• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Strobe Touch 1.0 - Dùng đèn Flash làm đèn pin

TruongHan

Super V.I.P
Strobe Touch sẽ điều khiển đèn Flash Camera của bạn thành 1 chiếc đèn pin,ứng dụng rất dễ xài,giao diện đơn giản là 1 thanh công tắc dùng để điều chỉnh độ sáng của đèn

Bonus thêm ứng dụng N-lighter,ai hút thuốc thì dùng 5800 mồi lửa thay thế cho hộp quẹt zippo nhé :)) >:)

Cập nhật thêm cái Level Touch 1.0,thước nước cho ai làm xây dựng :p

Cập nhật thêm nLighter v1.5

Last edited by a moderator:

your_rules

cái trobe xài đã lắm bạn ui, chỉnh chế độ vừa phải, đèn flash chớp nháy liên tục cứ như trong bar ý, good

TruongHan

Super V.I.P
cái trobe xài đã lắm bạn ui, chỉnh chế độ vừa phải, đèn flash chớp nháy liên tục cứ như trong bar ý, good

Tâm đầu ý hợp với mình rồi,định bữa nào đi bar lấy ra quay cho nó ảo nè,vậy mới lên thuốc >:)

Kenji1992

cái này xài h2inh như dễ hư đèn flash lắm =.=

lý dó gì khiến bạn nói như vậy , bạn nên đưa ra 1 lý do và bằng chứng cụ thể chứ . nói vậy thì ai mà hok nói đc

Jehell

lý dó gì khiến bạn nói như vậy , bạn nên đưa ra 1 lý do và bằng chứng cụ thể chứ . nói vậy thì ai mà hok nói đc

đó giờ mình nghe nhìu người nói nên mới nói zậy ! Nó làm đèn flash hoạt động ngoài chức năng, wá công suất, chớp tắt liên tục, ... nên dễ hư ! hồi đó xài N90 bên box khác nghe nói zậy, còn bây giờ xài 5800 thì mình nghĩ cũng zậy thôi

Kenji1992

đó giờ mình nghe nhìu người nói nên mới nói zậy ! Nó làm đèn flash hoạt động ngoài chức năng, wá công suất, chớp tắt liên tục, ... nên dễ hư ! hồi đó xài N90 bên box khác nghe nói zậy, còn bây giờ xài 5800 thì mình nghĩ cũng zậy thôi

sao con n72 trước của mình chụp ảnh liên tục gần 2 năm trời mà chả thấy nó hư đèn flash nhỉ . thôi đừgn sipam nữa . lạc đề rồi

your_rules

sao con n72 trước của mình chụp ảnh liên tục gần 2 năm trời mà chả thấy nó hư đèn flash nhỉ . thôi đừgn sipam nữa . lạc đề rồi

Việc chụp ảnh liên tục trong 2 năm trời, but flash của đt bạn có use liên tục như chương trình này k, k lẽ trong 2 năm đó, ngày nào bạn cũng chụp hình, lần nào chụp hình bạn cũng mở flash àh? Cái gì cũng vậy, xài quá mức sẽ bị hư, pin đt cũng vậy, xài bt thì sẽ lâu chai, còn việc bạn xài liên tục dẫn đến việc sạc pin hoài thì sẽ chai thui
Mình thấy bạn đó đâu có spam gì đâu, bạn đó chỉ post lên thắc mắc của mình thôi

knxxx

bạn mới là spam đó. haiz. sao lúc nào củng kiếm chiện với ng trong topic thế. xài như thế fash tất nhiên sẽ hư sớm rùi. điện tử củng có giới hạn chứ..... haizzzzzzz!

snsd2008

Bạn có biết tại sao người ta gọi nó là "flash" chứ không phải là đèn pin không ?

ngoanrazor

Well-Known Member
Cái này ban đêm dùng bắt dế là ok.mà đèn flash hư thì thay cái khác có j đâu mà cải nhau hoặc chơi lun em 5530 về

TruongHan

Super V.I.P
Mình nghĩ nếu thỉnh thoảng cần thiết thì xài sẽ không ảnh hưởng gì,ai xài đt cũng muốn xài hết tính năng của máy mà,cái nào xài hoài mà chẳng hư,người còn hư huống gì máy móc :)

aerislimit

Kéo lên nấc trên cùng sẽ không nhấp nháy nữa.

Flash của 5800XM chỉ là 2 con LED nhỏ xíu, chẳng phải Flash Xenon như K800i. Độ bền cao hơn nhiều, cho nên ứng dụng này chẳng làm hư được cái đèn flash của 5800XM.

Và mấy bạn sử dụng 5800XM bộ chưa bao giờ quay phim và bật đèn trợ sáng liên tục à? Cái này cũng như vậy thôi, chỉ có điều không quay phim.

(Có vậy thôi mà cũng cãi, thiệt tình!)

tanghieu

Strobe Touch sẽ điều khiển đèn Flash Camera của bạn thành 1 chiếc đèn pin,ứng dụng rất dễ xài,giao diện đơn giản là 1 thanh công tắc dùng để điều chỉnh độ sáng của đèn

Chi hỏi cần cài thêm Pythol kg vậy. Thank

thanh371991

nhà em cúp điện em mở đèn fash cả 3 ,4 tiếng đồng hồ liên tục , ko tắt có bị gì đâu ! vẫn tốt chán ! =))