẻ với các bác và xin góp ý của các bác.

Anssc

Member
Dùng Sfone mà mỗi lần đổi số lại phải chạy lên trung tâm thì oải quá các bác nhỉ, vì Sim Sfone cũng chỉ dùng làm sim rác mấy ngày lại vứt đi thay số khác

samintern

@ contho: Đã làm theo hướng dẫn, nghe gọi được rồi. Thanks bác.
Chỉ còn sms vẫn chưa send được.