• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sự cố không Restart được máy N70

Status
Không mở trả lời sau này.

btanhbk

Em sử dụng chức năng Restart của máy, nhưng như thế sẽ đơ luôn và phải tháo Pin, thật bất tiện. Bác nào có cách khắc phục, xin giúp đỡ!
N70Me:(

DEVIL_BESIDE_YOU

chác bạn có cài ưng dùng gì rồi đúng ko?????bạn remove ưng dung mới cài vào ................rồi khởi động lại máy là ok hà .............tại ưng dụng ko phù hợp đó mà ............

btanhbk

Em cũng kô biết lỗi do PM nào cả. Có ai biết cách nào nữa ko? Giúp em với!

hung66000

Em cũng kô biết lỗi do PM nào cả. Có ai biết cách nào nữa ko? Giúp em với!

M cũng bị như bạn đấy . k biết nguyên nhân làm sao nên tốt nhất là k sử dụng chức năng Restart mặc định của máy . Bạn nên dùng những PM có hỗ chợ Restart máy là tốt nhất . Nếu bạn có cài các ct quản lý file như SeleQ nó cũng có chức năng Restart đấy :p:p:p

btanhbk

M cũng bị như bạn đấy . k biết nguyên nhân làm sao nên tốt nhất là k sử dụng chức năng Restart mặc định của máy . Bạn nên dùng những PM có hỗ chợ Restart máy là tốt nhất . Nếu bạn có cài các ct quản lý file như SeleQ nó cũng có chức năng Restart đấy :p:p:p

Tớ cũng thư chức năng Restart của SeleQ và FExplore đều kô được. Vẫn đơ ra. Vẫn phải tháo pin!!!!:((

AnhQuynh

Well-Known Member
Đó là lỗi phần mềm, thường là phần mềm cài trên main. Nếu không tìm được phần mềm đó để remove đi thì có thể format lại máy.

Cách format N70 như sau: Giữ 3 phím Phím gọi,phím số 3,phím *, sau đó bấm phím Power, giữ 4 phím đó cho đến khi máy khởi động lại là được.

btanhbk

Đó là lỗi phần mềm, thường là phần mềm cài trên main. Nếu không tìm được phần mềm đó để remove đi thì có thể format lại máy.

Cách format N70 như sau: Giữ 3 phím Phím gọi,phím số 3,phím *, sau đó bấm phím Power, giữ 4 phím đó cho đến khi máy khởi động lại là được.

Mình cũng vừa Update Firmware lên bản mới nhất rồi! Và cũng Format 4 ngón xong, và thử restart bằng phần mềm (vào FExplore và Restart), nhưng lúc nó hỏi Confirm reboot --> nháy Yes mà nó cứ đơ ra. lại phải tháo pin.
Bình thường thì mình có thể tắt máy và bật lên (làm chức năng khởi động lại).
THế mới điên chứ!:-??

trongson_1984

máy của mình cũng bi như này chẳng hiểu sao mà hình như máy nokia n70 nao cũng bi thì phải hic hix

anhtc

N70 của mình cũng bị,đã format lại rồi, nhưng bỏ sim vào là treo, không có sim thì khởi động được.

Status
Không mở trả lời sau này.