• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

StepCounter- Phần mềm tập thể dục đếm số bước chân

StepCounter- Phần mềm tập thể dục đếm số bước chân

Đây là phần mềm dành cho những máy S60v3 có hỗ trợ acceleometer. Nó có tác dụng đếm bước chân, tính ra quãng đường bạn đã đi và năng lượng mà bạn đã tiêu thụ. Bật phần mềm rồi bỏ vào túi và bắt đầu tập:) Nói chung chức năng giống như trên 5500 và Sony W710i sport:)

minhngoc_stu

Bóc tem cái pm của bro, dùng thử xem thế nào, mà em lười lắm có khi nào tập td đâu mà dùng nhỉ, bro có pm nào đo đc nhịp tim với huyết áp luôn ko, để biến cái phone thành thiết bị y tế luôn, hehe. Spam tí:D

spiderman_anhvu

Hay quá, đúng cái này mình rất thích. Hồi trước đã thử dùng 1 lần trên cái W710i thế là thích luôn. Chuyển sang N82 cũng hỏi về soft này bên topic thảo luận mà mọi người bảo không có, may quá tự dưng có bạn post cái này lên :)

MinhThang

Manager
Hay quá, đúng cái này mình rất thích. Hồi trước đã thử dùng 1 lần trên cái W710i thế là thích luôn. Chuyển sang N82 cũng hỏi về soft này bên topic thảo luận mà mọi người bảo không có, may quá tự dưng có bạn post cái này lên :)

Cái này đã có từ lâu nhưng do máy mình tex xong không có tác dụng, nên không úp lên. Không bết bản này có hay hơn về tính năng không.

vnpt1706

Hi!...Máy mình không có hỗ trợ acceleometer nên xài không được (trước xài sony thấy cũng hay)

suchuanb

Tôi cài cho N95_8G thấy chạy tốt chưa test độ chính sác.
cám ơn bạn đã đưa sof lên cho mọi người trong diễn dàn

tuxedo0802

Tui cài trên N82 (Tui phải signed mới dám cài vì máy tui chưa hack được phone).Đã test ok.Phần mềm tương đối hay.Nói chung nó chình xác được khoảng 70%.Vì dựa vào cảm biến rung.=D>

kaizuki

cái này trước kia có thử trên N95 , thấy khá hay hoạt động tốt , nhưng mà độ chính xác ko có được tốt cho lắm

cái này trước kia có thử trên N95 , thấy khá hay hoạt động tốt , nhưng mà độ chính xác ko có được tốt cho lắm

Muốn có độ chính xác tốt các bác bỏ ra 100USD đi .. tập thể dục thẩm mỹ rồi đi spa nhé:)

Cái này các bác buộc hoặc làm sao cho nó chặt ở bên đùi rồi chạy bộ, rất chính xác đó:)

spiderman_anhvu

Nói về độ chính xác thì thưa bạn là chả có cơ sở nào để nói là nó chính xác hay không chính xác. Cái này dựa vào cảm biến để xác định thôi, có gì đảm bảo là lượng kcal tiêu thụ của bạn bằng đúng chỉ số của chương trình :D
Vì thế, đây chỉ là 1 cách xác định tương đối cho mọi người khi sử dụng chương trình để tập thể thao thôi :)

tuxedo0802

Chính xác là nó dựa vào cảm biến rung của dòng OS9.2 và OS 9.3.
Và nó đạt khoảng 70% độ chính xác an toàn.(Đang dùng trên N82)>:)

kaizuki

Nói về độ chính xác thì thưa bạn là chả có cơ sở nào để nói là nó chính xác hay không chính xác. Cái này dựa vào cảm biến để xác định thôi, có gì đảm bảo là lượng kcal tiêu thụ của bạn bằng đúng chỉ số của chương trình :D
Vì thế, đây chỉ là 1 cách xác định tương đối cho mọi người khi sử dụng chương trình để tập thể thao thôi :)

thưa bạn mình đã thử cái này rồi kết quả như sau , bước 2 bước nó thành 3 bước , mà bước 4 bước lại thành 6 bước , vậy hỏi như thế có gọi là chính xác hay ko , còn cái kcal thì mình chưa hề nói tới . Mà đây là chỉ nói về tính bước chân thôi .

Muốn có độ chính xác tốt các bác bỏ ra 100USD đi .. tập thể dục thẩm mỹ rồi đi spa nhé

Cái này các bác buộc hoặc làm sao cho nó chặt ở bên đùi rồi chạy bộ, rất chính xác đó

gói ý tí mà ;) , chứ đâu dám bỏ 100USD ra làm mấy cái đó =)) . Con nhà nghèo thì xài tạm có còn hơn ko :))

thanh87

mình cài vao n95 nó ko nhận.may em đã hack rồi.thử chỉnh lại thời gian và đủ mọi cách nhưng vẫn ko cài được.máy báo egroup erro

kiepdollar

Máy mình không dùng được thì mai ra mua sữa ensua mama gold được tặng cho đỡ thiệt thòi so với anh em :)) Dùng e71 thiệt thòi 3 cái vụ lắc rung rẩy này ghê hén :D