• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

StyleTap v0.9.23 - Chạy Soft/Games của Palm OS trên S60v5

TruongHan

Super V.I.P
StyleTap có từ lâu trên các dòng S60v3,đây là bản StyleTap v0.9.23 đã support cho S60v5(5800,N97,5530)

StyleTap cho phép chạy ứng dụng và game của Palm OS trên các dòng

Symbian OS - S60 3rd Edition
Symbian OS - S60 5th Edition
Symbian OS - UIQ3.0

Với hơn 20.000 app và game của Palm OS đủ thỏa sức cho bạn nghịch các phần mềm và tìm hiểu thêm về dòng máy này.
File cài của dòng Palm thường có đuôi prc(khác với file ebooks của mobireader),dùng trình quản lý file X-plore chép vào E\Others\StyleTap\db

Download các app và game PalmOS bên Box này nhé http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=44

Ps:soft này mình chưa test nên chưa biết chạy như thế nào,máy N97 của mình chưa hack :D,mọi người cứ test các app,game của PalmOS,đừng quá 2Mb nhé
Test thử phần mềm nghe nhạc PTune(3Mb) này xem chạy được không :D
http://www.ziddu.com/download.php?uid=a7KimZinZbOempits6yZlJyiZbCWlZqn5

concuarangme

Test thử rùi, toàn báo là version này không chạy dược, chắc xung đột soft wa :-?

your_rules

Mình test thử rồi, xài được nhưng rất chậm, còn link download app và game cua Palm thì rất ít, hầu hết những cái palm có là S60v5 cũng đã có hết rồi

TruongHan

Super V.I.P
Mình test thử rồi, xài được nhưng rất chậm, còn link download app và game cua Palm thì rất ít, hầu hết những cái palm có là S60v5 cũng đã có hết rồi

App/Game của Palm thì nhiều lắm đó your_rules,không ít đâu,vì Box Palm trên PV ít,search google ra nhiều lắm,tha hồ mà test :)

Inuyasha1987

Phần mềm quá 2M thì dễ bị treo hả vip truonghan ? Nhớ ngày xưa có cài cái game chiến thuật gì trên cái Style (bản cũ hơn) chơi hay phết nhưng mà toàn bị lỗi báo bộ nhớ đầy nên bực mìh gỡ hết. Bác biết có phần mềm với game nào hay thì share cho anh em với chứ bọn em biết gì về Plam đâu mà biết fần mềm nào hay ^^!

TruongHan

Super V.I.P
Phần mềm quá 2M thì dễ bị treo hả vip truonghan ? Nhớ ngày xưa có cài cái game chiến thuật gì trên cái Style (bản cũ hơn) chơi hay phết nhưng mà toàn bị lỗi báo bộ nhớ đầy nên bực mìh gỡ hết. Bác biết có phần mềm với game nào hay thì share cho anh em với chứ bọn em biết gì về Plam đâu mà biết fần mềm nào hay ^^!

Cũng tùy nữa,mênh mông không test hết được.Mọi vào host 4shared này down Game và Soft về chơi,host này trước của 1 mem bên tinhte tổng hợp cho Palm Os.Nhiều soft và game hay nhưng rất ít người vn sử dụng

Link Host :http://www.4shared.com/dir/10353924/2a97df2b/Palm_OS.html

Game hay cũng nhiều lắm,nếu cần mình up lên từ từ cho anh em test,như game bắn trứng khủng long nè :)

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

Hự bác truonghan ơi chỉnh loa ở đâu thế chứ vừa vô game nó kêu ầm ĩ điếc hết cả tai mà chả biết chỉnh chỗ nào. Mà cái trò bắn trứng nó đòi lince bác ạ

TruongHan

Super V.I.P
Hự bác truonghan ơi chỉnh loa ở đâu thế chứ vừa vô game nó kêu ầm ĩ điếc hết cả tai mà chả biết chỉnh chỗ nào. Mà cái trò bắn trứng nó đòi lince bác ạ

Hi,game bắn trứng đó là bản trial,chưa full đâu,mình đưa cho mọi người test thử đó :),tắt âm thanh trong option ấy