• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng Internet explorer của SGH-i300x

tranducdau

Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để duyệt web bằng IE của SGH-i300x. Trước giờ mình chỉ dùng được Wap browser thôi. Vì vậy mà chỉ vào được 1 số trang wap chứ không vào web được. Mình đang dùng dịch vụ của Viettel. Không biết có phải cài đặt thông số gì không. Các bạn giúp với!

Hiện tại chỉ còn cách duyệt IE bằng cách kết nối với PC thông qua Active Sync thôi bạn. (yêu cầu PC có kết nối Internet).

tranducdau

Hiện tại chỉ còn cách duyệt IE bằng cách kết nối với PC thông qua Active Sync thôi bạn. (yêu cầu PC có kết nối Internet).
vậy thì dở quá nhỉ. làm vậy thì ai cần cai IE đó làm gì nữa?! nếu đã kết nối được bằng PC thì dùng luôn PC vừa dễ nhìn lại nhanh gấp nhiều lần. Cái này coi như bỏ đi:(:(:(

tena

Trước đây mình dùng i300x rồi! Con này cài GPRS xong thì lướt net bằng Trình duyệt Internet Explorer của máy hoặc cài Opera đều chạy ngon lành.
Cách thức cài đặt thông số này bạn chịu khó search trong diễn đàn này nhé. Mình và rất nhiều người đã post lên rồi đấy. Chia tay em I300x lâu ngày rồi nên không nhớ rõ nữa.... Chức năng con này phải nói miễn chê, đặc biệt là hồng ngoại nhạy hơn điều khiển TV luôn. Ác mỗi cái là pin hơi kém và không có wifi!!!
- Đăng ký GPRS
- Cài đặt GPRS vào máy trong mục Settings/ Data connection thì phải....
Tham khảo ở đây nhé:
Mời bạn vào đây để xem nhé!!! Mình đã cài cho i300x:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=487&page=20
Chúc vui.:D=D>

Chỉnh sửa cuối:

tranducdau

Trước đây mình dùng i300x rồi! Con này cài GPRS xong thì lướt net bằng Trình duyệt Internet Explorer của máy hoặc cài Opera đều chạy ngon lành.
Cách thức cài đặt thông số này bạn chịu khó search trong diễn đàn này nhé. Mình và rất nhiều người đã post lên rồi đấy. Chia tay em I300x lâu ngày rồi nên không nhớ rõ nữa.... Chức năng con này phải nói miễn chê, đặc biệt là hồng ngoại nhạy hơn điều khiển TV luôn. Ác mỗi cái là pin hơi kém và không có wifi!!!
- Đăng ký GPRS
- Cài đặt GPRS vào máy trong mục Settings/ Data connection thì phải....
Tham khảo ở đây nhé:
Mời bạn vào đây để xem nhé!!! Mình đã cài cho i300x:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=487&page=20
Chúc vui.:D=D>
Bạn cho hỏi là tham khảo ở chỗ nào vậy? Mình tìm mãi không được và vào link mà bạn gửi thì không có gì liên quan đến vấn đề này cả. Giúp với! thanks

phamnguyen

Mình đang xài mạng vina. Bạn vô tin nhắn cú pháp SET GPRS gửi 333. ổng đài sẽ
gửi lại ấu hình rồi save lại thôi. có 2 mục để lựa chọn internet hoặc wap chọn internet là ok. nhưng mà tốn tiền lắm đó 10kb tốn 100 vnđ. tải 2 cái nhạc chuông với lật vài trang tốn hết 32.000:D

tranducdau

Mình đang xài mạng vina. Bạn vô tin nhắn cú pháp SET GPRS gửi 333. ổng đài sẽ
gửi lại ấu hình rồi save lại thôi. có 2 mục để lựa chọn internet hoặc wap chọn internet là ok. nhưng mà tốn tiền lắm đó 10kb tốn 100 vnđ. tải 2 cái nhạc chuông với lật vài trang tốn hết 32.000:D
Mình dùng mạng Viettel, nó không hỗ trợ cài đặt tự động cho máy này. Mình phải cài qua dịch vụ của giaitri24h. Cái này lại không có lựa chọn cho mình, chỉ có WAP thôi. thế mới ghét chứ. cài bằng tay thì không được. mò mãi không ra.

nothing191

Bạn thử vào Settings->Data Connections, Chọn Menu->Edit connections->GPRS Connections rồi chọn Menu->Edit cấu hình GPRS nào của Viettel ah (Vd như của mình là Mobi GPRS) Mục "Connects to" nếu đang để là "Wap Network" thì đổi wa là "The Internet". Hy vọng là được vì mình dùng Mobi nên không biết Viettel nó ra sao ;)

tranducdau

cám ơn các bạn đã góp ý. Mình đã thử đủ cách mà không được. Rất may là bây giờ Viettel đã có cấu hình để cài tự động cho loại máy này rồi. Như vậy là cả 3 mạng đều có thể dùng được. Có lẽ nên khóa chủ đề này thôi các bạn àh! Cám ơn các bạn rất nhiều. chúc tất cả đều vui!